Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete na mazungumzo na ujumbe wa CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Idimulwa, Nov 27, 2011.

  1. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #1
    Nov 27, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wakuu JK amekubaliana na ujumbe wa CHADEMA kukutana tena kesho asubuhi ili kumpa nafasi kutafakari yale waliyo yazungumza leo. Tutarajie nini watanzania?

     
  2. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #2
    Nov 27, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wakuu Source ni taarifa ya habari TBC1 inayo endelea sasa hivi
     
  3. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #3
    Nov 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    UNITED REPUBLIC OF TANZANIADIRECTORATE OF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS


    PRESIDENT'S OFFICE,
    THE STATE HOUSE,

    P.O. BOX 9120,

    DAR ES SALAAM
    .
    Tanzania
    .
    Telephone: 255-22-2114512, 2116539

    E-mail: press@ikulu.go.tz
    Website: www.mawasilianoikulu.go.tz
    Fax: 255-22-2113425



    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI


    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete na ujumbe wa Serikali yake leo, Jumapili, Novemba 27, 2011, amekutana na kufanya mazungumzo na ujumbe wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA).


    Katika mazungumzo hayo yaliyofanyika Ikulu, Dar es Salaam, yamefanyika katika mazingira ya urafiki na ujumbe wa CHADEMA umewasilisha mapendekezo yake kuhusu mchakato wa kuandika Katiba Mpya ya Tanzania. Serikali imepokea mapendekezo hayo.
    Hata hivyo, pande zote mbili zimekubaliana kukutana tena asubuhi ya kesho, Jumatatu, Novemba 28, 2011, ili kuipa nafasi Serikali iweze kutafakari mapendekezo hayo.

    Lakini pande hizo mbili zimekubaliana kuwa Katiba ya sasa ni Katiba nzuri iliyolilea Taifa kwa miaka 50 iliyopita kwa sababu ni Katiba ya sasa iliyoliwezesha Taifa la Tanzania kuwa na amani, utulivu na kupata maendeleo makubwa ambayo nchi yetu imepata mpaka sasa.

    Pia pande zote mbili zimekubaliana kuhusu umuhimu wa kutunga Katiba Mpya kama Mheshimiwa Rais Kikwete alivyoliahidi taifa wakati wa salamu zake za mwaka mpya Desemba 31, mwaka jana, 2010, Katiba ambayo italiongoza Taifa la Tanzania kwa miaka mingine 50 ijayo.

    Katika mazungumzo hayo, Mheshimiwa Rais aliwahakikishia wajumbe hao wa CHADEMA wakiongozwa na Mwenyekiti wa chama hicho, Mheshimiwa Freeman Mbowe kuwa ni dhamira yake na ya Serikali yake kuhakikisha kuwa Tanzania inapata Katiba mpya.

    Katika mkutano huo, pande zote mbili zimekubaliana kuwa ni jambo muhimu sana kwa mchakato mzima wa kutungwa kwa Katiba Mpya kuendeshwa kwa namna ya kulinda na kudumisha tunu za taifa za amani, utulivu na umoja wa kitaifa.

    Aidha, pande zote mbili zimekubaliana kuwa mchakato huo uendeshwe kwa kuzingatia misingi ya mambo mengine muhimu kwa taifa la Tanzania kama vile kujiepusha na vitendo vya uvunjifu wa amani, kuligawa Taifa kwa misingi ya udini na ukabila ama kutugawa kwa misingi ya maeneo.

    Imetolewa na:

    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,

    Ikulu,
    DAR ES SALAAM.
    27 Novemba, 2011
     
  4. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #4
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu, unaweza kuwafahamisha watanzania walichokubaliana pale Ikulu?
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Nov 27, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,530
    Likes Received: 6,131
    Trophy Points: 280
    Hii ni muhimu sana, anatafakari walichopendekeza ili naye ashauriane na timu yake, kesho asubuhi awape Chadema maamuzi yake!.
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Nov 27, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Nadhani tutafika pale tunapopataka sasa, JK awe msikivu sasa
     
  7. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #7
    Nov 27, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    Hapo Mkuu wa kaya anaenda kutafuta ushauri kwa akina kingunge! Ngoja tusubiri atakuja na nini kesho!
     
