Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rashid Lema Afariki Dunia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mambo Jambo, Apr 3, 2009.

  1. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Yule mshitakiwa wa 11 wa kesi ya mauaji ya wafanyabiashara watatu na dereva teksi mmoja Rashid Lema amefariki dunia.

    Huyu jamaa alikuwa ni miongoni mwa maaskari walioshitakiwa pamoja na Bw Zombe.
     
    Last edited: Apr 3, 2009
  2. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2009
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Yule mshtakiwa wa 11 katika kesi ya mauaji ya wafanyabiashara watatu na dereva wa teksi, jijini Dar es Salaam, Koplo Rashid Lema, amefariki dunia leo katika hospitali ya Ocean Road, Dar es Salaam.

    Koplo Lema ni mmoja wa washtakiwa tisa katika kesi hiyo, akiwemo mshtakiwa namba moja, Abdallah Zombe, ambaye alikuwa mkuu wa upelelezi wa Dar es Salaam na ambaye wakati wa mauaji hayo alikuwa akikaimu nafasi ya Kamanda wa Polisi Kanda ya Dar es Salaam.

    Lema, ambaye ni shahidi muhimu wa utetezi kulingana na maelezo yake ya awali katika kesi hiyo, alilazimika kulazwa hospitali ya Muhimbili kabla ya kuhamishiwa Ocean Road. Kabla ya hapo alilazwa katika Hospitali ya Wilaya ya Temeke.
     
  3. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #3
    Apr 3, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145

    Duh sasa hakuacha ushahidi wake kimaandishi au amefariki ghafla?

    Upumzike kwa amani Mzee Lema
     
  4. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2009
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Apumzike kwa amani!kwa hiyo kina Zombe wamepona naamini zombe anafurahia tu sasa hivi!du hii dunia hii sio fair kabisa
     
  5. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2009
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    ilikuwaje akawekwa gereza moja na zombe? lazima alilishwa polium III
     
  6. u

    urassa Member

    #6
    Apr 3, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna taarifa yule shahidi kwenye kesi ya Zombe Mr. Lema, amefariki dunia na kwa wataalamu wa sheria mwasema je?
     
  7. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #7
    Apr 3, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hii ndio tanzania...sijui sasa zombe atashidwa kwa ushahidi uup kwenye hali tata kama hii huyu mtu alitakuwa kuwa ameandika ushahidi wake kwa maandishi....sujui protol uko nyumbani zinakwendaje.
    Mtu alikuwa anazidi kuwa na hali mbaya...kwa kesi ya mauaji madaktali walitakiwa wametoa taarifa kuwa mgojwa ana hali hii kwa kuwa ni shihidi muhimu....hatuwezi hata kuangalia na wenzetu wanafanya nini...backup plan zinakuwepo.
     
  8. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #8
    Apr 3, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Kesi itaendelea na hukumu itatolewa. Tayari mahakama wana ushahidi wa kutosha wa nani mwenye kosa. Ushahidi wa Lema ni ushahidi kama ambavyo umeshatolewa na wengine pale na pia upelelezi ulikuwa umeshapata maelezo yake. Mojawapo ya maelezo yake ni kuwa LEMA ALIAGIZWA KWENDA MSITU WA PANDE NA KAZI YAKE KAMA DEREVA ALIBEBA ZILE MAITI. SASA AMRI HIYO ALIPEWA NA NANI, BASI NI HAPO UMMA ULISUBIRI ATAMKE HIVYO KWA KINYWA CHAKE. Pale ilikuwa ni kuutamkia umma tu na kwa record ya mahakama. Kama kuna anayefurahia kifo hiki (kati ya wahusika wa mauji) basi wajue si suluhisho la wao kuwa innocent. Of course, mlolongo mzima wa tukio la kuuawa wale innocent businessmen unaeleweka na wahusika pia, labda tu mahakama iweke pamba masikioni au kutotamka yale ya haki. Hata hivyo, namwanini sasa Mh. Masatti, hatakuwa na upendeleo!!!
     
    Last edited: Apr 3, 2009
  9. Fugwe

    Fugwe JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,561
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145

    Jamani gereza sio 'hall', kuna vyumba vinaitwa 'cells' ambazo wafungwa wanalala. Hivyo CPl Lema kuwekwa gereza moja na Zombe haimanishi kulala katika 'cell' moja. Hata hivyo pande zenye 'conflict of interest' haziwekwi katika 'cell' moja kwa sababu za kiusalama.
     
