Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais wetu Asaidiwe kuandaa Hotuba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MchunguZI, Jan 25, 2009.

  1. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2009
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Huyu Rais jamani na hizi hotuba zake! Ni kama Tz hatuna wataalamu wa hotuba kiasi kwamba Rais hajapata mtu wa kumuandikia hotuba za ki-Rais.

    Zile za kila mwisho wa mwezi ni kama summary ya matukio. Yeye akaziita hotuba.

    Akatoa ile ya half term ikawa imejaa matusi pale alipojidai kutoa michapo. Eti lazima uliwe ndo ule. Tena kwa kurudia-rudia na kucheka. Rais huyo!

    Kuna ile nyingine ya siku ya UKIMWI hiyo ndo alitoa mpya. UKIMWI ni wa kujitakia. Mbele ya wananchi wake, wenye ukimwi na wasio na ukimwi. Wakubwa na watoto. Akaendelea na matusi mengine.

    Huko Pemba tena ndo kaja na hayo anayodhani ni ushujaa wa kisiasa kwa kutumia maneno kama ya taarabu.

    Rais yabidi ashauliwe apate mwandishi wa maana. Aaambiwe asome hotuba na siyo kutoa yake kichwani maana yaonekana uwezo huo hana. Najua ugumu utakuwa ktk kujibu maswali lakini kwa Rais wa Africa ni rahisi kukwepa mahojiano. Tahadhari yaficha aibu.
     
  2. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2009
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Mchunguzi, huwezi andika hotuba ambayo ni tofauti na matendo yako na mawazo yako, hivi huoni ya Obama huko US maneno na matendo yalivyo sambamba!
     
  3. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    :D Mkuu FMES, hili jibu ni 100% correct, SAFI SANA!!!!!! hata msomaji wa hiyo hotuba hayo maandishi yatakuja msuta!...
     
  4. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2009
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni kweli kabisa!! Mpaka 2010, mbona kazi tunayo!!
     
  5. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2009
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kuna jamaa yangu hapa amekaa sana hapa nchini anasema hivi nyie watanzania mnapata vipi viongozi?

    Je, Rais wenu ndo the best among CCM members? sikuweza kumjibu mana mimi sijui CCM inaendeshwa kivipi.
     
  6. MwanaHabari

    MwanaHabari JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2009
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haha good point...si mliona hotuba za Bush...they were a reflection ya mtu mwenyewe
     
  7. share

    share JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2009
    Joined: Nov 22, 2008
    Messages: 1,431
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Nilishaacha kusikiliza hotuba za mwezi za Kikwete muda mrefu. Sikutarajia Rais wangu awe mtangazaji wa kipindi cha matukio "Tanzania mwezi huu" !.
     
  8. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Whar are we trying to imply? kwamba Rais wa Tanzania amepatikana by default na si merits yani si presidential material? hana uwezo wa kuchanganua mambo au mvivu wa kuchambua hotuba anazoletewa mezani? amezungukwa na waandishi wa hotuba wasio na 'upeo' wa kuandika hotuba? Kwani hili mtu awe muandishi wa habari wa rais anatakiwa awe na elimu ya aina gani au awe na CV ya namna gani? my take ni kwamba rais anatakiwa asilimia 50 achangie katika kutengeneza hotuba
     
  9. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Best kwa maana gani?

    Yawezekana sii mla rushwa..na then ktk CCM is the best!

    Mkapa alikuwa na hotuba safi sana..ila he was not clean!
     
  10. SaidSabke

    SaidSabke JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2009
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 1,628
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    hivi mnataka aeleze nini.msaidieni au mundikieni kwenye web site yake kumueleza mnayopenda kusikiliza.pengine mumezoea porojo
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,810
    Trophy Points: 280
    Hatukuzoea porojo ndiyo maana tunaona kuna kasoro kubwa kwenye hotuba zake. Hivi tangu aingie madarakani amefanya nini kuhusiana na sera zake alizozipigia debe wakati wa kampeni?
     
  12. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2009
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Eeee! nawe kazi unayo. Kuna porojo zaidi ya matusi anayozungumza mbele ya kamera za TV akisema analihutubia taifa? Katika kipindi cha hii takriban miaka 3, waweza kunyofoa chochote tukiite 'words of wisdom' toka ktk hizo zinazoitwa hotuba?

