Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Rais Robert Mugabe wa Zimbabwe mgonjwa'

Discussion in 'International Forum' started by Rutashubanyuma, Jan 19, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    'Rais Robert Mugabe wa Zimbabwe mgonjwa'


    Na Mashirika ya Habari

    ZIMEIBUKA taarifa za kutatanisha juu ya hali tete ya afya ya Rais wa Zimbabwe, Bw. Robert Mugabe (87) huku zingine zikieleza kuwa hali yake si nzuri na amelazimika kulazwa hospitalini nchini Malaysia baada ya kufanyiwa
    upasuaji kutibu kansa ya kibofu.

    Tangu Jumatatu kumekuwepo na taarifa mbalimbali za vyombo vya habari vya kimataifa na mitandao mbalimbali kama vile Sauti ya Amerika, Daily Telegraph, zikinukuu vyanzo mbalimbali vya ndani, serikalini na kwenye chama zikisema kuwa kiongozi huyo wa Zimbabwe ana hali mbaya tangu afanyiwe operesheni hiyo hivi karibuni.

    Lakini kwa haraka, maafisa wa Serikali ya Zimbabwe hata wale wa chama chake cha ZANU-PF wamekanusha taarifa hizo, wakisema Rais Mugabe yuko katika mapumziko ya mwaka, ambayo huyafanya Desemba hadi Januari, kila mwaka.

    Habari juu ya hali tete ya Rais Mugabe kwa mara hii, zilianza kuripotiwa na Gazeti la Daily Telegraph (Uingereza) la Jumatatu, likisema kuwa kiongozi huyo matata, alikuwa hopsiotali baada ya kufanyiwa operesheni. Ingawa pia haikusemwa kama ilikuwa ni uchunguzi wa afya wa kawaida ama la.

    Msemaji wa Rais Mugabe, Bw. George Charamba, alitupilia mbali taarifa hizo, huku mbali ya kusema kuwa kiongozi huyo yuko likizo ya mwaka, amenukuliwa akisema “unaonekana kujua mambo mengi kuhusu rais kuliko mimi mwenyewe ninavyojua…kadri ninavyojua, rais yuko likizo yake ya mwaka na suala hili tuliutaarifu umma, atarudi muda si mrefu,” amenukuliwa Bw. Charamba.

    Kwa mujibu wa mtandao wa NewsDay, kwa sasa Makamu wa Rais, John Nkomo ndiye anayekaimu nafasi ya Komredi Mugabe.
    Kwa upande wake msemaji wa ZANU-PF, Bw. Rugare Gumbo naye hakutoa kauli tofauti na Charamba, akisema kiuwa hata chama kinajua kuwa rais yuko likizo na si vinginevyo.

    Jumatatu iliyopita, Waziri wa Mambo ya Ndani wa Malysia Bw. Datuk Seri Hishammuddin Hussein, alipoulizwa na waandishi wa habari, juu ya taarifa za Daily Telegraph kuwa Rais Mugabe alikuwa nchini humo, alikataa kukubali wala kukanusha habari hizo.

    “Siwezi kukubali wala kukanusha juu ya taarifa hizo,” amenukuliwa waziri huyo katika gazeti la The Malaysian Insider.
    Kwa mujibu wa taarifa kadhaa, Rais Mugabe ambaye amekuwa madarakani tangu nchi hiyo ipate uhuru mwaka 1980, huku akitimiza miaka 87 ifikapo February, 2011, alifanyiwa uchunguzi wa afya yake akiwa likizoni mapema mwezi huu wa Januari.

    Kwa miaka kadhaa sasa, kumekuwepo na uvumi wa mara kwa mara juu ya hali tete ya kiafya ya rais huyo, lakini haijawahi kuthibitika hata mara moja, hali iliyomlazimu kulizungumzia suala wakati fulani na kubeza.

    Mwezi Septemba mwaka jana, mbele ya wahariri wa vyombo vya habari nchini humo, akiwa ikulu, kwa mara ya kwanza alizungumzia juu ya uvumi huo wa mara kwa mara juu ya hali tete ya afya yake na kusema “ sijui huwa ninakufa mara ngapi, lakini hakuna hata mmoja amewahi kusema nimefufuka lini.

    “Nafikiri hawataki kuzungumzia, maana watalazimika kuzungumzia kufufuka kwangu mara kwa mara na hiyo maana yake ni utakatifu kitu ambacho kitakuwa ni mafanikio kwa mtu ambaye si mtakatifu…Yesu alikufa mara moja na akafufuka mara moja tu, muda wangu utafika, lakini si sasa,” aliwahi kusema Rais Mugabe.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    This is poetic justice for Africa and Zimbwabwe in particular............................I will go to Harare to bury Mugabe but not to mourn his eventual demise....................
     
  3. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    I think age wise mwili umeishaanza kuchoka between he has stayed in power for to long, for the time that he has left he needs to rest
     
  4. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Good observation.....lakini la kushangaza hayupo tayari kuachia ngazi.......................................Viongozi wa Afrika wanapougua hawako tayari kutibiwa nchini kwao na kwa hali hiyo huduma za afya kamwe Afrika hazitakaa zitengemae hata kidogo.........................
     
  5. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Pole sana the true son of africa. Usife upesi, bado tunakuhitaji sana kwenye ukombozi wa Zimbabwe na Afrika kwa ujumla.
     
