Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete punguza safari za nje

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sweetlady, Jul 17, 2012.

  1. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tumepata kuandika na leo tunaandika tena tukimsisitiza Rais Jakaya Kikwete na washauri wake kupunguza safari za nje ya nchi kikazi wakati taifa likiwa kwenye hali tete.

    Licha ya misafara yake kulalamikiwa ndani na nje ya nchi kwa sababu ya kuongozana na msururu wa watendaji ambao wengine hawana umuhimu, safari hizo hazizingatii utulivu wa nchi.

    Ni mara kadhaa wananchi wamewahi kuhoji majukumu ya rais na wasaidizi wake kwa sababu sio lazima kila safari nje ya nchi anatakiwa aende, ndiyo maana wapo wasaidizi wake katika ngazi mbalimbali ambao wanaweza kumwakilisha. Pamoja na ushauri tunaompa rais kupitia vyombo vya habari hususani magazeti, watendaji wake huibuka na kumjibia kwamba safari hizo zina tija hivyo lazima asafiri, wanasahau kwamba wasaidizi wanaweza kwenda ili rais abaki nchini kumaliza kero za waliomwajiri kupitia sanduku la kura.

    Tunafahamu kwamba nyingi ya safari hizo ni kutembeza bakuli kuomba msaada ambao hana muda wa kufuatilia matumizi ya fedha hizo kwa sababu anakuwa nje ya nchi. Kwetu tutaendelea kulisema tukiamini ipo siku rais Kikwete ataona umuhimu wetu japo atakuwa amechelewa.

    Wataalamu wanasema msafara wa watu 20 ambayo ni idadi ya kawaida kwa msafara wa rais Kikwete hasa anapokwenda nje ya nchi wastani wa matumizi kwa siku huweza kufikia dola 15'000 za maarekani ambazo ni zaidi ya sh milioni 20.

    Sasa gharama hiyo ni kwa siku, wakati mwingine ziara zake huchukua hadi siku 10 au zaidi na idadi ya wasindikizaji huweza kuongezeka hadi kufikia 40; tutafakari ni kiasi gani taifa linapoteza fedha nyingi pasi na sababu za lazima? Takwimu zinaonyesha mpaka sasa rais na wapambe wake wamesafiri zaidi ya mara 320 tangu aingie madarakani Desemba mwaka 2005 tukisema kila safari amekaa huko kwa siku tano, tunaona jinsi Taifa letu linavyotiwa umaskini na wachache wanaozunguka meza ya rais.

    Tunaamini kwamba matatizo yanayotokea hivi sasa kama mauaji ya raia kule Songea, migogoro kwenye Bodi ya Pamba, mfumko wa bei unaosababisha kuyumba kwa uchumi wetu, migomo ya walimu wanaodai marupurupu, madaktari na mengine mengi angeweza kuyasimamia kwa karibu zaidi na kuyamaliza.

    Alipata kunena aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT) Hayati Daudi Balalli akiishauri serikali kuacha kuwa omba omba badala yake tutangulize uzalendo kwa kulinda maliasili.

    Source: Tanzania Daima - Jumanne julai 17,2012
     
  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    sweetlady leo umeingia kwenye siasa
    huku unaweza jikuta unapigwa ban bure bora twende kwenye jukwa letu la chit chat bana
    Maana huchelewi kukasirika na kujikuta umetukana
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Jul 17, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,228
    Trophy Points: 280
    Hivi kati ya Kikwete na Membe nani anasafiri zaidi kumshinda mwenzake?
     
  4. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Eti anaenda kuemea!!!!!!!!!!!na cha ajabu zaidi anayekupa misaada anapanda daladala,anayeenda kuomba anakwenda na taxi.
     
  5. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nyie watu ni bora kumuomba mchungaji asihubiri siku ya jumapili kuliko kumwomba JK asisafiri
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,161
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    Hiv hili swala halipo mahakamani kweli? Maana naogopa kuchangia nisije nikaingilia uhuru wa mahakama!
     
  7. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 391
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    uuuuwiii this coconut head!
     
  8. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kumshauri mtu miguu imelambwa na mbwa ni kazi bure
     
  9. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kumbe majibu yapo!
    Kwani huyu mhariri anataka nani aende kutembeza hilo bakuli kama si mkulu wa kaya..!
     
  10. mito

    mito JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Muhimu hapo ni kwamba apunguze safari ili kuokoa pesa za walipa kodi. Kimsingi suala la yeye kuwepo au kutokuwepo halizuii shughuli za serikali kufanyika, labda kusaini miswada (kuwa sheria) na kusaini wafungwa wa murder wanyongwe ndo kutamsubiria
     
  11. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Kikwete atakuwa anasafiri zaidi kuliko Membe.....mimi huwa nahisi wakati mwingine anamwomba Membe apumzike yeye aende badala yake!
     
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Haswaaa wala hujakosea hapo red.....ndio mana tunamwomba apunguze safari manake zina gharimu vinginevyo afute wizara ya mambo ya nje manake ni kama vile haina kazi!
     
  13. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kutembeza gani bakuli kila siku?.......hatukatai kuwa JK ni omba omba ila basi ifike mahali akishatembeza bakuli apumzike aangalie kama bakuli aliloleta limefanya yale aliyokusudia.....huoni kama hizo safari zake zinamaliza hata hilo bakuli?
     
  14. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #14
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Tehe! AU amekula miguu ya kuku lol
     
  15. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #15
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Watanzania tuna hasara kweli!
     
  16. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #16
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kweli asee manake asiposafiri ataumwa ila bora kusema kuliko kunyamaza!
     
  17. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #17
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,473
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Aibu kwa Taifa km hili kuomba
     
  18. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #18
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ngoja tumuulize Kova na Makinda !
     
  19. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #19
    Jul 17, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Yaani ni zaidi ya aibu......rasilimali tulizonazo tunawapa wageni wanaondoka nazo afu sie tunapeleka bakuli.....nahisi watakuwa wanatucheka sana ila ndiyo kama hivyo ukila na kipofu usimshike mkono!
     
  20. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #20
    Jul 17, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Vasco da Gama wacha aendelee na uvumbuzi
     
Loading...