Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete aunda tume mgogoro UDOM

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Saint Ivuga, Jan 16, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Saturday, January 15, 2011

    Rais Kikwete aunda tume mgogoro UDOM



    [​IMG]
    SAKATA la uongozi na wahadhiri wa Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) limeingia katika hatua nyingine baada ya Rais Jakaya Kikwete kumwagiza Katibu Mkuu Wizara ya Elimu na Mafunzo kuunda Tume tatu zitakazoshughulikia madai ya msingi ya wahadhiri hao.

    Agizo hilo lilitolewa katika taarifa ya maandishi iliyopatikana jana baada ya wahadhiri hao kusisitiza kutoingia madarasani hadi kero zao zitakaposhughulikiwa ikiwemo ya kutolipwa mishahara mipya iliyoanza kutolewa Novemba, 2010.
    Kauli ya Rais imekuja siku chache baada ya wahadhiri wa UDOM kutaka kumwona Rais na Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, ili kuwaeleza madai hayo na kero nyingine zinazohusu ustawi wa chuo hicho.
    Miongoni mwa tume zitakazoundwa ya kwanza itakuwa chini ya Ofisi ya Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali ambayo itakua na kazi ya kukagua mishahara ya wahadhiri hao kazi iliyotarajiwa kuanza mapema kwa kukagua orodha ya mishahara ya ‘Pay roll’ za wafanyakazi wa chuo hicho.
    Tume ya pili iliyoundwa ni ile ya Makatibu Wakuu ambayo itadadisi masuala mbalimbali yanayohusu UDOM ili kujua matatizo yaliyopo na chanzo chake.
    Kwa mujibu wa taarifa hiyo tume ya nyingine inamhusisha Kamishna wa Vyuo Vikuu vya Tanzania ambayo itaangalia masuala mbalimbali na masomo ya taaluma.
    Wakati hayo yakiendelea, Waziri Mkuu Mizengo Pinda, leo anatarajia kukutana na serikali ya wanafunzi pamoja na kuzungumza na wahadhiri wa chuo hicho kikubwa Afrika Mashariki.
    Kwa mujibu wa mwenyekiti wa Umoja wa Wanataaluma wa Chuo Kikuu cha Dodoma (Udomasa), Paul Loisulie Pinda, anakuja kushughulikia matatizo mbalimbali yanayojitokeza na yanayoendelea chuoni hapo.
    Adiha, mwenyekiti huyo alisema wanaendelea na mkutano endelevu ambao pamoja na mambo mengine wanajadili namna ya kuufikisha mahakamani uongozi wa chuo chao.
     
  2. Omukuru

    Omukuru JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi tutaenda mpaka wapi kwa mwendo huu wa kuburuzwa na uongozi dhaifu namna hii. Kila kitu tume, tume, tume... Hili lilikuwa suala la kukaa ofisini na washauri wachache, kuwasikiliza wahadhiri na kutoa suluhisho. Matokeo ya kuwa na vilaza kwenye uongozi, wasio na uwezo wa kukabiliana na hoja za wasomi; wanajificha nyuma ya tume. Na wengine wanafurahia tume maana ni ulaji wao ndani ya matatizo ya watu na umaskini wa nchi.
    Ni kiasi cha kupitia mafaili yanayoweka kumbukumbu za operations zinazodaiwa haziendi sawa, kama walivyofanya wahadhiri wenyewe.
    Kama suala wazi kabisa kama hili linaundiwa tume, je bunge likianza na mijadala yake mizito, kila mjadala utaundiwa tume?
     
  3. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    I wonder hizi pesa zakulipa tume huwa zinatoka wapi??? Kweli kabisa huu ni uvivu wakufikiri.
     
  4. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    itaundwa na tume ya kutoa majibu, baada ya tume ya kuchunguza kumaliza kazi yake
     
  5. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    JK nchi imemshinda
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    A tumelism nation
     
  7. L

    Leney JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    lol
     
  8. B

    Baba Tina Senior Member

    #8
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tume zinazoundwa na ofisi ya rais hazina lolote suala la msingi ni kuwawajibisha wahusika wote hayo mamilioni ya kuunda tume yangetumika kupunguza kero za wahadhiri.
     
  9. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ameunda tume!
     
  10. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,688
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    duuu....!
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    tume ilikuja na majibu gani?
     
  12. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hiyo tume ilichangia kuleta tija gani katika mogogoro isioisha kati ya wanafunzi na waalimu dhidi ya uongozi wa UDOM, au juhudi zote zilikua ni zimamoto tu kama siku zote??????????????/
     
  13. Colgate

    Colgate Member

    #13
    May 2, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chuo chenyewe kimeanza zimamoto na kinaendeshwa zimamoto, matatizo yanaundiwa tume zimamoto yanatafutiwa utatuzi zimamoto.
    Graduate wake wanaandaliwa zimamoto. Hatuwezi kutegemea lolote jipya zaidi ya zimamoto.
    Sasa inabidi tukiite
    Chuo Kikuu cha Zimamoto
     
Loading...