Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais wa Liberia amsimamisha kazi mwanae

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAKOLE, Aug 21, 2012.

  1. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Rais wa Liberia Ellen Johnson Sirleaf, amemsimamisha kazi mmoja wa watoto wake wa kiume kutoka ngazi ya unaibu gavana wa benki kuu ya nchi hiyo kwa kushindwa kuorodhesha mali zake katika tume ya kuzuia rushwa nchini humo.

    Charles Sirleaf, ni miongoni mwa maafisa 46 waliosimamishwa kazi kwa kosa hilo.

    Ni mmoja wa watoto wake watatu wa kiume aliowateua kushika vyeo vya juu kabisa baada ya kushinda muhula wa pili wa uchaguzi mwaka jana.

    Wapinzani wa Bi Sirleaf wanamshutumu kwa kuendeleza upendeleo wa kindugu.

    Rais huyo amemteua mtoto wake wa kiume Fumba kuwa mkuu idara ya usalama wa taifa, na kijana mwingine Robert kuwa mshauri mkuu na mwenyekiti wa kampuni ya mafuta inayomilikiwa na serikali-NOCAL.

    Robert Sirleaf anayashitaki magazeti mawili nchini humo ya Independent na Analyst, na mwanasiasa wa upinzani Jefferson Kogie kwa kumkashifu kuwa amejinufaisha kifedha kutokana na vyeo alivyopewa.

    Taarifa kutoka ofisi ya Bi Sirleaf imesema Charles Sirleaf na maafisa wengine 45 wataendelea kuwa wamesimamishwa kazi hadi hapo watakapoorodhesha mali zao kwa Tume ya Kuzuia Rushwa.

    Maafisa wengine waliosimamishwa kazi ni pamoja na mkuu wa itifaki ya rais, David Anderson, Wakili mkuu na naibu waziri wa sheria Micah Wilkins Wright na naibu mkurugenzi mkuu wa utangazaji Ledgerhood Rennie.

    Bi Sirleaf aliyeingia madarakani mwaka 2005 mwishoni mwa mgogoro wa vita Uliodumu miaka 14, amekuwa akiahidi mara kwa mara kupambana na rushwa na kustawisha utawala bora nchini Liberia.

    Alitunukiwa tuzo ya amani ya Nobel mwaka jana, muda mfupi baada ya kuchaguliwa tena kwa muhula mwingine katika uchaguzi ulioghubikwa na tuhuma za udanganyifu katika zoezi la upigaji kura.

    Rushwa bado inabakia kuwa kikwazo kikubwa nchini Liberia huku idadi kubwa ya watu wakiishi katika umasikini licha ya utajiri mkubwa wa madini nchini humo.

    Mwezi Juni taasisi ya kimataifa ya Maafa-ICG, ilitoa ripoti kutahadharisha kuwa rushwa na upendeleo wa kindugu katika sekta mbalimbali vinaweza kuhatarisha demokrasia nchini humo


    source: B.B.C 21 Agosti, 2012 - Saa 18:41 GMT
     
  2. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    jk unajifunza nini kwa mwanamama huyu?
     
  3. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,180
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Itakuwa ngumu sana kutendeka Tanzania!!!
     
  4. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Ni ajabu na kweli! Wenzetu bila ufisadi inawezekana.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Bado huyu wa kwetu amfikishe mwanae mahakamani kwa ufisadi.
     
  6. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapo hakuna cha kujifunza. Naona kama kumsimamisha kazi mwanae ni danganya toto. Kama ameweza kuwateua wanae wote maana yake ni kwamba anatawala kidugu-nepotism. Tusidanganywe na neno kusimamisha kazi. Kimsingi, Afrika bado tuko mbali. Kwenye nchi za wenzetu huwezi kuwateua wanao hivyo na bado ukaendelea kuwa madarakani. Laiti kama wale watoto wangekuwa wamegombea na kushindwa kwa merits zao hakuna ambaye angeona makengeza kama haya. Sirleaf alimsaidia Taylor kuiharibu ile nchi ambayo naye anamalizia. Hana tofauti na Jakaya katika kutumia madaraka kunufaisha familia na marafiki zake.
     
  7. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Kumbe mama mchafu hivi? yani wattoto watatu, MIraji GOVENER, RIZWANI MKuu wa kampuni ya mafuta, MWANASHA sijihu mkuu wa INTELEJENSIa,
    Duh! HERi ya KIKWETE.
     
  8. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145

    mkuu uko macho au unaota????? hujui kuwa hilo haliwezekani kwa Tanzania ya leo??
     
  9. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Yaani alipowateua wanae haikuonekana habari, sasa kamsimamisha mwanae ambaye alimpa unaibu gavana wa benki kuu inaonekana big deal!!! Ukipewa ugavana wa benki kuu hata kwa miezi mitatu hata kama bila mshahara wala posho ni msaada tosha wa kukutoa kimaisha kwa sababu hiyo CV ukiiandika popote ni big deal.
     
  10. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Afrika sijui tuna nini, huyu mama naye kaishaingia kwenye kurithishana?
    Yule wa Gambia ndiyo kituko cha hali ya juu.
     
  11. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,585
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hakuna jipya wala ushujaa wowote hapo!
     
  12. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndo ivo Mkuu ''Dont break the Law just bend it'' na ndo alichofanya hyo mama na viongozi wengi Africa wanafanya ivo.
     
  13. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #13
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,994
    Trophy Points: 280
    duh...hii nayo kali
     
  14. t

    tenende JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Huyu mama Mwiizii!. Hana cha kumfunza JK. Mama fisadi. ..... NEPOTISM au kwa kidhungu, ''UNDUGUNAIZESHENI" kama huu ni ushetani mbaya kabisa!.. Siwezi kamwe kumwita mama huyu shujaa!..
     
  15. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #15
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Miafrika ndivyo tulivyo tu (Nyangi Ngabu.....a.k.a Julius).

    Mama huyu naye ni bure tu. Atateuaje watoto wake tu kwenye nafasi zote nzuri wakati kuna raia wengine? Ina maana kuwa watoto wake ndio waliokuwa bora kuliko raia wengine?
     
  16. tomoko

    tomoko Senior Member

    #16
    Aug 22, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijui kwanini tuliwafukuza wazungu? maana naona hawa viongozi wakiafrika ni zaidi ya wakoloni
     
  17. S

    Sheba JF-Expert Member

    #17
    Aug 22, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo kuna somo gani wakati aliwaweka wanawe. Soma katikati ya mstari, wala hajamwajibisha mwanae sana sana amefanya siasa kuwapoteza wananchi hasira zao zisifike mbali zaidi
     
  18. a

    afwe JF-Expert Member

    #18
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,052
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Bila shaka anajaribu kupunguza lawama ya kuwapa madaraka wanae though she has not been fair during nomination,
     
  19. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #19
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni kweli hakuna la kujifunza hapa. Kwanza hajamfukuza kazi, amemsimamisha na inawezekana kasharudi kazini baada ya kuorodhesha Mali zake. Kuwapa wanae watatu vyeo vya
     
  20. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #20
    Aug 22, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni kweli hakuna la kujifunza hapa. Kwanza hajamfukuza kazi, amemsimamisha na inawezekana kasharudi kazini baada ya kuorodhesha Mali zake. Kuwapa wanae watatu vyeo vya kuteuliwa ni ufisadi tosha
     
Loading...