  8. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #8
    Nov 27, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Mjomba mjomba?????????
     
  9. Rocket

    Rocket Senior Member

    #9
    Nov 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kazi anayo amegeuza swala la katiba ni mambo ya kichama chake zaidi
     
  10. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #10
    Nov 27, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Haya, wameshika mpini lazima tukubali kwa sasa, katiba tuliyonayo na nzuri sana tena mno, hata kama ni ya hovyo.
     
  11. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #11
    Nov 27, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Nimefurahi sana kuona hii movement.CCM na CDM vinaunganika pamoja kuitengeneza tanzania tuitakayo. Mwanzoni hili waliliweza CUF na sasa naona CDM wameingia. Kwa mantiki hii upinzani Tanzania sasa basi.
     
  12. themagainst

    themagainst Member

    #12
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    atalala ucku mzima hana cha kufikiri,kesho atajibu alivyo ota
     
  13. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #13
    Nov 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    CHADEMA kaibuka kidedea dhidi ya NEC ya CCM!! Wamefanya mkutano na Rais kama walivoomba na kukubaliwa!! Kwa upande mwingine JK kaonesha heshima kwa Taasisi ya Urais kwa kukataa ushauri wa NEC ya CCM wa kukutana na vyama vingine vya siasa. Nisichokielewa ni kumwona Dr. Nchimbi, wakati ni waziri katika serikali kupitia Vijana na Michezo. Nilitegemea serikali iwakilishwe na Wizara ya Katiba na Sheria, Attorney General na hata Chief Justice. Pingamizi la CHADEMA ni la kisheria, si la kimtazamo!!

    Tuendelee kusikiliza lakini tayari political scoreboard inaonesha CHADEMA wako juu.
     
  14. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #14
    Nov 27, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hizo ni pumba za vitengo vya habari vya habari vya serikali. Si ajabu ilitayarishwa toka jana; tusubiri hiyo kesho
     
  15. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #15
    Nov 27, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hizo ni pumba za vitengo vya habari vya serikali. Si ajabu ilitayarishwa toka jana; tusubiri hiyo kesho
     
  16. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #16
    Nov 27, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    TBC1 hawaja weka wazi nini kimejadiliwa leo hope baada ya mazungumzo ya kesho itajulikana
     
  17. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #17
    Nov 27, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wameanza kutunga makubaliano sioni mbele kuna nini. Siamini Ujumbe wa CDM unaweza kukubali uzuri wa katiba hii ya mkoloni.
     
  18. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #18
    Nov 27, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hawa viongozi wa CHADEMA wamenihuzunisha sana leo. Yaani wanapiga picha na Rais wasiyemtambua huku wanacheeeeeeka meno yote 32 nje. Hapo unategemea nini zaidi ya kushuhudia ndoa nyingine ya mke wa pili wa CCM mwaka 2015. Kweli siasa za Tz ni vichekesho tupu.
     
  19. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #19
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Leo ndiyo nimeamini Kikwete ni rais wa Tanzania
     
  20. j

    jigoku JF-Expert Member

    #20
    Nov 27, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hata mkifanya maombi na kwa wale wanaofanya matambiko mtachoka na mnachosha akili zenu mnaoota eti CDM watafunga ndoa na CCM akili zenu zimekaa kushoto kushoto sana tulichotakiwa kukiona ni kujulishana au kuulizana ni kitu gani kimejadiliwa sasa watu kama Rejao unakuja na ndoto za alinacha,hivi ni unadhani CDM ina-mind ubwabwa
     
Loading...