Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

RC ARUSHA agoma kusitisha huduma ya Loliondo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by fangfangjt, Mar 11, 2011.

  1. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    RC ARUSHA agoma kusitisha huduma ya Loliondo, asema
    - hajapata barua yoyote kutoka wizarani
    - kwa hali ya sasa na wingi wa watu ni vigumu kusitisha huduma hiyo

    SOURCE : mwananchi


    update: serikali ya kanusha rasmi kusitisha huduma ya loliondo. Ya sema imeunda kamati kuchunguza namna ya kuboresha huduma -source radione 8pm news


    UPDATE
    http://www.mwananchi.co.tz/component/content/article/37-tanzania-top-news-story/10013-rc-ni-vigumu-kuzuia-tiba-ya-loliondo-sasa.html

    WAKATI Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii, Dk Haji Mponda akieleza kuwa ameagiza Serikali ya Mkoa wa Arusha kuzuia tiba ya magonjwa sugu inayotolewa na Mchungaji Ambilikile Mwasapile, Kaimu Mkuu wa Mkoa huo, Raymond Mushi amesema ni vigumu kusitisha huduma hiyo.Mushi alisema pamoja na kutopata barua yoyote inayomwagiza asimamishe huduma za mchungaji huyo, ni vigumu katika mazingira yaliyopo katika Kijiji cha Samunge, Loliondo kufanya hivyo ikizingatiwa kwamba hivi sasa kuna maelfu ya watu hasa wagonjwa walioko hapo na wengine wakiendelea kumiminika.

    “Hata mimi nimemsikia Waziri Dk Mponda, lakini siwezi kuanza kufanya kazi bila kupokea barua na maelekezo. Lakini hili jambo ni gumu kidogo kwani watu bado wanakwenda na tukipata barua tutajua jinsi ya kukabiliana na hali hii,” alisema Mushi.

    Kaimu Mkuu huyo wa Mkoa alisema kama akipokea barua na maelekezo watakaa na watendaji wengine kuona ni jinsi gani wataweza kukabiliana na hali ya Loliondo. “Pale yule mchungaji anasema anatoa huduma ya tiba na lile jambo ni la kiimani ndiyo sababu anasema wenye imani watapona sasa sidhani kama wataalamu wakipeleka dawa ile maabara wataona kitu,” alisema Mushi.

    Mbali ya Kaimu Mkuu wa Mkoa kuonyesha wasiwasi wake juu ya utekelezaji wa agizo hilo la Waziri, Mbunge wa Ngorongoro (CCM), Saning’o ole Telele amepinga hatua hiyo ya serikali kutaka kuzuia kwa muda tiba hiyo akisema badala yake, inapaswa kusaidia watu kupata tiba.“Sikubaliani na Waziri wa Afya kuzuia tiba eti sijui mchungaji ajisajili kwanza.Tunachoomba ni serikali kusaidia watu wafike Ngorongoro, Samunge na kupata tiba katika mazingira bora,” alisema Telele.

    Telele alisema watu wengi wamepona kwa kunywa dawa hiyo, hivyo Serikali inapaswa kuomba msaada wa mashirika mbalimbali kama Msalaba Mwekundu yafike kuweka mahema na kutoa huduma ya kwanza.Jana, Dk Mponda alimtaka Mkuu wa Mkoa wa Arusha, kuzuia mara moja matibabu ya magonjwa sugu yanayoendeshwa na Mchungaji Mwasapile hadi serikali itakapojiridhisha ubora na usalama wake kwa watumiaji.

    Akizungumzia tamko hilo la Waziri, Msaidizi wa Mchungaji Mwasapile, Paulo Dudui alisema amepotoshwa kwa vitu vingi: "Kwanza siyo kweli kuwa wagonjwa wote wanatumia kikombe kimoja na pia si kweli kwamba wanatumia maji ya mto."

    "Kila mgonjwa anatumia kikombe chake na tuna vikombe zaidi ya 100 ambavyo baada ya kutumika vinaoshwa na wagonjwa wanaona na pale kuna maji ya bomba yanayotoka katika chanzo cha maji cha Samunge.”Lakini Dudui alisema kama wakipokea maelekezo ya serikali kuhusu tiba watakaa na kujadiliana kwani wanaamini huduma ambayo wanatoa ina manufaa makubwa kwa watu na siyo uganga.

    “Mchungaji mwenyewe atasema nini cha kufanya ila Waziri kapotoshwa. Hapa serikali ilitakiwa kusaidia huduma kutolewa na siyo kuzuia,” alisema Dudui.Katika hatua nyingine Dudui alisema kwamba mtoto mmoja alifariki dunia jana katika eneo hilo kutokana na kuchelewa kupata tiba.
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    Ujamalizia amesema
    atakachofanya ni kuweka utaratibu waliopo wamalize ama kupungua na magari yatakuwa yakisubiria mto wa mosquito..ili kutoleta msongamano wa watu
     
  3. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2011
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Huyu mganga amefanya kosa gani?
     
