Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete kuvunja Baraza la Mawaziri baada ya kugundua AMEISIGINA katiba ya nchi...?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mzee wa njaa, May 7, 2012.

  1. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hatimaye JK kuna uwezekano wa Kuvunja na kuunda upya Baraza la Mawaziri kutokana na kwenda kinyume na katiba ingawa AG amemtetea ya kwamba alichofanya ni sahihi kwa mujibu wa katiba ya nchi.

    Ngoja tuone reaction ya wadau itakuwa vp baada ya JK kuisigina katiba na kwenda kinyume na matakwa ya katiba baada ya kuwachagua wabunge wasio apishwa kuwa mawaziri.

    Source: Jikoni. W.H.
     
  2. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unajua tatizo hata JK kuna uwezekano wa Kuwa hajawahi kuisoma katiba mpya ndio maana hafahamu hata yaliyopo ndania yani....Kuna sheria inasema atakaye vunja katiba anapaswa kushtakiwa Sasa JK itakuwaje? Nazani Rafiki yangu Genious DR Slaa itabidi awe mwalimu wake la sivyo si muda mrefu ataingia tena katika hatari ya kuvunja baraza la mawaziri na kuunda baraza jipya la Mawaziri kutokana na kwenda kinyume na katiba ingawa AG amemtetea ya kwamba alichofanya ni sahihi kwa mujibu wa katiba ya nchi.

    Ngoja tuone reaction ya wadau itakuwa vp baada ya JK kuisigina katiba na kwenda kinyume na matakwa ya katiba baada ya kuwachagua wabunge wasio apishwa kuwa mawaziri.
     
  3. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Rais hata kama hajui katiba...ana advisers zake wengi tu...kuna maamuzi mengine kabla hajayatoa anawasiliana na AG ili kumpa ushauri wa kisheria..so hizi decisions zote hapa hajatoa yeye mwenyewe..kuna jopo la watu limekaa nae likamshauri kwa kila kona.... so kama maamuzi aliyofanya si sahihi maana yake sio tu yeye ni mzembe bali advisers wake wote ni mbumbumbu....
     
  4. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2012
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,884
    Likes Received: 434
    Trophy Points: 180
    how sir?
     
  5. M

    Mkandara Verified User

    #5
    May 7, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ukweli ni Upi tunaopinga hapa. Hawa Mawaziri waliochaguliwa kabla ya kuapishwa bungeni, wakisha apishwa hiyo kesho wataanza kufanya kazi za Uwaziri ikiwa ni pamoja na kutayarisha bajeti.
    Tusijidanganye ktk haya hata kidogo hivyo wataanza kufanya majukumu yao kinyume cha ibara ya 56 maana bunge halitaanza kesho wala kesho kutwa.
     
  6. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Mwanasheria mkuu wa serikali amesema jk hajavunja katiba kumpa uwaziri mtu ambaye hajamuapisha baada ya kua amempa ubunge...so amesema kwamba ubunge wa mbunge mteuliwa huwa unatambulika punde tu baada ya prezidar kumtangaza.
     
  7. d

    dicaprio Member

    #7
    May 7, 2012
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kuna kitu huwa tunajifunza kila uchao
     
  8. andishile

    andishile JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,430
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    anawaapisha leo saa tano,wewe utasemaje atalivunja kwa kulivunja na kuiunda upya?
     
  9. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    uongo hauna faida ni hasara tupu.
     
  10. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #10
    May 7, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hii habari baada ya muda nikifungua itakuwa hivi:

    Invalid Topic specified. If you followed a valid link, please notify the administrator
     
  11. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tatizo la JK na serikali yake ni utumiaji wa mabavu hata pale panaphitaji kuheshimu katiba na sheria za nchi. Hatutaona ajabu kama akiendelea na zoezi la kuwaapisha hao mawaziri "kabla hawajawa wabunge".
     
  12. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tungeitembelea katiba kadri ya maelezo ya Mwanasheria Mkuu wa serikali na kupata tafsiri sahihi ingesaidia kuhitimisha mjadala huu.

    Kutoka nje ya maelezo ya katiba tunapoteza muda na kuongeza tetesi ambazo hazina mwisho
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwani hapa kuna tatizo gani? Kuapishwa si protokali tu?
     
  14. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mi mwenyewe nilijua haiwekekani mtu akateuliwa kuwa mbunge na kuapishwa kuwa waziri kabla hajala kiapo cha kuwa mbunge.
     
  15. N

    NICE LAMECK JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Niliona hili tatizo la ukiukwaji wa katiba mapema pale alipowateuwa wabunge watatu na nikawa nangojea anataka kufanya nini kumbe ni kuwapa Uwaziri. Hapa AG kapotoka na kadanganya ni kosa kikatiba kwani Raisi kabaka Muhimili mwingine wa Serikali ambao ni Mbunge.
     
  16. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #16
    May 7, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Hivi la Mwinyi nalo AG kajibu?
     
  17. C

    Curriculum Specialist JF-Expert Member

    #17
    May 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 2,737
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nikweli kavunja katiba, ibara ya 56 inasema waziri ataanza kutekeleza majukumu yake baada kula kiapo mbele ya raisi na viapo vingine kwa mujibu wa sheria iliyotungwa na bunge! Hii maana yake nini?
     
  18. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Confirmed.

    Raisi Kikwete amechanganyikiwa!
     
  19. C

    Curriculum Specialist JF-Expert Member

    #19
    May 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 2,737
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hilo wamelikwepa, hawajibu, na hili lingine ni ubabaishaji tu, katiba imesiginwa!
     
  20. N

    NTABWENKE Senior Member

    #20
    May 7, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama ni kweli kavunja katiba na AG anasema ni sawa basi hii ni kama kisa cha mfalme Ahabu kwenye Biblia ambapo Mungu alimruhusu shetani aweke pepo la uongo ili kumwangamiza Ahabu, huu ufalme tulonao wasaidizi hawamsaidii mkuu hawana ushauri ila kujaza matumbo yao, kila kitu wanamwambia fanya ufanikiwe.
     
Loading...