  10. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    RIP Lema, ila kwa watu makini na wanaofikiri beyond capacity, hii kesi sasa imeharibika, tena imeharibiwa makusudi kabisa kuwalinda polisi wauaji. Mimi bado ninaamini kuwa pamoja na usemi wa kifo ni mapenzi ya mungu, ila hapa kwa huyu shujaa inanifanya niamini kuwa huyu bwana alipewa sumu, slow poison, na ndiyo maana wakaamua kuahirisha mashitaka ili wasubiri afariki, kama mahakama huwa zinahamia hospitali kuwasomea mashitaka madereva waliosababisha ajali, kwa nini ilishindwa kufanya hivyo kwa Lema kipindi kilekile alichokuwa anatembea mwenyewe kwa kuchechemea kwenda mahakamani?, Tanzania x 110e110!
     
    Last edited: Apr 3, 2009
  11. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #11
    Apr 3, 2009
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Hapa kesi imekwisha!maana wale mashahidi wanaofatia walikuwa wanategemea ushahidi wa lema "RIP"
     
  12. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #12
    Apr 3, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Hatuna sana uhakika na hili kwa kuwa awali kabisa watuhumiwa hawa waliwekwa magereza tofauti (Keko na Ukonga). Baadaye wengine walitoka Ukonga na kujumuisha Keko. Ukonga wapo waliobaki. Natumaini mtuhumiwa Jane atakuwa Segerea (ambako kuna cells za wanawake). Hata hivyo, baada ya Lema kuwa Keko ni kwamba kwanza watuhumiwa hawa wanaishi tofauti na mahabusu wengine, wana cells zao special ambazo haziingiliani kabisa na mahabusi wengine. Zombe anakaa cell ambayo inamtenganisha kwa kiasi kikubwa na watuhumiwa wengine. (nikimaanisha hawakutani katika sitting room, only tu wakati wanakutana na ndugu zao kuchukua chakula hapo si rahisi kuwatenganisha na si rahisi kuweza ku temper na chakula cha mwenzako (wanachungwa sana). Watuhumiwa wengine wanakaa cells ambazo wana share a sitting room (ambayo ina TV na wana sehemu za kuchezea vitu kama karata, etc). Cells hizo ni self contained with a bed and a toilet. Kuna wengine wanashare a room ( four of them).

    Hata hivyo, Lema na ndugu zake walikuwa wanalalamika kuwa ugonjwa wa ndugu yao si wa kawaida, pengine kuna mkono wa mtu. Ni vema tukubali majibu ya vipimo vya wataalam kuliko speculations and hearsays, kitu ambacho Lema mwenyewe na ndugu zake walikikataa kukubali!!!!

    R.I.P Rashid Lema.
     
  13. MyTanzania

    MyTanzania Senior Member

    #13
    Apr 3, 2009
    Joined: Sep 9, 2008
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ng'ombe wa maskini hazai
    Akizaa linakuwa dume
    Dume lenyewe........
     
  14. M

    Msindima JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Apumzike kwa Amani,ila imenisikitisha sana sana,Nawapa familia yake pole,Mungu awafariji katika kipindi hiki cha majonzi ya kuondokewa na mpendwa wao.
     
  15. Mongoiwe

    Mongoiwe JF-Expert Member

    #15
    Apr 3, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 514
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwa kifupi tumuombee apumzike kwa AMANI, lakini inatia shaka, kama vile njama!
     
  16. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2009
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Apumzike kwa amani.
     
  17. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #17
    Apr 3, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Tatizo hapa litakuwa ni kusema nani anahusika lakini mazingira ya kuugua hadi kifo yanaonesha pasipo hata shaka lolote kwamba jamaa ameuawa ili kujaribu kupoteza nguvu za ushahidi wake wa maandishi/maungamo. Ila natumai Jaji atatumia busara kuupa umumuhi ushahidi wa Lema kwani aliamua mwenyewe kuungama kwa mlinzi wa amani. Na kama hilo litatokea basi Zombe na wenzake itabidi watafute tundu jingine la kutokea. RIP Rashid Lema. Kazi uliyoifanya ya kusema ukweli, nina hakika Mungu atakusamehe.
     
  18. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #18
    Apr 3, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hakika sisi ni wa Mwenyezi Mungu, na kwake tutarejea. Sasa yule mshitakiwa aliyesema hawezi kujitetea mpaka huyu marehemu aseme maneno fulani wakati wa kujitetea sasa itakuwaje?.
     
  19. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #19
    Apr 3, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mwenyezi Mungu ampuzishe salama. (R.I.P)

    Tusitafute mchawi hapa; Kila nafsi itaonja maiti, huyu naye siku yake imefika kesi itaendelea na wenye hatia tutaona matokeo yake.

    Kwa mfumo wa mahakama zetu, haihitaji kumuua shahidi ili ushinde kesi, kiasi kidogo tu cha rushwa kinatosha kulainisha mambo.
     
  20. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #20
    Apr 3, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kalale pema Lema. naamini kuwa yule mwenzako bado ana ujasiri wa kueleza kilichotokea
     
Loading...