Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete ruhusu mjadala wa Muungano kunusuru amani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Candid Scope, May 30, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Tukio la amani kuvurugia huko kisiwani Zanzibar na kusababisha mali za watu pamoja na baadhi ya makanisa kuchomwa serikali haiwezi kukwepa lawama kutokana na dalili za wazi watu kutaka mjadala wa Katiba mpya uende sambamba na kujadili Muungano wetu. Hakuna wenye kuchukia Muungano, ila kero mbalimbali zilizofumbiwa macho miaka nenda rudi ndizo zinazofanya watu wafikie hatu ya kuona sasa inatosha, tunataka tujadili Muungano wetu.

    Kauli ya Rais Kikwete kabla na alipotangaza kamati ya kuratibu mapendekezo ya marekebisho ya Katiba, alisema Suala la Muungano sisiguswe. Kauli hiyo inaweza kujenga maswali mengi na pengine kufikisha kwenye tukio la Zanzibar ukosekanaji wa amani kama ilivyotoke.

    Ulimwengu wa leo utandawazi ndio unaofanya amani ipatikane, na pale wananchi wanaposhinikizwa kutogusa au kuongelea jambo linalowahusu hapo wanachukua njia nyingine ya kudai haki yao.

    Busara kwa Rais wetu Kikwete kuruhusu Muungano ujadiliwe na wananchi katika mapendekezo ya mabadiliko ya katiba ya nchi, kwani kwa hali inavyoonekana sasa hivi jambo hilo halikwepeki kwa namna ye yote vinginevyo ni kukaribisha maafa zaidi ya yaliyotokea Zanzibar.
     
  2. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Candid ni kweli, kama hawa wanaodai kujadili Muungano kama mlango ungekuwa umefunguliwa wasingefikia hapa hadi kusababisha machafuko. Ndio maana kuwazuia wamefikia hatua ya kutaka kupiga kura ya kutokukubaliana na Muungano.
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Binafsi naona njia mbadala ya kulinda amani ya nchi yetu ni uwazi katika kujadili mambo yanayotuhusu kwa uhuru. Lakini kutoruhusiwa baadhi ya kero za Muungano hapo moto hauwezi kuzimika, wanachofanya ni kutuliza kwa muda lakini utaibuka tu. Bora kuruhusu yaishe.
     
  4. N

    Njele JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huu Muungano nini faida kwetu? Huenda unatuongezea gharama za serikali tu.
     
  5. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280

    well said candid scope ....
     
  6. cement

    cement JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni ufinyu wa mawazo wa viongozii wetu na ndio matunda ya yanayotokea zanzibar leo hii!shame On.....
     
  7. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Majukwaani wanadai hawautaki Muungano, nyuma ya pazia ni Kanisa ndio halitakiwi!
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Au uvunjwe kusiwe na chakujadili
     
  9. vipik2

    vipik2 JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,123
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Viongozi wachache hawataki muungano ujadiliwe kwenye katiba inayojadiliwa, wakati huohuo watu wa muungano huo wanataka ujadiliwe...sijui nani atashinda ...yetu masikio na macho ambayo wao hawana
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Hatuhitaji tena kujadili Muungano; kura imeshapigwa na watawala wetu - Muungano haustahili kuwepo. Sasa ni wakati wa kufikiria tunagawana vipi tulichonacho!
     
  11. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Inaelekea bado hayati Mwl. Nyerere anaendesha hii nchi. Tangu alipowaripua baadhi ya wabunge waliotaka serikali tatu na kuhatarisha muungano, marais wetu wa TZ na ZnZ wanaogopa kabisa kuingilia hilo suala utafikiri watapata laana ya huyo mkuu marehemu. Huu uoga ndo unaleta maafa sasa.
     
  12. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mjadala uruhusu kujadili muungano bila mipaka, hajawahi kujadiwa, sote tunajua.
     
  13. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kiongozi mzuri ni yule anyetatua matatizo wakati wa uongozi wake si kuyaahirisha na kumuachia ajaye. Viongozi wengi wa CCM wana ile dhana ya kwamba 'MUUNGANO USINIFIE MIKONONI MWANGU', hii ndiyo dhana inayowatia woga na hofu, na huo siyo uongozi. waache watu wajadili kila kitu cha kuboresha, kuua, kuhuisha, ila mwisho wa siku unachukua mawazo ya kuboresha na kuhuisha unayaingiza kwenye katiba na kuwaambia wayapigie kura wakikataa maana yake wanaridhika na hali ya sasa.

    CCM wanadhani wanaweza ku-dictate kwenye hili, wanatakiwa kujua kuwa Tanzania ya leo ina watu wengi sana waelewa.
     
  14. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hawa viongozi tumeanya nao mkataba wa kutuongoza, wanapotumia nguvu ya dola kushinikiza haki zetu za msingi kujadini mambo muhimu kwa nchi yetu wananchi hawana njia nyingine ila kuunganisha nguvu zao na kudai haki yako kwa njia ambayo wanaona inawalazimisha watawala kulegeza mioyo yao.
     
  15. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,809
    Likes Received: 885
    Trophy Points: 280
    Off course intakuwa amesurrender kwa huu ugaidi?Na akifanya vibaya atakuwa amewapongeza na kuwazawadia thier wishes.
    By the way kwa mwendo huu mazungumzo hayatazaa matunda mkwani wengine hawatasikiliza kitu zaidi ya kutaka taifa lao.Suala ya uhuru ,bado wapo huru kwani muungano ulikuwa wa ridhaa,otherwise wangeitwa mkoa.
     
  16. m

    mmanga mswahili Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mambo yote yanakwenda kwa utaratibu ili kila mtu aepuke lawama mwisho wa siku ;kwa sasa kumeundwa tume ya kuriview katiba. Naomba tuiachie kazi na tuipe ushirikiano ili kutupati akatiba bora.n atuwaachie viongozi wetu wafanye kazi nyengine.hao wazanzibar wanahitaji maelekezo tu ya nini kazi ya tume wakioanisha na malalamiko yao
     
  17. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tume ya kuratibu mapendekezo ya katiba imebanwa kwa agizo lake Rais Kikwete kwamba suala la Muungano lisiguswe, liache lilivo, vinginevyo hawa ndugu zetu wa Zenj wasingefikia hapa kama uhuru wa kujadili ungekuwepo.
     
Loading...