Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete na ujenzi wa Chuo kikuu cha Bagamoyo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Landala, Apr 16, 2012.

  1. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Watanzania wenzangu najua mnafahamu kuwa tuna chuo kikuu kipya kilichopo wilayani Bagamoyo mkoani Pwani lakini kulikuwa na ulazima gani kwa rais wetu JK kulazimisha hiki chuo kujengwa kwao,mie kwa maoni yangu hiki chuo kingejengwa mikoa ya kusini ya Lindi,Mtwara na Ruvuma au mikoa ya kanda ya ziwa ya Shinyanga,Mwanza,Mara,Kagera,Kigoma ambapo maeneo hayo hayana vyuo vikuu vya serikali.Uamuzi huu wa rais Kikwete kuamua kujenga chuo kikuu kwao unaonyesha upendeleo wa wazi wa eneo hilo alilotoka.Mie nampongeza JK Kwa kuamua kuendeleza elimu kwa kuhamasisha ujenzi wa chuo kikuu cha Nelson Mandela kilichopo Arusha.Nasikia pia Bagamoyo kunataka kujengwa uwanja wa ndege wa kimataifa na pia kujengwa tawi la chuo cha usimamizi wa fedha IFM.Napenda kumshauri JK alete maendeleo kwa watanzania wote bila kuwa na upendeleo wa baadhi ya maeneo.
     
  2. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Anaona ndugu zake wakwere na wadoe wako nyuma sana anafikiri kwa kujenga hivyo vyuo huko kwao ndio watafunguka!! Vyuo vinaweza kujengwa huko wakwere wakaambulia kazi ya kufagia while wakuja ndio wako kwenye lecture rooms!
     
  3. t

    thinka JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    me sion tatzo kwan mzumbe wanasoma watu wa morogoro tu
     
  4. cmoney

    cmoney JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 624
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    mi naona poa tu kwani hilo eneo inabd liendelezwa uwe mji...dar yenyewe imeshajaa
     
  5. Zemu

    Zemu JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 510
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    JK ni mbinafsi sana, mikoa km mtwara na lindi iko nyuma sana kimaendeleo, Ben alijitahidi kujenga daraja na barabara ya lami lakini kwa makusudi JK alivyoingia madarakani akatoa hela za ujenzi wa barabara ya ndundu-somanga kwenda kujenga barabara ya bagamoyo-msata, na si hivyo tu hata hivyo vyuo vikuu ni kudhihirisha kuwa anataka upendeleo wa wazi wa kwao, anabahati mbya kuwa hao wakwere hawapendi shule ila ngono na ngoma tu, kwa hio tutasoma sisi wa mikoa ya kaskazini na kwingineko kwenye kuamko wa shule.
     
  6. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ben naye mmakonde alijenga daraja kwao naye alipendelea kwao, kwann asingejenga kule kigoma au Tanga kwenda mombasa
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Mcheza kwao hutunzwa
     
  8. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni ufinyu wa fikra na ubinafsi maana haimani kuwajengea vyuo vi gi na shule ndio watasoma au kuendelea. Kwani hajui kuwa "Penye miti hakuna wajenzi" mbona Watannzania tuu maskini pamoja na rasilimali zote tulizonazo?
     
  9. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mimi wa Katavi ndo sisemi kabisa kwenye kuwa mbele au nyuma kimaendeleo, Mungu mwenyewe aingilie kati.Cha kunisikitisha ni kwamba waziri wangu mkuu Mbunge wa Mpanda Mashariki zamani (sasa Katavi) anadhani kuwa maendeleo yanaletwa na viwanja vya ndege ndo maana ameirinovate uwanja wa Mpanda lakini hajui kuwa watu wa Mpanda wenye uwezo wa kupanda ndege hakunaga
     
  10. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Moderator ukiamini thread ni umbea potezea mbali.Chuo kikuu Bagamoyo siyo cha serikali wala hakipo Bagamoyo .Jukwaa ili linaheshimika kwa kuonyesha tangible things na siyo umbeya.Bagamoyo University ipo chini ya ubia wa Human rights centre na akina Mvungi.HAPA LEO NAMTETEA JANGA LA TAIFA.
     
  11. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Tuambie basi kiko wapi kama sio Bagamoyo?.
     
  12. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    ni "mcheza kwao hutuzwa" .. yaani hupewa tuzo au tunu.
     
  13. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Sasa hivi tutasikia Msata ni Mkoa mpya!
     
  14. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,689
    Likes Received: 2,248
    Trophy Points: 280
    mi namuunga mkono sababu wahadhiri wengi wapo dar sa bagamoyo itakuwa karibu tofauti na huko mtwara au lindi na hili litapunguza mambo ya padiem na gharama za usafiri, lakini nafikiri wakati wakuwa na sera za majimbo umefika vinginevyo tutakuja dundana
     
  15. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ben alikuta mradi unaendelea, ulianza wakati wa mzee mwinyi

     
  16. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ..acheni mawazo mgando, hakuna alichokosea ht kama yy alipendelea kwao, lakn hicho chuo kitatumika na watanzania wote bila kujali eneo watokalo, watu tumesoma vyuo vkuu ktk mikoa tusiyotoka, ni uvivu wa kufikiri na ninaouita uchademalism kwamba kila kifanyachwo na serikali hii sio sahihi...ht kama wameshndwa kuendeleza nchi hii waacheni ht hiko kidogo wanachokifanya wakifanye kwa uhuru kwani mwisho wao umekaribia tu.....
     
  17. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    picha yako inatisha sana jamani!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!ibadilishe bwana.
     
  18. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #18
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,602
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    hah hah hah hah hah
     
  19. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,602
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    anataka kuigeuza Bagamoyo kama Paris
     
  20. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #20
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Mie ninavyojua University of Bagamoyo mkuu wa chuo ni Prof Costa Mahalu na VC wake ni Prof Sengodo Mvungi. Kwani hiki ni chuo cha serikali ama kuna mkono wa JK katika uanzishwaji wake? Mbona wakuu hawa ni maadui namba 2 wa JK baada ya Lowasa? na hii University of Bagamoyo wanataka kudili zaidi na Utalii na mengineyo yatafuata. sina hakika kama kuna uwepo wa JK katika hili hebu tupeane taarifa sahihi, sio kwasababu iko Bagamoyo basi Mk.were anahusika, NO!
     
Loading...