Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais wa zanzibar aapishwa kuudhuria vikao vya baraza la mawaziri Ikulu DSM leo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jombi Jombii, Oct 24, 2011.

  1. J

    Jombi Jombii Senior Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa baraza la mapinduzi,Dr. Ali Mohamed Shein ameapishwa ikulu DSM leo na Jaji Mkuu Othman Chande,Mbele ya Rais Jakaya Kikwete,Waziri mkuu na mawaziri wengine ili aweze kuhudhuria vikao vya baraza la Mawaziri wa Jamhuri ya Muungano.

    Huu ni udhaifu wa wazi wa katiba ya JMT na SMZ kwa Rais kuapa kama waziri huku akiwakilisha nchi ya Zanzibar.
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Jamani wanasheria: Hebu tujuzeni iwapo shughuli hii iliyofanyika Ikulu haipingani na Katiba ya Jamhuri ya Muungano.
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Halafu huyu Shein -- urais wake ni illegitimate kabisa, Ashukuru kwamba kaungana na CUF kuunda serikali ya pamoja hivyo hakuna chama kikuu cha kumpeleka mahakamani.

    Aligombea urais wakati hakuwa kabisa na sifa ya kugombea kwani sifa mojawapo ya kugombea urais Zanzibar kufuatana na Katiba ya huko ni kwamba lazima awe amejiandikisha kupiga kura katika daftari la kule, kitu ambacho hakukifanya kwa sababau alijiandikisha huku Bara wakati akiwa VP.


    Hili lilizungumzwa katika vikao vya NEC na Nimrod Mkono, lakini akina JK wakalipunch, sijui kwa vigezo gani.
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Naona ile PhD ya sheria inaanza kufanya kazi - or not! Katiba ya Zanzibar baaday ya kufanyiwa marekebisho ya kuruhusu uwepo wa serikali ya umoja wa kitaifa inaruhusu Rais wa Zanzibar awe kwenye baraza la mawaziri kwenye JMT?
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Na kwa Katiba ya JMT kuruhusu rais wa Zanzibar chini ya Serikali ya Pamoja kuwa katika Baraza la Mawaziri la Muungano?
     
  6. J

    Jombi Jombii Senior Member

    #6
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wale wazanzibar wenye msimamo mkali mbona hatujawasikia?Ninawalenga Juma Shamuhuna,Duni Haji,Seif Sharif Hamad,Mansour Himid,etc au wao na mafuta tu?
     
  7. T

    Tetere Enjiwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 217
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inamaana tangu awe rais wa znz hajawahi kuhudhuria vikao hivyo au alikuwa anahudhuria bila ya kuapishwa? Hiyo ndio tz ya kikwete bwana, duuh!
     
  8. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii ni mipulizo mingine ya bange!
     
  9. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Zanzibar nchi si nchi?
     
  10. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,836
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    This implies that serikali ya mapinduzi ya zanzibar kiutawala ni equivalent na wizara moja tu e.g wizara ya mali asili na utalii na rais wa zanzibar ni kama waziri wa wizara hiyo.
     
  11. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,766
    Trophy Points: 280
    kama makosa yalifanyika na sasa yamerekebishwa hakuna tabu,hata obama alikosea kuapa!nilidhani wanasheria wetu ni mbumbumbu kwenye mikataba tu kumbe hata kwenye katiba wanaharibu.lakini naondoa hofu baada ya kumpata Dr mpya wa sheria(jk)
     
  12. K

    KANUTI SILAYO Member

    #12
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Zanzibar ni nchi tukiwa ndani ya mipaka
    zanzibar si nchi tukiwa nje ya mipaka ya jmt ni mkoa,so rais wao ni km waziri au mkuu wa mkoa
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Zanzibar ni nchi "ndani" ya Jamhuri ya Muungano so kwa kweli siyo nchi. Na yeye siyo Rais wa Zanzibar (hakuna cheo hicho) ni Rais wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.
     
  14. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Kweli hujuhi Karume mtoto na Salmin hawajawahi kuhudhuri hata siku moja kwa kuwa walikata kuapishwa, kwani ni kujidhalilisha.
     
  15. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Kuna nini hadi kaamua kuja kuhudhuria kikao na kuapishwa ili aingie huko ?Imekuwaje mtoa hoja hebu tupe maneno
     
  16. T

    Tetere Enjiwa JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 217
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Sasa kama huo si unafiki ni nini hasa? kama walikuwa na jeuri mbona hawakuvunja muungano ili wasijidhalilishe kuwa maraisi chini ya Rais. Heri ya huyu aliyepata hekima ya kukubali kuapishwa ingwa ni baada ya mwaka kupita.
     
  17. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo SMZ ni kama wizara mojawapo tu ndani ya JMT?
     
  18. J

    Jombi Jombii Senior Member

    #18
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee huu ufafanuzi wako umetulia sana yaani ndio ukweli!!

     
  19. J

    Jombi Jombii Senior Member

    #19
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 186
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM ni janga la kitaifa na inavyoelekea CCM Bara na CCM znz ni vyama viwili tofauti kwani wanaogopana na kila kimoja kinajifanyia kinavyopenda.Dr Shein Aliapa kinyonge san mpaka nikamhurumia.

     
  20. N

    NnyaMbwate JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,109
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Mzee wa Katavi aliposema kwa mujibu wa Katiba ya JMT, Z'Bar si Nchi, wenye "nchi" yao wakapanda munkari wakidai wamedhalilishwa. Saasa, mkuu wa kaya yao anaapishwa na Jaji Mkuu (tena wa Bara) ili ahudhurie vikao vya baraza la mawaziri; Je bado Zenji ni NCHI?????
     
Loading...