Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais wa Malawi auza ndege ya rais na magari 60 ya kifahari..je ni mtego kisiasa?

Discussion in 'International Forum' started by LUTAMBI, Jun 14, 2012.

  1. L

    LUTAMBI JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Rais wa Malawi..Bi Joyce Banda ambaye ni mwanamke wa pili Afrika kuwa rais, ameipiga mnada ndege ya serikali iliyokuwa ikitumiwa na rais aliyemtangulia marehemu Bingu wa Mutharika.

    Pia ameyapiga mnada magari 60 ya kifahari aina ya MERCEDEZ BENZ ili ipatikane pesa ya kuboresha huduma za kijamii ikiwemo madawa ya hospital, huduma ya maji, elimu, mishahara madaktari na wahudumu wengine serikalini.

    Unauonaje uamuzi wake?

    =========

     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Muulize jk Kama na yeye yupo tayari kuachia hizo anasa
     
  3. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Nafikiri Pinda ana majibu yote. Vipi kawanunulia mawaziri wake escudo?
     
  4. L

    LUTAMBI JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    sidhani kama atakuelewa
     
  5. L

    LUTAMBI JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pinda hawezi ila nilisha msikia Lukuvi akiongea kitu kuhusu Escudo, cjui mawazo hayo yaliishia wapi. Pengine anasubiri akipewa mpini....bongo bana
     
  6. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Big up Bi Joyce, wenye macho na wapenda nchi zao watakuiga uyafanyalo. Sisi watanzania tunasikitishwa na kikwete, Ocd anatembelea shangingi la million 200, mkuu wa wilaya million 200, Mkurugezi wa halmashauri milion 200, Afisa elimu wa wilaya million 200, viongozi wote wa taasisi wilayani hivyo hivyo. Mkoani hali kadhalika hivyo hivyo, Rais mpaka katibu mkuu wa wizara hivyo hivyo! Nchi inadaiwa deni la trion 22, inaongoza kwa kukopa na kupewa misaada, Je? Tutafika ? HAPANA! Kikwete unatupeleka pabaya na Pinda wako mnafiki.
     
  7. L

    LUTAMBI JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mungu aione nchi yetu atujalie viongozi wenye maamuzi magumu kama huyu.
     
  8. f

    franktemu123 JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 503
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    SI KWAMBA SERIKALI HAIJUI KUWA KUNUNUA, KULIHUDUMIA TOYOTA LAND CRUISER v8(na yote yanayofanana na hayo) NI GHARAMA KUBWA bali ni ulaji wa baadhi ya watu maana kama watu wanapata 10% kwa nini asipigie debe? jamani tujifunze kwa wenzetu wa-RWANDA na KENYA wao waziri hatembelei STATION WAGON ni VOLKSWAGEN PASSAT(saloon car). Kwa staili hii tunatengeneza taifa/kizazi wasiojua umuhimu wa kubana matumizi. La muhimu apatikane kiongozi kama Joyce Banda na kuamua. Waziri Mkuu wa Norway akisafiri kwenda popote duniani hupanda ndege za Abiria ingawa ni 1st Class hapa kwetu Prof. Mukandala wa UDSM (mfano mmojawapo) hata akienda MWANZA/BUKOBA lazima apande 1st Class tena kwa gharama za chuo/serikali? tutafika? Tena siku hizi kuna mchezo wanacheza dereva wa LAND CRUISER anatangulia na gari kama ni Mwanza toka Dar then kesho yake Mkuu anapanda ndege anamkuta dereva anamsubiri Airport. WHAT A SHAME WATANZANIA?

    Hata kama Mama Rais Banda wa Malawi anatumia ni mbinu ya kisiasa ya yeye kuchaguliwa kwenye uchaguzi ujao mi binasi naona ni mbinu nzuri kuwafanya wanachi kuamini kuwa unawajali kuliko Anasa za magari ya kifahari
     
  9. L

    LUTAMBI JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    umenena jembe.... Nahisi umeumizwa na hali hii bongo. Big up banda
     
  10. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,045
    Trophy Points: 280
    huyu mama safi sana...bora tungebadilishana huyu aje huku halafu YULE HANDSOME wetu wa pale MAGOGONI aende kule
     
  11. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,193
    Likes Received: 1,104
    Trophy Points: 280
    Huyo 'mama' mengine na mkubali mengine na 'mlaani'. hili nimemkubali.
     
