Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ratiba ya mgao wa umeme Tz

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Njowepo, Jul 22, 2011.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Ivi hawa tanesco hawahwezi wakawa wanagawa umeme mchana kwa maeneo ya viwanda alafu kwenye makazi ya watu wanaleta usiku mpaka asubuhi!

    Ingawa tatizo litakuja mpangilio wa miji yetu unakuta watu na viwanda pamoja. Ila in some places inawezekana let's do it.

    Ni ushauri tuu
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,788
    Trophy Points: 280
    Mkuu Njowepo si ajabu hata katika huu mgao wa umeme kuna rushwa inafanya kazi hivyo sia ajabu kuna upendeleo fulani na hivyo sehemu fulani fulani zinapata umeme zaidi kuliko nyingine.

    Kama Wabunge wanaweza kuchukua rushwa ili kupitisha uozo wa Nishati, hivyo si ajabu wahusika wa karibu na mgao ndani ya TANESCO pia nao wanatajirika na hivyo kutoa upendeleo fulani katika mgao.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu wala hatuna haja ya kudiscuss... ratiba ya mgao ni kudhalilishana especially after 50years of independence!!!!

    Yani haina maelezo yoyote yatakayojustify mgao wa umeme mwana 2011, hakuna......... period!!
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    nenda kigamboni umeme unakatika hadi unasahau lini uliwaka..kama juzi j5 ulikatika toka j4 hadi jana ndo ulirudi halafu asubuhi ukakatika..
     
  5. bht

    bht JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    MTM, kweli hakuna justification, lakini ukweli ndo huu, mgao upo.Inakera sana kwa kweli, asbh nimeondoka kwangu hakuna umeme, ofisini nimefika hakuna umeme na nimetoka hali kadhalika. Nimerudi nyumbani giza! It is very stressful!Happy 50th Independence Aniv. Tanzanians!
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Yaani mdau umeme uliopo sasa labda kwa matumiz ya kawaida sana,na sidhan kama utafika september,,,,,,,TANESCO wenyewe wamekiri kupitia msemaj wao
     
  7. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    yaani hata kwenye mgawo napo tunaanza kushauri??..issue inatakiwa iwe kwa nini mgawo..tukianza kubargain mgawo tunakimbia mada..
     
  8. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0

    Kwanza wewe ulichangia milioni 50 wewe ya kupitisha bajeti? watapata waliochangia tu kaka
     
  9. bht

    bht JF-Expert Member

    #9
    Jul 22, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Khaa! yaani ww ndo umekomelea msumari wa moto kwenye kidonda eeh?
     
  10. Tanganyika1

    Tanganyika1 JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 333
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi symbion hawaja washa mitambo yao?
     
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mkuu inakera unatoka ofisini giza unarudi home giza sasa unajiuliza hawa watu hawajui industrial vs domestic consumption balance?
    Ngoja nasi tuwachangie iyo 50mil labda watabalance mambo.
    Ila ukiwa line moja na either hospital au viongozi kama rc na wengineo unapeta. Ndo maana viongozi wengi mgao wanausikia kwa wananchi wa kawaida usikute ata hawajui kuwa kuna mpaka ratiba.
     
  12. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    *Yasema hali tete, ratiba ya mgawo yatupwa

    Na Benjamin Masese

    SHIRIKA la Umeme Tanzania (TANESCO) limesema kuwa hali ya mgawo wa umeme nchini kwa sasa ni tete kutokana na uzalishaji wa nishati hiyo kuzidi kupungua
    na kufikia hatua za mwisho za kuzimwa kwa mitambo.

    Vile vile limesema kwamba halitaweza kufuata ratiba iliyotolewa awali ya mgawo wa umeme na hivyo kuwataka wananchi kukubaliana na hali iliyopo sasa hadi serikali itakapofanikisha mipango yake kuhusu suala hilo.

    Hayo yalisemwa na Meneja Uhusiano wa TANESCO, Bi. Badra Masoud wakati wa mahojiano na gazeti hili kwa njia ya simu kuhusu kutofuatwa kwa ratiba ya mgawo wa umeme iliyotolewa awali ambayo imesababisha malalamiko kwa wananchi.

    Bi. Masoud alisema kuwa ratiba hiyo imeshindikana kufuatwa kutokana na kiwango kidogo cha umeme kinachozalishwa ambacho kwa muda mwingine kipanda na kushuka, hivyo kuwapa wakati mgumu wa kuwahudumia wateja wake.

    Alisema kuwa hakuna njia mbadala ya kuepusha tatizo hilo, kwa kuwa tayari limeshakuwa kubwa.

    Kinachotakiwa sasa, alisema ni uvumilivu na subira wakati serikali ikiwa katika mchakato wa kuepusha nchi isiingie katika giza.

    "...kwa hilo ni kweli hatuwezi kufuata ratiba tuliyoitoa awali kwa sababu ya kiwango cha uzalishaji kupungua kila wakati, yaani kinapanda na kushuka...sasa ukisema unafuata ratiba utasababisha migogoro, naomba wananchi watambue kwamba hali ni tete na tukubaliane na hali hii," alisema.

    Hivi karibuni, vyombo vya habari vilisema makali ya mgawo wa umeme yameongezeka kutoka saa nane hadi 18 kwa siku katika mikoa mbalimbali ikiwemo Tabora, Kilimanjaro, Arusha na Dar es Salaam.
     
  13. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Na hali iendelee hivi hivi mpaka 2015....labda ndio wabongo watatia akili kuuza kura zao kwa t-shirt na khanga!!
     
  14. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    safi sana hii ndio BONGO LALA
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    serikali yote iondoke
     
  16. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kwa sasa tu wameisha jua nini cha kufanya hata wakiambiwa uchaguzi ni kesho wanachagua chama kingine na sio CCM na wakichagua CCM basi Mtu huyo aliyesimamishwa anakubalika na wananchi. Mwezi ujao ndio kuta kuwa na kile kinaitwa mgao halali na sio huu
     
  17. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    safi sana JK, endelea ku2pa raha wtz kwa mgao wa umeme.
     
  18. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,750
    Likes Received: 4,498
    Trophy Points: 280
    Nchi isiingie gizani mara ngapi? huyo mwandishi sijamuelewa au anamaanisha kuwa tukose hata mishumaa?maana mafuta taa ya vibatari tayari tumeshayakosa..................maskini Tanzania
     
  19. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #19
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,146
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Jahazi la kikwete linazidi kudidimia..kazi ipo 2015 tutafika kweli!
     
  20. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #20
    Jul 26, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    TANESCO wawe wa kweli tu..NCHI IKO GIZANI...yaan hapa kuanza porojo ni kutafuta pa kutokea tu...Tuzime kila k2..mayb JK ndio atatuli magogoni.
     
Loading...