Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete apangua Baraza la Mawaziri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kiparah, May 4, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. k

    kiparah JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,176
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hatimaye Rais Jakaya Kikwete amefanya mabadiliko katika baraza la mawaziri ambapo mawaziri kadhaa wameondolewa, wapya wameingizwa na wengine kuhamishwa wizara huku kadhaa wakiendelea kushika nafasi zao.
    [video=youtube_share;vLYw0ZkF_-g]http://youtu.be/vLYw0ZkF_-g[/video]​

    - Rais amemteua mbunge mwingine mpya - Bi. Saada Mkuya Salum
    - Imeelezwa kuwa tukio hili litakuwa LIVE kwenye vituo vya televisheni na baadhi ya redio.
    - Wizara ya Nishati na Madini itaongezewa naibu waziri na ikibidi baadae itaweza kugawanywa...
    - Mawaziri watawajibishwa kisiasa lakini waliosababisha waziri awajibike hawataachwa!
    - Kuanzia sasa akiwajibishwa Waziri basi na watendaji wote walio nyuma yake watawajibishwa\

    NAAM:
    ORODHA YA MAWAZIRI NA NAIBU MAWAZIRI


    MAWAZIRI

    1. OFISI YA RAIS

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Mahusiano na Uratibu)
    Ndugu Stephen M. Wasira, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, (Utawala Bora)
    Ndugu George Mkuchika, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (UTUMISHI)
    Ndugu Celina Kombani, Mb.,


    2. OFISI YA MAKAMU WA RAIS

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais (MUUNGANO)
    Ndugu Samia H. Suluhu, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais (MAZINGIRA)
    Dr. Terezya P.L. Huvisa, Mb.,


    3. OFISI YA WAZIRI MKUU

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Uwekezaji na Uwezeshaji)
    Ndugu Mary M. Nagu, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (TAMISEMI)
    Ndugu Hawa Ghasia, Mb.,

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu na Bunge)
    Ndugu William V. Lukuvi, Mb.,


    4. WIZARA

    Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki
    Ndugu Samuel J. Sitta, Mb.,

    Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa
    Ndugu Shamsi Vuai Nahodha, Mb.,

    Waziri wa Ujenzi
    Dr. John P. Magufuli, Mb.,

    Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii
    Dr. Hussein A.H. Mwinyi, Mb.,

    Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi
    Dr. Shukuru J. Kawambwa, Mb.,

    Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto
    Ndugu Sophia M. Simba, Mb.,

    Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa
    Ndugu Bernard K. Membe, Mb.,

    Waziri wa Katiba na Sheria
    Ndugu Mathias M. Chikawe, Mb.,

    Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi
    Ndugu Emmanuel Nchimbi, Mb.,

    Waziri wa Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi
    Dr. David M. David, Mb.,

    Waziri wa Kazi na Ajira
    Ndugu Gaudentia M. Kabaka, Mb.,

    Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia
    Prof. Makame M. Mbarawa, Mb.,

    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi
    Prof. Anna K. Tibaijuka, Mb.,

    Waziri wa Maji
    Prof. Jumanne Maghembe, Mb.,

    Waziri asiyekuwa na Wizara Maalum
    Prof. Mark Mwandosya, Mb.,

    Waziri wa Kilimo, Chakula na Ushirika
    Eng. Christopher Chiza, Mb.,


    Waziri wa Uchukuzi
    Dr. Harrison Mwakyembe, Mb.,

    Waziri wa Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo
    Dr. Fenella E. Mukangara, Mb.,

    Waziri wa Maliasili na Utalii
    Ndugu Khamis Kagasheki, Mb.,

    Waziri wa Viwanda na Biashara
    Dr. Abdallah O. Kigoda, Mb.,

    Waziri wa Fedha
    Dr. William Mgimwa, Mb.,

    Waziri wa Nishati na Madini
    Prof. Sospeter Muhongo, Mb.,


    5. NAIBU MAWAZIRI


    OFISI YA RAIS

    HAKUNA NAIBU WAZIRI


    6. OFISI YA MAKAMU WA RAIS

    Naibu Waziri, Ofisi ya Makamu wa Rais
    Ndugu Charles Kitwanga, Mb.,


    7. OFISI YA WAZIRI MKUU

    Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (TAMISEMI)
    Ndugu Majaliwa K. Majaliwa, Mb.,

    Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (TAMISEMI)
    Ndugu Aggrey Mwanry, Mb.,



    8. WIZARA MBALIMBALI

    Naibu Waziri wa Kazi na Ajira
    Dr. Makongoro M. Mahanga, Mb.,

    Naibu Waziri wa Kilimo, Chakula na Ushirika
    Ndugu Adam Malima, Mb.,

    Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi
    Ndugu Pereira A. Silima, Mb.,

    Naibu Waziri wa Viwanda na Biashara
    Ndugu Gregory G. Teu, Mb.,

    Naibu Waziri wa Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi
    Ndugu Benedict N. Ole-Nangoro, Mb.,

    Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa
    Ndugu Mahadhi J. Maalim, Mb.,

    Naibu Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi,
    Ndugu Goodluck J. Ole-Medeye, Mb.,

    Naibu Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto
    Ndugu Ummy A. Mwalimu, Mb.,

    Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi
    Ndugu Philipo A. Mulugo, Mb.,

    Naibu Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki
    Dr. Abdulla Juma Abdulla, Mb.,

    Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii
    Ndugu Lazaro Nyalandu, Mb.,

