Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Raisi wa JMT apunguziwe madaraka hasa ya kuteua viongozi.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kinepi_nepi, Jul 2, 2011.

  1. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Natoa wito wa kumpunguzia Raisi wa JMT madaraka makubwa aliyonayo pamoja na kupunguziwa uwezo wa kuendelea kutaja majina kwa ajili ya kuteuwa viongozi na wakurugenzi mbali mbali. Vivile kuondoa wabunge kumi wanaoteuliwa na Raisi kwani hawana Tija.

    Raisi akiachiwe wachache wa kuteua lazima waidhinishwe na bunge, na kuwe na njia za kuwatoa bila kumsubiria Raisi pale wanapochemsha kazi. Mawaziri wasiwe wabunge ili bunge liwe sehemu ya muhimili mmoja sio miwili.
     
  2. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huo ni wito au mapendekezo yako katika mchakato wa kubadilisha katiba. Kama unamaanisha hivyo basi ni vizuri ukasubiri wakati ukifika uwasilishe maoni hayo kunakohusika. Kama unazungumzia kwa frame work ya sasa basi huo ni umbumbumbu kwa sababu katiba ya sasa inamruhusu Rais kufanya uteuzi anaoufanya na hilo halina matatizo ya kisheria na kimfumo kwa sasa.
     
Loading...