Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais wa Zanzibar ana hadhi kubwa kuliko Rais wa Muungano?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nickname, Jan 13, 2011.

  1. nickname

    nickname JF-Expert Member

    #1
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 484
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Nimejionea katika sherehe zote za Mapinduzi ya Zanzibar kuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania hutangulia kufika uwanjani na Rais wa Zanzibar huwa wa mwisho.Akifika Rais wa Zanzibar hupigiwa mizinga na kukagua gwaride

    Hii inaonesha kuwa kiitifaki Kwenye sherehe za Mapinduzi Rais wa Zanzibar huwa na hadhi zaidi ya Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.

    Je hii ni sahihi na ipo wapi kwenye Katiba ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania?
     
  2. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #2
    Jan 13, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,684
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    haya mabo ya itifaki na sherehe sio muhimu ... katiba haina haja ya kuandika udaku.....
     
  3. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #3
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,997
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Naomba mwenye sababu ya msingi Moja tu ANIJUZE . NI KWA NINI TUWE NA SERIKALI MBILI NDANI YA JAMHURI MOJA.
     
  4. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    iulize katiba!
     
  5. n

    ngoko JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mapinduzi ni ya zenji na wazenji wenyewe, huyu rais wa JMT ni mkaribishwa tu, sasa mgeni kwenye nchi ya watu lazima afuate utaratibu wa wenyeji wake ambao ni huo.
     
  6. d

    dkn Senior Member

    #6
    Jan 13, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hii imekaa kisherehe zaidi na ukiangalia shehere yenyewe inahusu nini basi Rais wa Zanzibar anatakiwa kupata hadhi hiyo bila shaka. Kwa upande mwingine leo na kesho Serikali ya Zanzibar na Rais wake watakuwa na hadhi kubwa zaidi ya Bara na Rais Kikwete kwani yanayoonekana sasa hivi Bara ni mabaya kupita kiasi hata heshima ya Rais Kikwete imeshuka kwa mambo kama rushwa, mauaji ya hivi karibuni huko Arusha, statement za Rais zisizo na tija, Dowans na mengineyo.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Jan 13, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Ndio mojawapo ya kero za muungano.
     
  8. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,997
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Katiba haipo! Ndo maana tunaidai tuiandike upya. Sina wa kumuuliza sasa!
     
  9. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hivi kaka yako anapokuja kukutembelea nyumbani kwako yeye ndio anakuwa baba mwenye nyumba kwakuwa tu ni mkubwa kukupita???
     
  10. Monstgala

    Monstgala JF-Expert Member

    #10
    Jan 13, 2011
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,069
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 135
    Aingie mwanzo/aingie mwisho.....apigiwe mizinga/asipigiwe inawasaidia vipi wananchi kuondokana na shida ya maji/umeme/hospitali/ makazi bora n.k?

     
  11. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #11
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,997
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Kilichopo si katiba bali ni picha ya katiba. SASA NITAULIZA PICHA?
     
  12. nickname

    nickname JF-Expert Member

    #12
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 484
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Sasa hapa nini maana ya Muungano wakati kuna maraisi wawili ?Zanzibar iko ndani ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania na Rais Kikwete si wa Tanganyika tuu bali pia ni Rais wa nchi nzima ikiwamo Zanzibar. Huu ni muungano gani huu?? Inabidi tuangalie upya muungano wetu tunataka uweje.
     
  13. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #13
    Jan 13, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuuu unatukana katiba ya jamhuli ya muungano iliyomuingiza JK madarakani? akaapa kuilinda wewe unaiiita PICHA mkuu matusi hayo bwana.
     
  14. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #14
    Jan 13, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mambo ya katiba mya hayo!
     
  15. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #15
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,260
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    Zanzibar ni nchi kamili JK akienda kule ni mgeni mualikwa, tuko pamoja?
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Jan 13, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Bora hata asiende
     
  17. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #17
    Jan 13, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    MAFISADI WASIIBE CHA WADOGO(VISIWANI) , uuwaji wa maalbino usifanyike visiwani na udebwedo usiweko bara!
     
  18. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #18
    Jan 13, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Dr Slaa na CHADEMA!
     
  19. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #19
    Jan 13, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Aliyekwambia Kikwete ni Rais wa Zanzibar nani? Kiwete ni Rais wa Tanganyika, jee Tanganyika haiendeshwi na Serikali ya Kikwete na Zanzibar ikiendeshwa na Shein?
    Wanaosema hakuna katiba ni sawasawa na kusema kuwa Tanganyika inaitawala Zanzibar, kwani ufahamu wangu nchi kuwa huru huwa inakuwa na Katiba!
     
  20. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #20
    Jan 13, 2011
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ujanja mwingi mbele kiza!
     
Loading...