Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete: Ama uamue Kusuka au Kunyoa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rev. Kishoka, May 16, 2010.

  1. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #1
    May 16, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Rais Kikwete.

    Wafadhili wameamua kupunguza fungu lao la pesa linalokuja kwenye bajeti yetu. Wameteoa masharti na vitisho ambavyo vyaonekeana wazi kuwa wanachotaka kutoka kwa Tanzania pamoja na kuonekana kuwa ni nia nzuri kama vile kupiga vita ufisadi, lakini wanataka mazingira mazuri ya uwekezaji ambayo tafsiri yake rahisi sana ni kuwa Tanzania iruhusu Wawekezaji waendeleze unyonyaji na kuivuna Tanzania kwa utashi na manufaa yao na si kwa manufaa ya Watanzania na Tafa letu.

    Je unajiandaa vipi kukabiliana na upungufu huo? Je utakimbilia kutafuta Wafadhili wengine, utalegeza masharti yetu kwa ajili ya manufaa na maslahi ya Taifa letu ili kukidhi masharti ya Wafadhili ili watuongezee huko tujisenti au utasimama kidete na kuing'oa Tanzania kutoka mfumo tegemezi?

    Bajeti ya Serikali yetu inategemea asilimia 40 ya fedha za Matumizi na Maendeleo kutoka kwa misaada ya Wafadhili na mashirika ya fedha ya kimataifa.

    Tafsiri nyepesi sana ni kuwa sisi ni nchi huru kwa asilimia 60, asilimia 40 iliyobakia bado iko mikononi mwa wakoloni.

    Ningependa sana ulisome tena Azimio la Arusha na ujiulize ni kipi wewe binafsi an CCM mmeendelea kukosea na hivyo kupoteza asilimia 40 ya Uhuru wetu?

    Labda nikupe dokezo la kukupa faraja ili ufanye maamuzi kwa manufaa na maslahi ya Watanzania na si kukimbilia matakwa ya Mkoloni na vyombo vyake vya fedha.

    Serikali ya Australia, ambayo ni nchi mmoja inayotupa misaada sana, imeongeza viwango vya mapato kwa makampuni yanayofanya uchimbaji wa madini na nishati na kuweka kiwango cha mapato na kodi kwa ni asilimia 40 ya mapato ya uchimbaji wa Madini, Mafuta, Gesi na aina zote za nishati.

    Hugo Chavez, Lous Lula na hata Kabila na Kagame na viongozi wengi wa Dunia ya Pili na ya Tatu, wameamua kulinda maslahi ya nchi zao kwa kuongeza viwango vya kodi na mapato kwa Wawekezaji wa nje ili nchi hizi iachane na tabia ya mazoea ya kutegemea misaada na mikopo kujiendesha.

    Kinachonishangaza mimi ni kuwa huu ni mwaka 2010, Tanzania hatujawa na ulazima wa kutumia Rasilimali zetu kwa lengo mmoja la kukamua Hazina yetu kama tulivyofanya mwaka 1978 tulipoingia vita na Uganda.

    Ni mwaka 2010, Afrika Kusini iko huru na kila nchi inayotuzunguka iko huru pamoja na kuwa kuna chokochoko za ndani lakini ukweli ni kuwa ndoto za Tanzania kuvamiwa ni ndogo mno.

    Sasa kama kwa miaka 25 tumeishi kwa Amani, Utulivu na Mshikamano, iweje tushindwe kujijenga kikamilifu na kuachana na Utegemezi wa misaada na hata kuendelea kuunadi uhuru wetu kwa hiyo asilimia 40 tunayowapa Benki ya Dunia, Nchi wafadhili na Wawekezaji?

    Kwa nini chama chako CCM na Serikali yake vina kigugumizi cha kuleta mapinduzi ya uzalishaji mali ambao utalenga kumnufaisha Mtanzania na si mwekezaji?

