Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete awasili mjini Blantyre, Malawi kushiriki mazishi ya Mutharika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wanangwa, Apr 22, 2012.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Tanzania nchi yangu nakupenda kwa moyo wote. Nitafia hapahapa Tanzania.

    Rais...amewasili...Malawi leo jioni kuhushuria Mazishi...anatarajia kurejea nchini kesho tarehe 23 April mara baada ya maziko - P. Kibanga




    [​IMG]
    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI




    Rais Jakaya Mrisho Kikwete amewasili mjini Blantyre ,Malawi leo jioni kuhushuria Mazishi ya Profesa Bingu wa Mutharika, aliyekuwa Rais wa Malawi., aliyefariki tarehe 5 April, 2012 Kufuatia matatizo ya Moyo

    Rais Kikwete ni miongoni mwa Viongozi wakuu Saba kutoka nchi jirani na Malawi.

    Nchi hizo ni Afrika Kusini, Benin, Kenya, Msumbiji, Zimbabwe na Zambia.


    Wakati huohuo Ikulu inapenda kukanusha taarifa zilizonukuliwa na baadhi ya vyombo vya habari kudai kuwa Rais ametofautiana na Waziri Mkuu kuhusu aina ya hatua za kuwachukulia Mawaziri wanaotuhumiwa na ubadhirifu katika Wizara zao.

    Napenda kueleza Umma kuwa taarifa hizo si za kweli.

    Pia nitumie nafasi hii kuwatahadharisha waandishi wa habari kuwa makini, waangalifu na wachambuzi wakati wa kupokea, kusikiliza na kuandika au kutangaza taarifa wanazopata.

    Rais kikwete aliwasili kutoka Brazil alipokuwa amekwenda Kwa Ziara ya kikazi ya siku tano tarehe 21 April, 2012.

    Kwa hivyo basi Rais hajapata taarifa yeyote rasmi kutoka kwa Waziri Mkuu, na bado anasubiri kupewa taarifa hyo rasmi Kwa vile suala la tuhuma hizo limetokea Bungeni.

    Na kama kuna Waziri ambaye ameandika barua ya kujiuzulu, basi atakua amemuandikia Rais na kama zipo Rais ndiye atakaye zipokea na kuamua hatua inayofuatia.


    Kwa hivyo sio busara hata kidogo kwa vyombo vya habari kueneza uongo na fitna zenye lengo la kuchonganisha si viongozi tu, bali hata viongozi na wananchi kwa ujumla.


    Rais Kikwete anatarajia kurejea nchini kesho tarehe 23 April mara baada ya maziko.


    Imetolewa na Premi Kibanga,


    Mwandishi wa Habari wa Rais, Msaidizi

    Blantyre -Malawi.

    22 April, 2012
     
  2. l

    liverpool2012 Senior Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa si kawaida yake,yupo na mama salma
     
  3. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    I see huyu jamaa nafkiri mgonjwa tumsifuni kwa roho Yake ngumu kama chuma..ewe mwenyezi mungu tuokoe na hili janga.
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    jamaa hachoki na safari. dah!
     
  5. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    hiv c katoka Rio De Janero jana, ina maana ameunga?
     
  6. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kasign resignation zao mwache akale raha. Mwalimu angechelewa kufa asingeupata
     
  7. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,147
    Likes Received: 3,410
    Trophy Points: 280
    ila kikwete anadharau mbaya..huyu inabidi siku moja akirudi akute ikulu imetekwa.
     
  8. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    huyu mtu ni kichekesho
     
  9. M

    Mbozib JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mbona anatia aibu alimteua makamu wa raisi wa nini si anaweza kufanya kazi zote bila msaidizi.BIG UP VASCO DA GAMA
     
  10. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    hamna mapumziko wala kutuma mwakilishi, akiondoka madarakani atakuwa na picha za dunia nzima
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwenye Press release ya Ikulu leo Kurugenzi ya mawasiliano wanasema hivi:

    "....Mheshimiwa Rais Jakaya Mrisho Kikwete, ambaye alikuwa katika ziara ya kikazi nchini Brazil, amerejea jana Aprili 21, 2012 jioni. Hajaonana wala kufanya mazungumzo na Waziri Mkuu, Mhe. Pinda.
    Hivi sasa Mhe. Rais anasubiri kupata taarifa rasmi kutoka Bungeni Dodoma".


    Sasa ningeomba kuuliza, rais anasubiri taarifa ya bunge au yuko safarini (tena) huko Malawi? kwa taarifa hiyo ya Ikulu rais hana habari kuhusu nini kinaendelea hapa nchini maana 'hajafanya mazungumzo na waziri mkuu". Yaani amefika nchini na kuondoka bila kujua chochote? Na anasubiri nini kama hajaongea na PM?

    Binafsi naona hapa washauri wa rais wamemwangusha. Inakuwaje rais ahairishe safari kutokana na kifo cha mcheza sinema (Kanumba) lakini sio wakati nchi iko kwenye hali tete kama sasa? Kwa nini asimtume Makamu wa rais amwakilishe kwenye hayo mazishi? Priority yake ni ipi? Tanzania first? au foreign leaders first? Kama ni kweli yuko Malawi italeta tafsiri mbaya sana.
     
  12. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Si mnajua Rais wetu mtu wa watu jamani? Hakosi misiba ilimradi tu kuwe na vyombo vya habari aweze kuuza sura
     
  13. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,180
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Hivi yuko na ndege ya rais au changanyikeni?
     
  14. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    teh teh huku nyumbani kunaungua. sasa si mchomo nyumba moto tu ili akiudi akose pa kufikia. upuuzi huu! kuna mambo ya msingi ya kufanya kuliko huo msiba kipindi hiki. anyway kama tanzania daima walivyosema kilichopo TZ ni upepo wa muda tu. so why should he care kama utatulia? kalakabahoo wa tz tumeliwa
     
  15. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    we mwache tu sasa utaamini kwamba serikali ya nchi hii sio sikivu makamu wa raisi yupo wapi kwani hawezi kwenda dr shein kuiwakilisha muunganano? naamni sasa kwamba hakuna waziri atakae jiuzulu hata mmoja Mungu itazame tanzania kweli mungu anakazi "wabariki viongozi wake" ni moja ya maneno katika wimbo wa taifa
     
  16. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    ujuwe nilipopata ile taarifa ya ikulu vs tanzania daima na kusikia hii mpya ya kwamba kawasili malawi nikajuwa katua blantaya akitokea kwa maximo. kumbe kalala magogoni, na leo anaenda kula ubwabwa wa hitma kwa bingu.
     
  17. K

    Keil JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama ame-saini mbona akina Omar Nundu bado wanaendelea kujitetea kwa kuitisha Press Release.
     
  18. G

    GENDAEKA Member

    #18
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM ina watu waajabu sana
     
  19. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #19
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mwacheni akawazike wenzake
     
  20. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,434
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mkuu hiyo ni taarifa ya jikoni magogoni. amini usiamini.
     
Loading...