Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais wa Malawi Awananga Waandishi wa Habari wa Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tatanyengo, Aug 21, 2012.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    President Joyce Banda Sunday commended journalists in the country for their professional reporting on the wrangle between Malawi and Tanzania over Lake Malawi.


    The President made the commendation in Lilongwe the during press conference soon after her arrival from Mozambique saying if journalists in the country reported in the same way their counterparts in Tanzania were doing, the two countries could have been involved in a war.


    “Thank you so much for articulating this story with sober minds,” President Banda said amidst applause from party supporters.

    Source: Nyasa Times


    My Take: Waandishi wa habari wa Tanzania wanaandika yale yanayosemwa na wanasiasa kuhusu suala la mpaka.
     
  2. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Duh, sasa mjipange
     
  3. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    aache kelele zake,ye akae mkao wa kutandikwa tu akileta jeuri yake
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ukweli unauma!! Ni kweli vyombo vyetu vya habari havina wabunifu wa kujadili hoja, nilitegemea waandishi wetu wangekuwa wanatoa somo zaidi katika inshu nyingi kuelimisha jamii badala yake karibia waandishi wote wanaegemea kwenye kuripoti habari kutoka kwa wanasiasa zaidi. Vyombo vya habari vijifunze namna ya kujenga hoja zikakubalika kwenye jamii badala ya kukimbilia/kutegemea wanasiasa na watu wengine waropoke ndiyo wapate habari za kuandika.
     
  5. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Joyce anatapa tapa alikuwa anapima kina cha maji amegundua kina marefu...sisi watanzania tutatofautiana kwenye yote lakini kuimega na kuhamisha ardhi yetu wote tunaungana kama anabisha alete chokochoko tena na kauli za tata za serikali yake.
     
  6. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,544
    Likes Received: 2,058
    Trophy Points: 280
    Alichokoza akajua tutakimbilia mahakama ya kimataifa akashangaa watu wanajipanga kwa vita!!hawataki story akaona heee hawa vipi mbona hawaendi mahakamani??
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kwani hao Nyasa Times ndio waliandika vizuri?
     
  8. 7

    7son Senior Member

    #8
    Aug 21, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ushalow na kutokuzingatia weledi wa kazi yao ni sifa ya waandishi makajanja wa tanzania ambao hata wanakosomea hapajulikani ndio mana hata Mkapa enzi zake akawa anawakwepa,upuuzi wao unajulikana kila mahali,ndo mana wamebaki kujiandalia tuzo wenyewe coz viwango vyao ni duni kushindanishwa na wa nchi zingine,shame on them
     
  9. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nyasa Times ndo utumbo kabisa kwani tangia issue ifikie mezani kwao, wanaandika kwa kuvutia kwao tu
     
  10. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #10
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    uyu bibie wa malawi si alikana kabisa CCTV channel,kwamba hajasema ziwa lote la kwao na watakaa chini na jk wayaongee
     
  11. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #11
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Kibaraka wa Mabeberu,aibu ya Afrika....!
     
  12. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huyu ni rais wa pili kutamka ubovu waandishi wa Tanzania. Wa Kwanza alikuwa ni Rais Benjamin ambaye November 24, 2001 alitamka kwamba waandishi wa Tanzania wanatakiwa kuacha uvivu wa kutafiti.

    Iliwauma hadi leo wanaikumbuka baadhi ya waandishi.
     
  13. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,953
    Likes Received: 2,393
    Trophy Points: 280
    anataka kuwasema akina nani sasa ...kama yule wa kipindi cha DAKIKA 45???
     
  14. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wanasiasa wenyewe wanao wasikiliza ni akina Lusinde na Wassira, unategemea watapata habari za namna gani?
     
  15. a

    afwe JF-Expert Member

    #15
    Aug 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Bila shaka tabia ya kukimbilia mahakamani kwenye kila mgogoro wa serikali na wananchi Banda akadhani na hili jamaa ataenda mahakamani. Pamoja na kuwa vita ni mbaya, kwenye hili ni muhimu watanzania tukawa wamoja. Siamini kama opposition parties wanaangalia tu madaraka bali wanauchungu na nchi yao pia. Utani anaouleta mkuu wa kaya kwa kutugawa kwa mtazamo wa itikadi za kisiasa kwenye mgogoro huu ni vema tukaukataa kwa sasa.
     
  16. Nsabhi

    Nsabhi JF-Expert Member

    #16
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 1,088
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyo mhalalisha ushoga mbona vyombo vya kwao pia vilikuwa vikiegemea upande mmoja tu kwamba ziwa lote 100% ni lao je huo si uchochezi?
     
  17. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #17
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,207
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo Mkulu kashamrekebisha na kushusha hicho kiherehere?
     
  18. E

    ELX JF-Expert Member

    #18
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 210
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 45
    MMMHHH! JE NI KWELI? Hakuna cha kujikosha kwa waandishi wa nchini mwake. Ukweli waandishi wote wa pande zote waliandika kutegemea na upande walipo. Kilichotokea kwa upande wetu ni kwa matamko yaliyotolewa na viongozi wa serikali MEMBE, SITA NA LOWASA kuandikwa na kuelezwa bayana. Turudi nyuma sisi waTZ mara nyingi tunajizadharau na kutukuzawengine. Naamini hawa viongozi wasingetoa matamko na waandishi wasingeyaandika INGEKULA KWETU ZIWA LOTE LINGEENDA.
    Yaani hii inanikumbusha mechi za timu za Tanzania na za Waarabu hasa Misri & Ethiopia. Wakija kucheza kwetu polisi inawalinda na wananchi wanatishwa na kuogopeshwa japo wanacheza kibabe wasifanywe chochote, Timu zetu zikienda kwao ni ubabeubabe tu kuanzia mapokezi na hata kwenye mchezo wenyewe na hakuna vikosi vyao vyovyote vya ulinzi vinavyojali na kufungwa Tunafungwa. Tukisharudi nchini tunaanza kulalamika na kulialia tumeonewa, tutambue DUNIA HAINA HURUMA wakati mwingine usipo kuwa mbabe watu watakuchokonoa Machoni.
     
  19. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #19
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wamalawi wasipoangalia huyu mama atawapoteza ni kama mtu anayetafuta umaarufu/sifa kwa njia yoyote. Wote humu tuliona habari za mgogoro kupitia media za malawi na jinsi walivyoweka ushabiki wa kuingia vitani. Leo hii anataka kugeuza yale magazeti ya malawi yaliandikwa na watanzania. Angalie umakini wake sasa..
     
  20. T

    Tata JF-Expert Member

    #20
    Aug 21, 2012
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,236
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    huyu si aliambiwa na mkuu wa nchi kuwa waliotangaza vita ni wapinzani sasa haya ya waandishi wa habari yametoka wapi tena?
     
Loading...