  12. Kabaridi

    Kabaridi JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 2,028
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Huyu mama anatafuta Nobel peace pri e. Laiti angejua hawa wanasiasa anatak kufanya urafiki nao wanaweza mtupa kama taka. kuchukulia nchi ka yake nakutofanya kazi na kushiriki na wengine kitamuhaibisha mwishoe.
     
  13. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hii inaonyesha jinsi gani wanawake wako strong kwenye ku make decisions...Rais mwanaume asingeweza kufanya hivyo..labda na sisi tutafute mwanamke aongoze nchi yetu..tumeshapata wanaume wengi na wote ni wezi
     
  14. L

    Lakisipesa Member

    #14
    Sep 14, 2013
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  15. L

    Lakisipesa Member

    #15
    Sep 14, 2013
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na sisi hatuhitaji kuiuza kama huyu mama, ni kupunguza safari za Raisi tuu na kulazimisha viongozi wa serikali kupanda economic class wakisafiri. Hili likifanyiwa kazi tunajenga reli ya kati mpya bila msaada kutoka Japan
     
  16. a

    afwe JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2013
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    JK akifanya hivyo pesa yote itakayo patikana itaingizwa kwenye miradi ya familia na marafiki zake. Hatuna kiongozi hapa
     
  17. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2013
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,133
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    wachache sana wanaweza hii
     
  18. t

    tansoma JF-Expert Member

    #18
    Sep 15, 2013
    Joined: Jul 25, 2013
    Messages: 748
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Ajabu ni hao hao viongozi wamenunua magari hayo
     
  19. GreatApe

    GreatApe Member

    #19
    Oct 18, 2013
    Joined: Sep 20, 2013
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    • Tanzainian president's Plane vs Malawian President's plane
    Sijui kama nakumbuka vizuri lakini Waziri wa Fedha wa wakati huo Ndg. Mramba alisema. "hata kama Watanzania watakula nyasi lazima ndege ya rais inunuliwe" swali, Watanzaninia wale nyasi ambazo hata simba akitindikiwa hula hizo nyasi-(lazima ndege ya raisi sio ya nchi) inunuliwe.

    Mh.Kikwete mwanzoni alipinga sana akasema haitaki ndege hiyo lakini ukabaila ni mtamu jamani, Mungu asamehe yote hiyo ndege mpaka leo ipo na ndo inayobeba hata mkaa wa Seif huko Pemba. tetteehhhettehhee


    • Malawi: "kama wananchi wangu watakufa njaa haiwezekani lazima niuze ndege hii ya Rais(mimi mewenyewe Rais) ili ninunue chakula kuokoa hata roho moja ya Mmalawi asife kutokanan na njaa ya chakula nauza ndege hii (yangu) ya raisi ni bora nipaqnde economy class nifike sawa na wengine wa business class"
    • Waafrica hata huyu mama akikosa Mo-Ibrahimu Prize atakapostaafu basi hakuna wa kupewa tena Africa never never again.
    Hii ni misingi mikubwa ya kisiasa ya jamii ambayo Mungu amekupa kuisimamia wewe Mtanzania wa elimu ya kutambua ujinga na upumbavu.
    1. Hivi ni wananchi wangapi waliokufa baada ya Waziri Basil Mramba kutangaza hivyo(ambaye hakupima hata hata kama kuna kufa baada ya miaka kadhaa hapa duniani), naomba tume ya maafa itoe majibu hapa.......
    2. Maswali mengine wanaJF naamininwnayomengi zaidi ntayouliza, plse uliza..............................
    Tuwasilishe...................................
     
  20. tata mvoni

    tata mvoni JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2013
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 542
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    vp mkuuu hako ka-ndege anakauzaje? maana nimechoka kujibanabana kwenye public planes tehe teheeeeee.JAMANI NIMETANIA
     
Loading...