Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais kuteua ma-Vice chancellor vyuoni; Katiba mpya itamke vipi?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by MNYISANZU, Dec 29, 2011.

  1. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huu ni mjadala, tujadili katiba mpya itamke vipi kuhusu hili?
     
  2. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni suala la madaraka makubwa ya Rais haipaswi kuwa hivyo.
     
  3. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    Siasa ziwekwe mbali na maeneo ya kitaaluma. Kwa VC kuteuliwa na Rais, huko ni kuleta siasa vyuoni-kitu ambacho wote (bila kujali itikadi zetu) tutakuja kukijutia. Siku hizi hawa ma-VC hawafanyi tena kazi za taaluma, wao ni siasa mwanzo mwisho. Mfumo wa sasa haufai ktk mazingira haya ya siasa za vyama vingi na ushindani mkali wa sasa.

    Kila wanachokiamua, kwanza wanakuwa wamekiangalia kwa lenzi ya siasa. Mfano mzuri ni kufukuzwa wanafunzi UDSM hivi karibuni. Hawakuishia kuwafukuza tu, wameamua wasisome chuo chochote cha Umma na hata kupata mkopo wa bodi. Sasa hapa tujiulize UDSM wamepata wapi mamlaka ya kuzuia wanafunzi waliowafukuza wasidahiliwe vyuo vingine vya umma? Toka lini UDSM ikawa na mamlaka ya kuviamulia vyuo vingine vya umma kama sio siasa hizi?

    Mwisho nipendekeze mchakato wa kumpata VC uanzie ngazi za chini kabisa ktk chuo husika. Wahadhiri wapendekeze majina ambayo TCU watachagua mmojawapo. Hii itawafanya ma-VC kuwajibika kwa wanataaluma wenzao, badala ya kuwajibika kwa wanasiasa na chama tawala na kuwadharau wanataaluma wenzao kana kwamba hawajawahi kuwa wanataaluma.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Dec 29, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    Nchi ya vilaza ..ndio tripolitania yetu hii
     
  5. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #5
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Unatakaje? wapigiwe kura?
    Uchaguzi wa serikali ya wanafunzi uambatane na uchaguzi wa VC
    OTIS
     
  6. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Wasiwepo maana mi sioni kazi yao.
     
  7. m

    mpunze Member

    #7
    Dec 29, 2011
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inapaswa kuwa vipi?
     
  8. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kila chuo Kuna seneti(kikao cha directors and deans of faculties) hiki kikao ndio kichague kwa kupiga VC based on stated qualifications. Kwahiyo ni lazima mtu atimize vigezo Kabla ya kupigiwa kura.
     
Loading...