Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais obama azomewa.

Discussion in 'International Forum' started by Exaud J. Makyao, May 18, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Rais Barack Obama amezomewa alipokuwa akitoa hotuba katika chuo Kikuu cha Notre Dame huko Marekani.

    Rais Obama ambaye alitunukiwa Digrii ya heshima, alizomewa pale alipotoa mwito kwamba mjadala kuhusu utoaji mimba usisitishwe bali uendelezwe kwa nidhamu, huku watu wakiheshimiana.

    Kimsingi, Rais Obama hapingi utoaji wa mimba kama ulivyo msimamo wa kanisa Katoliki.

    [​IMG]US President Barack Obama waves as he arrives on the stage to attend the commencement ceremony in the Joyce Center of Notre Dame University in South Bend.

    Nini mawazo yenu wana JF?
     
  2. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2009
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,188
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    is this important for us?
     
  3. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Well mimi nafikiri watu watoe mimba tu kama wanafikiri kufanya hivyo italeta ahueni katika maisha yao ya kila siku , mtu atumie mwili wake kwa uhuru wote anaoona yeye utamfaa
     
  4. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Utoe mimba why? Uliingiza ya nini?.....why not struggle kuzuia isiingie....una struggle itoke?
     
  5. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    sio wote wameingiza mimba kwa kujitakia wengine ni kubakwa wengine ni mapenzi ya kulazimishana katika ndoa au nje ya ndoa na mambo kama hayo kwahiyo mtu akiamua kutoa mimba tuheshimu uhuru na haki yake kama mwanadamu
     
  6. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    If not important, why are you responding?
    Leave the thread to those who feel that they have something to contribute.
     
  7. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2009
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wewe mama yako angekutoa sijui leo ungekuwa wapi! jalalani au umeliwa na fisi? You liberals you are screwing this world, yes including Obama!
     
  8. Y

    YesSir Senior Member

    #8
    May 18, 2009
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    it is not the baby's fault. it deserves life, your mistake shouldnt cost it its life. that is murder
     
  9. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2009
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Nadhani Notre Dame wameonyesha kiwango cha chini. Kama scholars walichotakiwa kufanya ni kuencourage debate, sio kuwa rigid na kile wanachoamini wao. Ikiwa kila mtu asipopenda kitu basi anafanya kama walivyofanya Notre Dame basi sidhani kama mabunge yangeweza kufanya kazi.
     
  10. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    You must be a devil worshiper.
     
  11. N

    Ndaga Member

    #11
    May 18, 2009
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 96
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Laana hiyo!
     
  12. M

    Mbonafingi Senior Member

    #12
    May 18, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani inashangaza tunapokuwa na sheria zinazokinzana, utoaji mimba ni uuaji kwanini iruhusiwe mtu akiona mimba inamkera atoe basi turuhusu hata mauaji ya mengine mtu akikukera ua na usichukuliwe hatua. Uhai wa mtu huanza pale mimba inapotungwa. Wamefanya vyema kumzomea!!!
     
  13. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    In general chama cha Democrat ni chama cha kuruhusu kila aina ya maovu nchini Marekani. Hata makamu wa rais bwana Joe Biden ni mfuasi wa Mammoth (dini ya waabudu shetani) ingawa anajitambulisha kama mkatoliki. Hovyo kabisa.
     
    Last edited: May 18, 2009
  14. Y

    YesSir Senior Member

    #14
    May 18, 2009
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu SHY nae alikua kwenye post ya freemasons akifagilia fagilia kule.
     
  15. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2009
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180

    Mbonafingi, Hili swala ni la kifalsafa zaidi na hapo nilipohighlight ndio kwenye kutokukubaliana. Medically acepted uhai unaanzia wiki ya 12 ya mimba ambapo ubongo huwa tayari umeshatengenezwa na hata kufa kwa mtu ni pale ubongo unapoacha kufanya kazi. Ndio maana nchi nyingine kutoa mimba huruhusiwa bila kikwazo mpaka wiki 12 baada ya hapo mpaka kuwe na sababu ya kiafya. Tatizo linalojitokeza ni pale utoaji mimba unapopigwa vita bila conditions, swala ambalo haliwezi kuwa sahihi. Kwa mfano, hivi sasa kuna uwezekano wa kudiagnose magonjwa mbalimbali ya mtoto kabla hata hajazaliwa, je ukikuta mtoto ana ugonjwa ambao utapelekea kuwa na mtindio wa ubongo wa IQ below 20 haitakuwa sahihi kuwapa fursa wazazi kuamua kama mimba hiyo waendelee kuielea au la? Kuna magonjwa mengine mtoto anazaliwa lakini hawezi kuishi zaidi ya miaka 5, na hata huo muda anaoishi anakuwa na tabu tu za kiafya. Sababu zinaweza kuwa nyingi, ila kukataza kitu kama abortion bila exceptions nadhani si sahihi, especially kwenye higher learning institution ambayo inatarajiwa kupalilia openmindedness.
     
  16. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Posts zake zinaonyesha ni namna gani alivyojitoa kumtumikia ibilisi. Ni hatari sana. Yampasa sasa a-make-up his/her mind na kumrudia MUNGU wa kweli kwa faida yake angali hapa duniani na kwa maisha yake ya milele. Asimudanganye mtu, akumbuke kuwa kuna maisha baada ya kufa. Huu ni ushauri wangu wa bure kwake.
     
  17. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MBONAFINGI,
    Nimeyapenda sana mawazo yako.
    Yanafikirisha na kutia huruma ndani ya moyo wa mtu.
    KWELI : Uhai huanza pale mimba inapotungwa.
     
  18. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ZeMarcopolo,
    Maelezo yako yanaleta utata mkubwa kwangu.

    Eti uhai unaanzia wiki ya 12 ya mimba?

    Sasa mimba ni nini?

    Hizo wiki 11 za kwanza huwa ni nini?
     
  19. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Exaud,
    nakubaliana na mawazo yako.Mada hii inapaswa kuweka msingi wote wa debate katika ukweli huu,
    Uhai huanzia pale mimba inapotungwa.
     
  20. Ilumine

    Ilumine Senior Member

    #20
    May 18, 2009
    Joined: Dec 27, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo ni mwili au nafsi nyingine, kiumbe mwingine mwenye haki ya kuishi kama ilivyo kwa wanadamu wengine wote!
     
Loading...