    Je ushajiuliza kama tungefuata mkondo na mfano wa Australia na kuongeza pato la Taifa kutoka wka Wawekezaji kutoka asilimia 4 hadi asilimia 40 ni mapato ya kiasi gani tungepata na ni miradi mingapi ya maendeleo tungeweza kuigharamia wenyewe?

    Ikiwa ulikiri kuwa Asilimia 30 ya Bajeti yetu inapotea katika Rushwa, je huoni kama ukiziba kabisa mianya ya Rushwa na Ufisadi na hata kuongeza pato la Taifa kwa asilimia hata 25, Tanzania inaweza kuwa nchi inayojitegemea kabisa miaka 10 kutoka leo?

    Ulipochaguliwa 2005, wengi walitegemea ungekuwa Gorbachev wetu ambye utaleta mapinduzi ya fikra na uzalishaji mali, mapinduzi ambayo yangeiondoa Tanzania kutoka utegemezi.

    Lakini kinachoonekana ni kuwa umeendeleza demokrasia ya kujieleza kwa watu, lakini wanachokuambia, wanacholalamikia hata kukutukana kinaingia sikio moja na kutokea lingine na kasi yako ni kuiingiza Tanzania katika uchumi tegemezi na si ajabu kuongeza wigo wa utegemezi kwa kuuza asilimia zaidi za uhuru wetu kwa kisingizio chako cha kutuingiza katika soko huria au kama aliyekutangulia Rais Mkapa aliyekuwa akituhubiria Utandawazi na kutupumbaza na vijideni tulivyofutiwa huku akiruhusu misahama ya kodi na mapato na kuuza kila rasilimali kwa bei chee!

    Uamuzi wa Wafadhili kupunguza misaada kwenye bajeti yetu isikupe kizunguzungu au shinikizo. Ningekuwa mimi wewe, ningeita timu ifanye kazi ya kuziba mwanya huo wa mapato kwa kuongeza pato la Taifa na kuiga walichofanya Australia!

    Mara nyingine Ukarimu wako unafadhaisha, majuzi kwenye mkutano wa WEF ulikaririwa ukiwaita WB, IMF na nchi wafadhili eti wao ni Wakubwa, je unyonge wako na kujisalimisha kwa wanaotunyonya utakoma lini?

    Tunajua wazi kuwa Takrima, Rushwa na Ufisadi ni vitu vigumu sana kwako kuvishinda, wewe CCM na Serikali yako mmenogewa sana na Takrima na Rushwa. Basi tunakupa Ruksa, kaa na hiyo Takrima yako, ipunguze kutoka asilimia 30 hadi 15, lakini ongeza pato la Taifa kwa kila sekta ambayo mwekezaji kaweka mguu kutoka asilimia 3 hadi asilimia 40. Zaidi ya hilo toa sharti la kutaka Wawekezaji watumie malighafi, nguvukazi na kila aina ya nyenzo kwa kutumia kinachopatikana Tanzania. Ama futa misamaha yote kwa Wawekezaji wote kutoka nje ya nchi na hata wa ndani ya nchi walio na ubia.

    Uamuzi ni wako Mheshimiwa Rais, kusuka au kunyoa!
     
  2. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #2
    May 16, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,555
    Likes Received: 6,183
    Trophy Points: 280
    Asante Rev,
    Does he have the audacity to do that?.
    Safari zitaongezeka kuelekea Libya, Arabuni na China kutembeza bakuli, Wazungu sasa hawana mpango!.
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    May 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tanzania has to be self sufficient. Being self sufficient does not necessarily mean being rich but making do with what you have. Let me give an example. If a person is poor he can prioritize and use his income on his basic needs while cutting down on luxury. This person is not rich but does not need to borrow money from anybody to get by in life. Tanzania can be such a nation. If we cut back on some expenses and prioritize we can make do with that 60% of even increase the 60%. The problem is that our nation has never had a policy planned and implemented to make sure we are a self sufficient nation. We are still a people who think self sufficiency means or requires having a lot. I repeat SELF SUFFICIENCY is the only way we can truly be INDEPENDENT!
     
