Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete na mipango ya uchumi kwa Tanzania miaka 5 ijayo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SILENT ACtOR, Jun 7, 2011.

  1. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafuatilia hotuba ya rais wenu JK, anatoa historia ya uchumi TZ tangu enzi za uhuru. Eti uchumi umekua kwa asilimia 7 ikilinganishwa na malengo ya asilimia 8.

    Anajitahidi kusisitiza kuwa hali ngumu ya uchumi haikuanza leo, kwa mfano anasema "Miezi 18 ambayo mwalimu alitangaza tufunge mikanda ikawa miaka 18, mambo yakaharibika kweli kweli!"

    Mpaka sasa haoneshi serikali yake itafanya nini kuboresha hali ila anasema wazungu wanatusifu kwelikweli. Anasema mfumuko wa bei umeshuka!

    My take: huku kurudiarudia historia ni dalili za kutaka huruma ili kuficha udhaifu wake na serikali yake.

    Anyway ngoja niendelee kutazama.
     
  2. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anaelezea, mpango wa maendeleo wa miaka mitano 2011/20012 - 2015/2016

    Anasema,

    Bajeti ya serikali kukaribia trilion 14.
     
  3. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 266
    Trophy Points: 180
    Namuona JK yupo live TBC na ITV alitoa taarifa kwa umma kuhusu rasimu ya maendeleo kwa miaka mitano. Moja ya jambo nililolisikia ni kwamba Tanzania ni moja kati ya nchi 20 duniani ambazo uchumi wake unakuwa kwa kasi zaidi.
     
  4. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sana Mkuu wa Nchi
     
  5. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Anahutubia Bunge au watu gani?
     
  6. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 266
    Trophy Points: 180
    Amesema sasa hivi uchumi unaruhusu hata kufanya yale mambo ambayo zamani ilikuwa ni lazima kutegemea wahisani.
     
  7. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    By the way hayuko hapo kuelezea bajeti, kwani hilo ni jukumu la waziri mwenye dhamana.
    Bila shaka kilichomleta ni kutimiza agizo alilopewa kutimiza kabla ya saa 48 kwisha.
     
  8. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mpango wa kwanza wa miaka mitano umekamilika katika kufikia lengo la 2025, vipaombele:-

    1. Kukuza vyanzo vya uchumi
    2. Kutumia raslimali na mikakati katika kukuza
    3. Ajira zinaongezeka kwa kasi zaidi hasa kwa vijana
     
  9. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Bil14?
    Kasema hivo kweli au una mchakachua?
     
  10. v

    van victor Member

    #10
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani tuangalie TBC 1 mhe! Anatoa hotuba afu yule mzee(LOWASSA) aliyetemwa ccm yupo pale mstar wa mbele....
     
  11. M

    Masuke JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu Bilion au trilion?
     
  12. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lazima hili atalizungumzia mkuu,..wait and see.
     
  13. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Eti eh?
    naona niondoke tu JF,
    nikiendelea kukaa humu ntapewa ban!
     
  14. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    trilion mkuu
     
  15. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hivi anahutubia bunge au ameamua tu kujitokeza kuuza sura kwenye TV? Ningekukuwa naanglia hiyo TV ninge mpiga na jiwe hapohapo kwenye TV!
     
  16. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #16
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unashangaa nini ?

    subiri usikie
     
  17. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bilioni!!!
     
  18. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #18
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Can anyone tell me what the doctor is talking about for sure, I don't grasp even a bite of what he is up to.
    Tatizo he is mixing the language, and them laughing.
    What is he up for in that speech?
     
  19. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 266
    Trophy Points: 180
    amenukuu maneno ya mwl. Nyerere kwamba kupanga ni kuchagua.......angependa barabara zote ziwe na lami lakini haiwezekani. Kila kijiji kiwe na umeme lakini haiwezekani kwa sababu resorces hazitoshi kufanya kila kitu kwa wakati mmoja.
     
  20. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Awapiga kijembe CDM, kwa lawama na kuuza sura twenye TV, kulalamikia kila kitu.

    Anadai CDM wanafanya maandamano nchi nzima kutukana, hahaha nimeipenda hii,
     
Loading...