Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais wa Zambia awataka viongozi wa umma kutangaza mali zao

Discussion in 'International Forum' started by Saint Ivuga, Oct 15, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    [h=2]Rais wa Zambia awataka viongozi wa umma kutangaza mali zao[/h] Rais mpya wa Zambia awataka viongozi wa umma kutangaza mali zao hadharani na aahidi kupambana na rushwa na umasikini.


    • [​IMG]
    • [​IMG]
    • [​IMG]




    [​IMG] Picha AP
    Rais mpya wa Zambia Michael Sata


    Rais wa Zambia Michael Sata amerudia wito wake wa kupambana na rushwa. Akizungumza bungeni Ijumaa rais huyo mpya aliahidi kuchukua hatua za kupambana na rushwa wa kuwataka viongozi wa umma kutangaza mali zao hadharani.
    Bw. Sata aliahidi pia kuchunguza tuhuma za rushwa za uongozi uliopita. Kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 74 alipata ushindi mkubwa dhidi ya kiongozi wa zamani Rupiah Banda katika uchaguzi wa nchi hiyo uliofanyika mwishoni mwa mwezi uliopita, akiwaambia wapiga kura kuwa atawasaidia masikini wan chi hiyo na kupambana na rushwa.
    Awali mwezi huu Bw.Sata alimbadilisha Afisa wa juu wa kupambana na rushwa katika mlolongo wa hatua za kuisafisha serikali yake kutokuwa na mahusiano yeyote na mtangulizi wake.
    Bw.Sata amerudia mara kadhaa shutuma kwamba Bw.Banda kwa kuvumilia rushwa na hakufanya vya kutosha kuhakikisha raia wengi zaidi wa Zambia wanapata kiasi cha utajiri wa shaba wa nchi hiyo
     
  2. AMINATA 9

    AMINATA 9 JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 2,132
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    na wakwetu wangefanya ivo ingekua poa sana na pengine na cc tungeondokana na tanzagiza milele
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    halafu nani ale bata?
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wakwetu ukimuuliza sana anasema yeye sio Mungu, mara hajui tena hajui... ukizidi kumbaba anaanguka!!!
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    hahaaaa !!! absence mothod.(condition of not being present)
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sasa afanyeje wakati hana majibu.... kusema ukweli since january sijaona amechukua uamuzi wowote unaoendana na maonyo yatokayo kinywani mwake
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    hapa kwetu unakuta kiongozi kwenye file ana gari moja na kijumba kimoja lakini kwenye ukweli ni tajiri wa kutupwa..
     
  8. Atubela

    Atubela JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 60
    Na kukanusha kwa kumtumia Salva kuna siku watajichanganya, atamkanusha mpaka Riz1 sio wake.
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    au kusafiri kabisaaaaaaaaaaaa, anawaachia mtajiju wenyewe

    naona Pinda nae kaamua kurithi safari
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,157
    Likes Received: 9,843
    Trophy Points: 280
    Halafu hakawii kuzua safari ili kukimbia matatizo nchini na huku akiwa na bakuli lake la ombaomba na wakati mwingine hujifanya kwenda kushughulikia matatizo ya nchi nyingine za Afrika wakati ya nchini yamemshinda kuyatatua.
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    jamaa wa zambia anawafundisha viongozi walio madarakani kwamba wajiandae tu kwani anayofanya ni appetizer kwa wapinzani kwa nchi za sadc

    but in our country kama cdm wanataka nchi, basi they need to bolster their squad, hasa kwenye timu ya kuwasaidia waliopo, kwani ni wachache sana na wanabeba mizigo mikubwa sana
     
  12. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Kuna kipindi huwa nawaza baadhi ya viongozi wetu sio raia maana hawana uchungu na nchi!
     
  13. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mbona wa kwetu alisha tangaza hivyo.Tatizo nani atamfunga paka kengele
     
Loading...