Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ramani Ya Helligoland Treaty: Ziwa Nyasa Lote Liko Malawi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Plato, Oct 28, 2012.

  1. Plato

    Plato JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 421
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    SAM_2666.JPG
    Msije mkasema mimi ninakinyongo na msimamo wa serikali. Nimeona ramani hii inayoonyesha mipaka ya ziwa nyasa. Sasa nashindwa kujua ugumu unatokea wapi wakati kumbe mambo yako wazi kabisa.

    Imetoka blog ya Mjengwa
     
  2. C

    Concrete JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ni ukweli mchungu sana. Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni. Ziwa lote ni la Wamalawi.

    Watanzania hatutaki vita wala ugomvi na majirani zetu, kama tuna hoja tuwahi mahakamani sheria ichukue mkondo wake.
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kwahiyo RWANDA na BURUNDI zirudishwe TANGANYIKA kufuata huo MKATABA?
     
  4. vena

    vena JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wacha ujinga wewe , hawa wasela wanataka kutuibia tu raman zao za kizush.
    Raman za uhakika anzo warioba....
     
  5. Z

    Zinjathropus JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 1,099
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ungeweka na hiyo treaty yenyewe inayotambua hivyo na saini zilizopigwa kuitambulisha ramani. Vinginevyo hata na wewe unaweza chora yako safari hii ziwa nyasa uliweke Tanzania halafu umwambie huyo mjengwa hiyo nayo ni ramani inayotambulika na helligoland treaty aibandike kwenye blog yake.
     
  6. vena

    vena JF-Expert Member

    #6
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Treaty of 1890 between Great Britain and Germany concerning the border. A wrinkle in this dispute occurred when the British colonial government, just after they had captured Tanganyika from Germany, placed all of the waters of the lake under a single jurisdiction, that of the territory of Nyasaland, without a separate administration for the Tanganyikan portion of the surface. Later in colonial times two jurisdictions were established.[12] In 1954 an agreement was signed between the British and the Portuguese making the middle of the lake their boundary with the exception of Chisamulo Island and Lokoma Island which were kept by the British and are now part of Malawi.
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Ilikuwaje mpaka Tanzania ikamiliki sehemu ya ziwa?
     
  8. J

    JokaKuu Platinum Member

    #8
    Oct 28, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    ..ramani inaonyesha Rwanda na Burundi ni eneo la Tanganyika.

    ..pia ramani inaelekeza kwamba Msumbiji nayo haina haki na maji/eneo la ziwa Nyasa.

    ..mwisho, ramani haionyeshi jinsi Tanganyika, Kenya, na Uganda, zinavyo-share ziwa Victoria.

    ..je, ina maana na sisi tuanze kudai Rwanda na Burundi ziwe ni mikoa ya Tanganyika??
     
  9. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hatuwezi kufuata ramani zilizochorwa ulaya na watu ambao hawakuwahi kutia mguu Afrika. Ushahidi wa haraka ni kwamba Rwanda na Burundi si Tanganyika tena. Kama itatokea kuwa ziwa Nyasa ni mali ya Malawi pekee, basi litakuwa ni ajabu jingine la dunia.
     
  10. M

    Magurudumu JF-Expert Member

    #10
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,736
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Wee mzushi tu kwani mtu hawezi akaichora akatuwekea humu? Kwanza ramani yenyewe inaonesha imechorwa siku za karibuni wakati Heligolland ilisainiwa zamani.

    W
     
  11. washa

    washa JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 457
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapa nahisi kuna suala la kujadili, wanajamvi leteni mawazoyenu; Ramani ya Heligoland inaonyesha ziwa nyasa <malawi> liko malawi, je tuendelee kulidai kwa kutumia utashi wetu au mikataba ilyoingiwa na wakoloni?....hii inafanana sana na suala la maji ya ziwa victoria. Ofisi ya Membe ilisha wahi kuliona hili kama ni tatizo au imeshtulizwa?
     
  12. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Sasa hiyo ramani mbona ya kiduwanzi?
    Wewe tuliza boli, kesi taenda mahakamani.
    Watanzania walilitumia, wanalitumia na wataendelea kulitumia ziwa Nyasa.
    Hakuna mahakama duniani itayowanyima wakazi wa pembezoni mwa ziwa Nyasa utumiaji wa ziwa hilo.
    Swali ni asilimia ngapi ya ziwa itakuwa Tanzania, tuwape 60/40 au 70/30 tumalizane.
     
  13. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tumevamiwa na Wamalawi humu. Tatizo ni ule tunaoita upendo wetu, mpaka tumewakaribisha vijana wa kimalawi kama vibarua wa kututengenezea bustani nyumbani na kusimamia mashamba yetu. Sasa washajua kiswahili na kuwa informers kwa serikali ya malawi.
     
  14. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #14
    Oct 28, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hii ramani ni fake hakuna kitu kama hiki tusijidanganye tuweni makini sana na ushabiki
     
  15. K

    Kagoma Bhihusi Member

    #15
    Oct 28, 2012
    Joined: Aug 3, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani haiwezekni nchimoja ichukue maji yote halafu wananchi wa nchi jirani wasipatemaji hivyo wakitaka maji waende kununua njeyanchi haiwezekeni hata ukimuuliza mtoto mdogo nilazima maji tugwane katikati w0te tunywemaji kwani wamewekwa na m/mungu hayakuwekwa na wamalawi unanisoma mtoa mada?.
     
  16. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #16
    Oct 28, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,726
    Likes Received: 1,849
    Trophy Points: 280
    Hii Ramani imechorwa Jana,
    Ramani ya Mwaka 1885 haiwezi kua safi namna hii!!
     
  17. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #17
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Time will tell. Treaty ya Zanzibar-Heligo, na makubaliano ya Berlin Conference hayagawi ziwa lile kwa upande wowote; ningeshukuru sana kama ungeleta na articles za Berlin Conference Accord alongside hiyo Zanzibar-Heligoland treaty.
     
  18. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #18
    Oct 28, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,267
    Likes Received: 735
    Trophy Points: 280
    CHANGANYA NA ZAKO. Mbona husemi kwa mujibu wa hiyo ramani yako BURUNDI NA RWANDA ZIPO TANZANIA?
     
  19. m

    mdunya JF-Expert Member

    #19
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Time will tell. Tatizo ni udhaifu wa mawaziri wetu! Mulugo anaweza sema ziwa lote liko Nigeria!
     
  20. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #20
    Oct 28, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Ziwa lote? Kwa hiyo hata Msumbiji hawana ziwa Nyasa?
     
Loading...