  4. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #4
    May 16, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mheshimiwa Rais haamini kabisa kwenye kujitegemea.... Hana dalili wala hataki kabisa kusikia kuhusu hilo!

    Very sad!!!

    Ana agaenda ya siri moyoni kuifanya Tanzania isijitegemee kamwe ... ili kihakikisha mawazo ya JK Nyerere yanapotelea mbali kabisa .... kabisa....! Anataka kuvunjilia mbali kabisa ile dhana ya ...Kujitegemea.... Hilo amelionyesha wazi Tangu achukue ofisi!!

    It seems enzi hizo akiwa kijana muaminifu wa siasa ya kujitegemea ilimuumiza somehow psychologicaly etc .... haitaki kwa akili , vitendo na moyo wake wote...KUSIKIA TANZANIA NA FALSAFA YA KUJITEGEMEA ndio maana haishi kuzunguka ulimwenguni kutaka kuhalalisha mtizamo huo duni!!!! KWA VIJIMSAADA !!!!!

    Kimatibabu hili si jambo Dogo hata kidogo!! Tuna mgonjwa Hapa!!

    Rais aulizwe 'Dignosticaly' na awe mkweli ...' DHANA YA KUJITEGEMEA IMEMFAYA NINI???

    Ina mpa maumivu wapi? Upande gani wa Mwili etc

    ASEME ANAONA NINI KIBOVU KWENYE HILO!!!???

    Vinginevyo tusimuamini kabisa na hilo liwekwe hadarani!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  5. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2010
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,167
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Ujamaa na Kujitegemea (from ca. 1967 to 1985 or so)
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    May 16, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,796
    Trophy Points: 280
    Ahsante sana Mkuu Rev Kishoka. Australia nchi ambayo iko katika kundi la nchi zilizoendelea wiki chache zilizopita ilitangaza ongezeko kubwa la kodi kwa makampuni ya uchimbaji dhahabu ambapo ongezeko hilo litaisadia nchi hiyo kuvuna $3 billion na sikuona nyodo zozote kutoka katika makampuni hayo kulalamikia ongezeko hilo la kodi. Hivyo katika bajeti itakayotangazwa wiki chache zijazi Mkullo inabidi aongeze viwango vya kodi kwa makampuni yote ya uwekezaji ili kupunguza pengo kubwa katika bajeti ijayo kufuatia nchi za wafadhili kupunguza kiasi watakachotoa katika bajeti ta 2010/2011 kwa $297 millioni.
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    May 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Self sufficiency siyo lazima uwe Ujamaa but yes Ujamaa ni one option. Self sufficient to me means kuji tosheleza au kuishi ndani ya uwezo wetu. Tuna shindwa nini kuadjust budget yetu iendane na hiyo 60% wakati kila leo wabunge wana jiongezea mishahara na marupurupu, magari ya kifahari yana agizwa na raisi kusafiri kila siku. To me I just want to see a Tanzania which can live within it's means. Tupange budget bila kupigia mahesabu hizo 40% za wahisani.
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    May 16, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,796
    Trophy Points: 280

    yes we can!!! If we're serious
     
  9. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #9
    May 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu swala kama la Australia lina wezeka tu pale ambapo kuna serikali inayo tambua kwamba biashara na wawekezaji wa nje is a two way thing, kwamba serikali ina hitaji wawekezaji na wawekezaji ina hitaji serikali. Then and only then can we find a balance. Sasa kwa nchi kama ya kwetu tunayo ona uwekezaji wa nje kama favor kwetu ina kuwa rahisi zaidi kukubali kila wawekezaji wa nje wanacho taka. I don't know why we don't realize this. Foreign investors need our resources, if only we could stand up to them they would be forced to at least meet as half way. Lakini kama wanaona kila wanacho dai wana pewa kwa nini wasiwe na jeuri ya kudai zaidi?
     
