Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

rate ya makato mashirika binafsi

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Hyasinter, Sep 28, 2012.

  1. H

    Hyasinter Member

    #1
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    habari wanajamvi.nimepata kazi kampuni moja la kibinafsi ,na gross yangu ni sh 800,000(before tax).je baada ya kukata nssf na makato mengine ntapata ngapi hapo wadau.naomba mnijuze
     
  2. M

    MaTT Member

    #2
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Inategemeana na social security scheme (PPF, NSSF etc) utachangia kiasi gani kulingana na sera za shirika mengine ni 10% na mengine hiyo unalipiwa na mwajiri. Kujua PAYE utakatwa kiasi gani nenda kwenye website ya TRA. Utaona PAYE calculator weka gross salary hiyo utajua utakatwa kiasi gani. Ukitoa hiyo na ya social security scheme utajua kwa mwezi utabaki na shilling ngapi ?
     
  3. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Duh, mkuu mbn unatudanganya mchana kweupe? Tukizungumzia gross salary ni mshahara ulioandikwa kwenye mkataba na ni ambao haujafanyiwa makato yoyote. Baada ya kodi pamoja na bima ndio unabaki na net salary au wengine wanasema take home. So net salary ni baada ya makato na gross ni before makato, upo?
     
  5. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    samahani,,,nimekosea....mods plz futeni comment yangu......na mimi nililishwa tango pori.nimegoogle nikahakikisha,asante Mtumishi Mkuu
     
  6. k

    kabye JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 355
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chukuwa huii:
    gross salary yako 800,000/=
    NSSF 10%=80,000/=
    PAY 14% KODI=112,000/=

    TAKE HOME YAKO =608,000/=
     
  7. k

    kabye JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 355
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chukuwa hii:
    gross salary yako 800,000/=
    NSSF 10%=80,000/=
    PAY 14% KODI=112,000/=

    TAKE HOME YAKO =608,000/=
     
Loading...