  4. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Ngumu sana hii.
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nadhani ukimwita kwa jina la mchungaji ndio itakuwa vizuri zaidi.
     
  6. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    lol, heshima mbele
     
  7. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Nadhani ni mkristu huyu
     
  8. M

    Mchili JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Viongozi wa mkoa wa Arusha wametumia busara na ninawapongeza kwa kutokurupuka na kuzuia utoaji wa dawa hiyo. Ni muhimu kuweka utaratibu wa kuingia na kutoka kwa babu maanake punde si punde nchi nzima itahamia pale, wagonjw ni wengi waliokata tamaa.

    Naibu waziri wa afya kama kawaida ya viongozi wetu wa kitaifa aliropoka tu bila hata kupata data. Amwache babu afanye kazi yake kuokoa maisha ya watu.
     
  9. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimependa msimamo wa RC huyo, atakuwa kapata tiba na anaiamin!
     
  10. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Naibu waziri kachelewa kwenda kupata dawa hivyo anataka naye akaipate maana kila akipiga hesabu za msururu wa watu hapati picha atafikaje.
     
  11. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    nampongeza RC wa Arusha. Kama tulivyoikia mbona na wakuu wa nchi walienda kunywa? kwa nini na wngine wasiende? Ni afadhali wote wenye shida waende kutibiwa.
     
  12. N

    Njaare JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ha ha haaa! Hapa umenikumbusha Nicodemo aliyekuwa anazuia watu kwenda kwa Yesu lakini yeye mwenyewe akatinga usiku. Hata mimi nahisi waziri anafanya mpango wa kupunguza watu ili wao (Viongozi) waruke kwa helcopta za polisi na Jeshi wakapate dawa.
     
  13. Ngigana

    Ngigana JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2011
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 1,000
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Ushauri wa bure kwa wilaya ya Loliondo. Kutokana na habari za babu kutangazwa kwenye vyombo vya habari, magazeti, TV nk; nadhani kuzuia watu kwenda Loliondo siyo rahisi. Cha maana Loliondo waamue kujipanga, waimarishe huduma muhimu hapo kwa babu kama vile vyoo, waanzishe migahawa, na waweke ma-tent kwa ajili ya watu kupumzika; kisha wote wanaokwenda kumwona babu wawe wanachangia kidogo uendeshaji wa huduma hasa usafi wa mazingira; lakini wakati huohuo wote wanaokuja huko watahakikishiwa kupata huduma inayokubalika ya chakula na mahali decent pa kupumzika. na wale wanaotoka nje ya nchi nao wachangie kiasi in foreign currency. Naamini hii pia ni njia ya kukuza utalii kwa sababu utalii siyo kwenda kuona nyumbu Serengeti pekee, lakini hata kwenye hiyo tiba inaweza jumuishwa kama utalii kwa njia ya matibabu ya asili. :lol:
     
  14. coxmase

    coxmase Member

    #14
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unenalo ndilo muhimu haswaa
     
  15. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Mganga akiwa Mkristo ni Mchungaji akiwa Muislam ni Sheik, hii hatari sana hili swala la kunywesha watu dawa haliwezi kuwa swala la Imani hata kidogo inaonekana elimu ya Imani haitolewei vizuri Makanisani na Misikitini.

    Kama hamtaki serikali ifanye kazi yake tutajuaje kama hiyo dawa inafanya kazi?? afadhali Mkuu anatumia Dawa za Marekani na Cuba naona zinampa nafuu, tutapata vipi takwimu ya watu walioponyeshwa na hiyo dawa.

    Na je Mtu akijitokeza akasema ameoteshwa na Mungu kuwa anyweshe watu sumu wafe mtasema hilo ni swala la kiimani serikali hisiingile! au safari hiyo mtaguna nakuitaka Serikali imkamate huyu mtu?!
     
  16. G

    GAMA LUGENDO Senior Member

    #16
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninamuomba mungu awashushie dhahama kubwa, aanze na waziri wa afya, kwa wale wote wanaojaribu kuingilia kazi za kiroho.ya mungu apewe mungu na kaisari apewe yaliyoyake.waziri wa afya anapaswa kwanza ashughulikie mamia ya vituo feki vya afya vilivyozagaa nchi nzima ambavyo vimekuwa vikitoa huduma duni na kufabya utoaji mimba kihorera kwa dada zetu.kumzuia mchungaji aache kutoa huduma hiyo kwa wahitaji na sawa kutaka wagonjwa hao waendelee kuteseka na hapo hapo ni kuingilia kazi za kiroho.
     
  17. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #17
    Mar 11, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Ya, nadhani yeye na mamsap wake ilikuwa hali tete, ameona na wengine wapone...
    Big up RC!
     
  18. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #18
    Mar 11, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    update: serikali ya kanusha rasmi kusitisha huduma ya loliondo. Ya sema imeunda kamati kuchunguza namna ya kuboresha huduma -source radione 8pm news
     
Loading...