    Naibu Waziri wa Ujenzi
    Ndugu Gerson Lwenge, Mb.,

    Naibu Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii,
    Dr. Seif Suleiman Rashid, Mb.,

    Naibu Waziri wa Nishati na Madini
    Ndugu George Simbachawene, Mb.,

    Naibu Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia
    Ndugu January Makamba, Mb.,

    Naibu Waziri wa Uchukuzi
    Dr. Charles J. Tizeba, Mb.,

    Naibu Waziri wa Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo
    Ndugu Amos Makala, Mb.,

    Naibu Waziri wa Maji
    Eng. Dr. Binilith Mahenge, Mb.,

    Naibu Waziri Nishati na Madini
    Ndugu Stephen Maselle, Mb.,

    Naibu Waziri wa Katiba na Sheria
    Ndugu Angela Jasmine Kairuki, Mb.,

    Naibu Waziri wa Fedha
    Ndugu Janet Mbene, Mb.,

    Naibu Waziri wa Fedha
    Ndugu Saada Mkuya Salum, Mb.,
     
  2. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,893
    Likes Received: 407
    Trophy Points: 180
    so what? hata tukibaki bila mawaziri sawa tu.. sijaonaga wanafanya nini
     
  3. M

    Mario Gomez JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Muda wote wakuu tumekuwa tukisisitiza habari nyeti kama hizi muwe mnaweka source,nini chanzo cha habari yako mkuu isije ikawa unasema saa kumi atatanganza baraza la Mawaziri akaja tangaza jumatano week ijayo!
     
  4. Ciphertext

    Ciphertext Senior Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asipotangaza lazima useme na Ban, maana kamekuwa kamchezo hapa JF.
     
  5. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mh.Bigbro,Kikwete ni Rais wetu mimi na wewe haijalishi ulimpigia kura au hukumpigia! Labda kama wewe ni raia wa marekani kama mnavyopenda mueleweke.Haina maana kama humpendi basi ndiyo anakuwa siyo rais wako
     
  6. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,324
    Likes Received: 1,983
    Trophy Points: 280
    Nasikia PM atakuwa Mwandri....excellent pick...
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mbatia waziri gani?
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Jana asubuhi tumeambiwa atatangaza wakati wowote kuanzia sasa; akatangaza wabunge wa kuteuliwa. Leo asubuhi kuna mtu amekuja na thread hapa kwamba Baraza litatangazwa saa nne na sasa wewe unakuja na news kwamba litatangazwa saa kumi. Huenda wote mko sawa kwa kuwa kwa kizungu saa nne ni saa kumi na saa kumi ni saa nne.

    Vipi ameitisha waandishi wa habari au itakuwa ni TBC1 peke yake?

    Let us keep on waiting kwa kuwa lazima atatangaza wakati wowote!
     
  9. M

    MTK JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,847
    Likes Received: 1,563
    Trophy Points: 280
    Hebu rekebisha hivi: Hatimaye rais JK atatangaza "Baraza la mchwa wakeketaji"; sounds better kwa sababu bila kuwaadabisha hao wanaotuhumiwa hata hawa it is only a matter of time wataanza kukeketa mali ya umma; hebu kaa chonjo uone prophesy yangu inavyo-jimanifest.
     
  10. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kweli Mtanzania Mtu Mzima ... kuna mweye shauku ya dhati kuhitaji kujua ..huo mkusanyiko mpya ..wa hao watu ..!! Kwani unatofauti gani na ule uliopita? Gari wabadili rangi au Dereva ili kupata safari yenye matumaini na neema????
     
  11. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hamna taarifa ya ikulu isiyovuja, huenda hii pia ni kweli, maana tetesi nyingi tu za JK huwa zinakuwa kweli.

    Jana kuna mtu alileta ya Mbatia na baada ya masaa kadhaa ikawa kweli.

    Mimi naweza kuamini tu maana hakuna hata cha maana sana kwenye hilo baraza hata likifichwafichwa! Wanondoka wezi wazoefu wanaingia wezi trainee na baada ya muda tu tunaanza kulizwa kama kawaida. Hakuna ahueni tutakayoipata mpaka CCM ing'oke wandugu!

    Hapa ni sawa na kutibu malaria kwa dawa ya kutuliza maumivu, kichwa kitapoa lakini baada ya muda kiataanza kuuma tena. Ni lazima upige dose ya malaria hakuna short cut!
     
  12. N

    NASEMA MOYONI New Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani hizi habari nyeti
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Nadhani ni Nyeti kuliko Nyeti zenyewe!
     
  14. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jana nimepita home, nikamkuta Dingi ameandaa sherehe. Sasa sijui na yeye ameteuliwa kuwa Waziri.
    Nilipombana sana akaniambia nimepigiwa simu lakini usimwambie mtu.!!!
     
  15. c

    commissioner Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bigbro, kwani wewe ni wa nchi gani? Kama hizo ni hasira tu, basi zitakupunguzia umri.
     
  16. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ngoja tusubiri.
     
  17. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #17
    May 4, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Wewe sio Rais wako?. Hii ndiyo hasara ya kula sana haadi unavimbiwa.
    .
    "WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI".
     
  18. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Tehetehetehetehetehetehe!!
     
  19. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #19
    May 4, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kusubiri lazima maana haya ndiyo maishe yenyewe. Tunamsubiri atangaze tujue hatima yetu.
     
  20. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    hivi baraza jipya linatangazwa kabla ya kuvunjwa la awali? Kimsingi wala silihitaji hilo baraza, ni ufujaji tu wa rasilimali za nchi
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...