  6. October

    October JF-Expert Member

    #6
    Jan 19, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ????????
    What must be must be.
    If it is his time to go, so be it.
     
  7. C

    Chief Rumanyika Senior Member

    #7
    Jan 19, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu iweje watu wazuri wawe wanakufa mapema lakini mafisadi wanaendelea tu kudunda mitaani?????????????????
     
  8. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #8
    Jan 19, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    It will be so sad if the time is due. We still need him.
     
  9. CPU

    CPU JF Gold Member

    #9
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mugabe may be has forgot the fact that the World is still ruled by WAZUNGU in terms of economy and power. So my his decision to DENY wazungu from ruling Zimbabwe, its pipo of Zimbabwe who are hurted.
    Also most African leaders are RULERS instead of LEADERS.
    While wazungu rules the World, they are simply LEADERS in their own countries
     
  10. L

    LeBron James New Member

    #10
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bob Mugabe yuko fiti,hizo ni rumours zilizoenezwa na vyombo vya magharibi..kwani ni mara ya kwanza kuzushiwa hivi??mtu yupo zake anakula pepo nyie mnapiga longolongo hapa
     
  11. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Long live Mugabe! get well soon son of the soil but this time allow someone else to lead coz its too late!
    I hope there will be someone to build on your strengths..................and that there will be someone to learn from your mistakes and give Zimbabweans and Africa the best that you wanted to realise in ways that were not pleasing to Americans and Europeans.:crying:
     
  12. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #12
    Jan 19, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Kama kweli Mugabe angekua mpiganaji wa maslahi ya wa Zim wote nasio yeye binafsi angechagua succesor mda mrefu awe amemtrain halaf anamwachia madaraka na kumguide kwa remote control. Lakin kwasbab ni jitu la tamaa akifa ndio mwisho!
     
  13. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #13
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama Mugabe asingewanyang'anya Walowezi wa Kizungu mashamba yao tena bila ya kuwalipa fidia kitendo ambacho kimsingi kilitokana na Serikali ya Uingereza kushindwa kutekeleza makubaliano ya Lancaster, mpaka leo angeendelea kuheshimiwa na mataifa ya magharibi
    na hivyo maslahi yake binafsi yangekuwa bora zaidi lakini kwa kuwa aliamua kinyume na matakwa yao kwa ajili ya Wazimbabwe weusi makini leo hii amekuwa dikteta na mtawala muovu.

    To me, Mugabe is an icon of African emancipation from western domination, african leaders should stop bowing to western threats and corrupting influences, longlive comrade Bob Mugabe.
     
  14. Nyamgluu

    Nyamgluu JF-Expert Member

    #14
    Jan 19, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 3,147
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Butola hapakuwa na njia ingine ya akili zaidi ambayo Mugabe angeweza kutumia? Wale veterans walikua wanavamia ranches vunja nyumba na kuchoma moto matractor,irrigation systems and other facilities. Ilikua ni ushujaa wa kijinga,sasa wamemkomoa nani? Njia sahihi ingekua kutumia hypocrasy hio hio ya wazungu kuwaumiza bila kuharibu maslahi ya taifa directly. E.g. Ongeza kodi yao ya kulima na weka askari kanzu wa kulinda rasilimali. In a few years angeweza lipa deni la lancaster bila ushujaa bila akili.
     
  15. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #15
    Jan 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe hasa ukizingatia madhara yaliyoletwa na kitendo hicho lakini sioni sababu ya yeye kutafuta pesa za kuwalipa Walowezi wa Kizungu fidia ya ardhi walioinyang'anya awali kwa nguvu kutoka kwa wazawa wa Zimbabwe, hili lilikuwa ni jukumu la Serikali ya Uingereza kufanya hivyo.

    Lakini yatupasa pia tuzingatie ugumu aliokuwa nao kutokana na Wazimbabwe kuchoka kusubiri zaidi, Umri kumtupa mkono huku akiwa hajakamilisha lengo la msingi la ukombozi wa watu wa Zimbabwe na wakati huohuo Waingereza kutoonyesha dalili za kutimiza makubaliano.

    Naamini ulikuwa ni uamuzi mgumu na wenye risk kubwa lakini naiunga mkono nia na dhamira yake katika hilo.
     
  16. Madikizela

    Madikizela JF-Expert Member

    #16
    Jan 19, 2011
    Joined: Jul 4, 2009
    Messages: 252
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Bado tunakuhitaji sana wewe pamoja na Ahameddaj wa Iran
     
  17. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #17
    Jan 19, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,560
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Namuombea babu apone haraka,kwani bado tunamhitaji kuendeleza heshima ya MWAFIRIKA ambayo siku hizi inachezewa kama mboga ya PITIKU
     
  18. L

    Leornado JF-Expert Member

    #18
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ila miaka 87 ni mingi sana kuwa fit kiakili na kimwili. Namkubali Mgabe ila ni wakati akaandaa mrithi manake life span yake imefikia kikomo.
    Africa will loose a solder... Get well soon grang pa Mgabe.
     
  19. Omukuru

    Omukuru JF-Expert Member

    #19
    Jan 19, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Oooh please, let Mugabe REST IN PEACE.
     
  20. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #20
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    kila la heri Mugabe,hamna apendae kutangulia
     
Loading...