Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Raisi kuidhinisha stahili ya Spika - ndio utaratibu ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mag3, Jul 22, 2009.

  1. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #1
    Jul 22, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,574
    Likes Received: 2,534
    Trophy Points: 280
    Kodi Tsh. 120,000,000.00
    Samani Tsh. 200,000,000.00
    Gari Tsh. 300,000,000.00
    Sitting allowance ?
    Matibabu ?
    Salary ?
    Marupurupu mengine ?
    Mafao ?

    Shellukindo ambaye pia ni Kamishna wa Tume ya Huduma za Bunge alisema Spika ana stahili zake kama Spika, hivyo kulipiwa kodi ya pango kwa dola 8,000 kwa mwezi na samani zake za ndani kugharimu zaidi ya sh mil 200 si jambo la ajabu. Ni kiongozi mwenye hadhi hiyo. Rais anajua, ndiye anayeidhinisha stahili zote za Spika. Hivyo hakuna jambo la ajabu hapo.

    Raisi ndiye huidhinisha ? Nani anayepanga ?
     
  2. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Pango la shillingi billioni 10 kwa mwezi, hilo kathiri liko Dodoma, au Oysterbay, au Manhattan au Neverland?

    Na mawaziri nao wanalipiwa renti? Na makatibu wakuu? Na ma meneja wa mashirika?

    I guess the right question is, nani halipiwi renti Tanzania?
     
  3. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    anastahili vyote hivyo kama kiongozi wa muhimili mmojawapo wa dola, wa kulaumiwa kwa gharama hizi za nyumba ni aliyeruhusu kuuzwa kwa nyumba za serikali.gazeti la tanzania daima linaendelea kutumiwa na wapinga ufisadi kulichafua bunge na waheshimiwa walio mstari wa mbele generally ni vita ya kilinda na spika sitta chini ya mwanvuli wa ufisadi.
     
  4. m

    masaiti Senior Member

    #4
    Jul 22, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Salam.
    Dola 8,000 za kimarekani ni sawa na milioni kumi za kibongo na siyo bilioni kumi, naomba rekebisha. Mbona hiyo ni kodi ya kawaida? Hapo utaona umuhimi wa nyumba za serikali ambazo ziliuzwa.
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    naomba ufafanuzi wa hiyo sentensi niliyowekea mstari..sijakuelewa una maanisha nini
     
  6. B

    Bobby JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Masaiti are you serious kwamba kodi ya mil 10 kwa mwezi ni kawaida? Basi sisi wengine hatukai bongo na huenda tumepitwa na wakati pasipokujuwa. Kwa hesabu za haraka hiyo ni mil 600 kwa miaka mi5 sasa najiuliza hiyo pesa inaweza kujenga nyumba ngapi za level anayoishi huyo mweshimiwa? Gari mil 300-hivi anapewa pesa au gari linanunuliwa yeye analitumia likiwa mali yetu au? Na lile la ubunge je? Kwa uchache tunahitaji billions kuwa na spika ambaye anaongoza wawakilishi wa wananchi ambao mlo mmoja kwao ni muujiza na miongoni mwao wanawake 500 wanakufa kwa siku kwa matatizo wakati wa kujifungua simply bse hawana dispensary. Hii kama sio kufuru ni nini?
     
  7. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #7
    Jul 22, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,574
    Likes Received: 2,534
    Trophy Points: 280
    Najua ni kawaida ndani ya CCM kwa makada wake kukaa kimya baada ya kulambishwa peremende kila wanapothubutu kuikosoa serikali. Spika Sitta ninayemfahamu si ajabu baada ya hapa akawa kama aliyemwagiwa maji baridi. Unafiki na ulafi ni kama pete na kidole !
     
  8. M

    Mopao Joseph Member

    #8
    Jul 23, 2009
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je? Na naibu spika ana allowance ka za spika????
    nawakilisha
     
  9. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #9
    Jul 23, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Halafu muwashinde uchaguzi wakubali matokeo!, thubutuuu!. Lazima wajitangaze washindi, hivi ni nani anayependa mrija wake uchomolewe kwenye buyu la asali ya taifa?, tena mrija wenye diameter 20m. Kila kiongozi wa CCM ana mrija wake kwa nafasi yake, wapo wenye mirija ya kuanzia diameter ya 1mm mpaka 1km.
     
  10. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2009
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Katika hii safari haieleweki tunapelekwa wapi mimi sijui, ni MUNGU tu ndo anajua
     
  11. M

    Maquiseone Member

    #11
    Jul 23, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi nadhani issue kubwa hapo ni akina nani walio wazalendo zaidi. Mimi nadahania pia uongozi ni karama ila imefanywa kuwa ni biashara na hasa vile vigezo halisi vya uongoziu bora ni vipi vilipoanza kutipangilwa.
     
Loading...