    Naona ukweli kwamba Hizi hotuba zilingane na matendo yake. :)
    Ila tu nilidhani hata kama tuna serikali kama ya Hitler, lazima wimbo wa Taifa letu uwe wa kuwatakia watu pamoja na Taifa mambo mema.

    Sasa ukiwa hivyo hivyo na hotuba zako zikawa za hivyo hivyo. Kweli inabidi hata ukiitoa Bungeni, bora ipotee ktk kumbukumbu.
     
  13. share

    share JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2009
    Joined: Nov 22, 2008
    Messages: 1,431
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Yote uliyoyasema yawezakuwa sababu. Tathmini ya hotuba zake ni hiyo matukio "Tanzania mwezi huu".!
     
  14. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    We kweli kichwangumu sasa kwanini hukuwambia sisi huwa hatufanyi uchaguzi yaani National Election ila tunafanya Selection. Hivyo ndivyo tunavyo wapata viongozi wetu. Kazi kweli kweli
     
  15. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    I don't care about whether speech reflect who you are or not!

    Mimi nahitaji mkuu wa nchi anayewafanya watanzania wafanye kazi; anayeweza kuwaondoa watanzania kwenye ugonjwa wa siasa kila mahali hata pale ambapo si muhimu siasa iwepo...

    Sipendi kiongozi yeyote yule anayejinadi kwamba atawaletea wananchi maendeleo... Nahitaji kiongozi anayewaambia wananchi tangu kwenye uchaguzi kwamba nitawaongoza mujiletee maendeleo...

    Kwa sababu tukiongoze kufanya kazi kwa 20% tu... effect kwenye uchumi inaweza kuwa 50%

    Kitendo cha kujadili hotuba za Rais badala ya kujadili kipi kimefanyika na kipi hakijafanyika.... ni muendelezo wa ugonjwa wetu wa muda mrefu wa kuweka siasa mbele.

    Leo nilibahatika kuona gazeti moja la kiingereza linalotoka kila jumapili amini usiamini zaidi ya 40% ya contents ilikuwa EPA, na Oboma... sasa hapo nchi itaendelea vipi... Hakuna habari za Kilimo, Miundombinu, Ufugaji, Uvuvi etc.

    Sifa ya Rais gani anaingia madarakani inatokana na rai wanahitaji nini wakati gani? Mfano... Mkapa aliingia kwa wakati muafaka...

    Na kulingana na ya utawala wa Mkapa, alihitaji Kikwete... hayo mambo yenu ya EPA baada ya muda mutaona hayana maana, mutatafuta Rais wa Kukuza uchumi...ndio evolution ya Taifa... Hakuna Rais hata awe vipi ataweza kujibu hoja za miaka 15 mfululizo... Kawaida ukiingia madarakani kuna unayoleta mazuri alafu kutakuwa na ambayo umeyarudisha nyuma....
     
  16. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Juzi nilisoma mahali fulani kwamba mwandishi wa hotuba wa Rais ni January Makamba. Kama kuna mtu ana taariafa kamili basi naomba atupe ili tujue. Hapa Bongo wakati mwingine tunateua watu kujaza nafasi tu na si kuangalia uwezo wao.
     
  17. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #17
    Jan 26, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hotuba nzuri yenye maneno mazuri inasaidia nini kama matendo yenyewe ovyo? Naona rais yuko honest, hotuba zake n vitendo vyake vinaendana.
     
  18. share

    share JF-Expert Member

    #18
    Jan 26, 2009
    Joined: Nov 22, 2008
    Messages: 1,431
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    "Taarifa kamili" iambatane na CV ya mtajwa itakayojumuisha kiwango chake cha elimu.
     
  19. L

    Lorah JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 1,193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hivi bora yupi, mla rushwa mambo nchi yaende,aonekane muelewa wa kuchambua mambo,aweze kumiliki nchi, au ambaye si mla rushwa mambo hayaendi, siri za nchi zinavuja ovyo, na kichwani mtupu kama mtoto wa darasa la pili?
     
  20. share

    share JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2009
    Joined: Nov 22, 2008
    Messages: 1,431
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hiyo ni mada nyingine. Anzisha thread ukitaka. Sasa hivi tayari tunaye Rais mmoja, na hotuba zake ndiyo hizo "hazikidhi haja". Tunachambua tatizo liko wapi, kuanzia yeye mwenyewe mpaka waandaaji wake.
     
Loading...