Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais wa 2015 ni lazma awe "MBWA"....

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Pasco_jr_ngumi, May 23, 2011.

  1. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    "mtoto alikataa kwenda shule, mzazi akatafta kiboko kimpge aende shule, KIBOKO KIKATAA. Kwa hasra, akaenda kumwambia MOTO aunguze kiboko ili kiboko kimchampe mtoto, MOTO UKAKATAA! Mzazi akaenda kuyaambia maji yauzme moto ili moto uunguze kiboko na kiboko yapge mtoto aende shule,MAJI YAKAKATAA!

    Mzaz hakuchoka, akaenda kumwambia mbuzi ayanye maji, ili maji yazme moto na moto yaunguze kiboko na kiboko kimchape mtoto aende shule MBUZI akakataa....

    Baba kachachamaa akaenda kwa MBWA,'mbwa tafuna mbuz', MBWA AKAKUBALI, MBWA ALIMNG'ATA MBUZI NA MBUZI AKANYWA MAJI NA MAJI YAKAZMA MOTO, MOTO UKAANZA KUUNGUZA FIMBO, FIMBO IKAAMKA IKAMPGA MTOTO, MTOTO AKAZNDUKA NA KWENDA SHULE" hvyo Rais tunayemtaka ni lazma awe MBWA 2015.

    SOURCE:MRISHO MPOTO AT MOSHI USHIRIKA UNIVERSITY.
     
  2. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    huyu wa sasa ni kenge au?
     
  3. Silas Haki

    Silas Haki JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 368
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi hapo sipo, sijajua kama ni kiboko, maji au mbuzi
     
  4. crome20

    crome20 JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 704
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Bunduki bila risasi
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Huyu ni kakakuona. We huoni magamba?
     
  6. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hana gamba hata kidogo huyu. Ni popo tu!!
     
  7. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mie simo, huyu mpoto ana maneno magumu sana kuyaelewa, ila ukifanikiwa kumuelewa hautakaa usahau alichomaanisha.
     
  8. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 343
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama tunahitaji Mbwa,na Mbwa anatakiwa amng'ate mbuzi,basi huyu wasasa ni MBUZI.
     
  9. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,100
    Likes Received: 1,326
    Trophy Points: 280
    mie simo maana chichi waichilam Mbwa haramu astaghafulilah ina maana mnatunyanyapaa mbwa hawezi kuwa mwenzetu! hihihihi
     
  10. U

    UMMATI Member

    #10
    May 23, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wazee mimi hapo 3bila sijaelewa mada inamaanisha nini?.
     
  11. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #11
    May 23, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aaaah, Mjombaaaaa!!!!!
     
  12. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Ni MBAYUWAYU kazi yake kuchanganya na zake tu!!
     
  13. z

    zamlock JF-Expert Member

    #13
    May 23, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    yani hata mimi kwenye mataa mazito tena yenye mwanga mkali sana
     
  14. s

    sativa saligogo Senior Member

    #14
    May 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waauhh!!! Sijui labda Kalumekenge nnn!! au Mpiga filimbi wa Hamelin (elekezi) !!!! Mhhh! nDIO kweli kumbe ni Bulicheka VS hUIHUIHUI na vita vya wagaggagigikoko japokuwa sasa hv ni vasco-dagama!!!!Mpaka MBWA apigwe na makari-hodari??? umenisoma !!!!!
     
  15. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #15
    May 23, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    GreatThinkers,

    MBWA ni staili ya kiuongozi ambayo niliisoma nikiwa nasoma MBA ni Management style

    inayomtaka Manager au kiongozi asiwe wa ofisini peke yake bali anayejishughulisha kwa kwenda sehemu mbalimbali za kazi na Ku-Observe

    kazi zinazofanywa na Subordinates wake.

    Shortly "MBWA" Stands for "Managing By Waliking Around"

    Kiongozi wa aina hii huwa anajiamini na zaidi huwa anaifahamu kazi, ni mtu wa msaada kwa walio chini yake na yuko tayari kwa kutoa
    msaada pale wanapokwama.
     
  16. elimumali

    elimumali Senior Member

    #16
    May 23, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa kiongozi kuwa 'MBWA' nilidhani una maana 'Management By Walking Around' hivyo nilipoona topic hiyo nilifungua nisome kumbe vitu vingine!
     
  17. k

    kizazi kipya JF-Expert Member

    #17
    May 23, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kaka jitahidi kuelewa content kabla hujauliza
     
  18. Ziada Mwana

    Ziada Mwana JF-Expert Member

    #18
    May 23, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndiyo huyu tulienae hivi sasa, kama watu wanafikiri kuwa wanamtukana kwa kumfananisha na mbwa basi mkuu hapo umefafanua vizuri kabisa.
     
  19. Cassava

    Cassava JF-Expert Member

    #19
    May 23, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 282
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    NAomba mwenye kujua hivi vitabu vilipo anifahamishe vilipo jamani-ilikuwa burudani sana.
     
  20. 4

    4 PRINCE Senior Member

    #20
    May 23, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisaa,lazima awe mjasili,ataokoa mambo mengi sana.atafanya hata watawaliwa waamke kivingine.
     
Loading...