  10. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #10
    May 16, 2010
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,167
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Self sufficiency unayozungumzia inatofautiana vipi na Self reliance (Kujitegemea)?
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    May 17, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,796
    Trophy Points: 280
    Ndiyo nyakati kama hizi huwa namkumbuka sana Mwalimu maana pamoja na kuwa hakuwa perfect kama kiongozi lakini siku zote aliweka mbele maslahi ya nchi. Aliwagomea WB na IMF miaka ambao waliishinikiza Serikali ishushe thamani ya shilingi na mapendekezo mengine mbali mbali ili kuweza kupata mkopo mkubwa toka WB. Yeye aliangalia kwa undani zaidi ni jinsi gani Watanzania watafaidika kama nchi itaamua kushusha thamani ya shilingi. Na lichokiona ni kwamba kila kitu ambacho tungeagiza nje kingekuwa ni gharama kubwa zaidi na hivyo kuwaongezea mzigo Watanzania.

    Kikwete ni lazima awaonyeshe hawa wawekezaji kwamba nchi pia ni lazima ifaidike kwa namna moja au nyingine kupitia uwekezaji wao na si kutaka wapate faida tu bila kulipa kodi kisha waende zao, vinginevyo watajenga kiburi kikubwa sana kwamba wanaweza kabisa kuyapinga maamuzi yoyote ya Serikali kila wakati na wakafanikiwa na kuendelea kuinyonya Tanzania yetu.
     
  12. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #12
    May 17, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    I am not quick to jump and say we need Ujamaa my brother for one reason. There are many nations which a self sufficient and self reliant without being Socialist. There are capitalist states, dictatorships, monarchies etc which are self sufficient and self reliant. So that is why I said Ujamaa is one way but simply endorsing it solely will be contradicting myself because there are nations which have done so without Ujamaa. So I don't think Self efficiency or self reliance simply equals Ujamaa but if we were to explore what paths suits as to take yes i would consider Ujamaa, Nyerere's Ujamaa but a revised edition of it which will ensure that all that made it fail in the 60's and 70's will not be included, a Ujamaa which goes hand in hand with our current reality. I hope you got me mkuu.
     
  13. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2010
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,167
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Bado sijakuelewa mzee! Labda toa mfano wa nchi ambayo ni "Self-sufficient" na "Self-reliant".
     
  14. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    O.k. mkuu nita kupa mifano ya nchi tatu zenye mfumo tofauti ambazo ni self-sufficient na self-reliant. Marekani(Capitalist), Sweden(Social Democratic) na China(Communism). Nchi zote hizi tatu zime jitosheleza kwa maana ya kwamba hazi kopi bali zina kopesha. Zote tatu zina mifumo mitatu tofauti. Now I personally love Social Democracy because of it being in between socialism and capitalism but that is not the point. My point is there is no one way of becoming self-sufficient and self-reliant but the choices vary from nation to nation and situation to situation. That is why I said I wouldn't mind exploring Ujamaa if best suits our reality but I was merely pointing out that self-sufficiency does not necessarily mean Ujamaa. Unless my definition of the concept is wrong mkuu then you can illustrate to me the true definition of the terms, I love learning.
     
  15. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2010
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,167
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Kama ni kujitosheleza na kujitegemea kifedha pekee yake (kama ninavyokuelewa), basi si sahihi kwani nchi zote 3 ulizotaja zina madeni ya nje.
     
  16. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #16
    May 17, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    The country I know fore sure with debt is the U.S. to China. Did not know Sweden & China also have international debt. If that is the case then sorry basi kosa ni kwa upande wangu.
     
  17. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    There is no country on this earth that does not have a national debt. What separates one country from another is the type of debt and the debt inventory (amount). There are two types of debt - commercial debt (trade related) and sovereign debt (government borrowing). Countries which manage their resources well can be free of sovereign debt in the sense of borrowing from other governments or international financial institutions. But so long as they are involved in international trade they will have a certain amount of commercial debt.
     
  18. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #18
    May 17, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Thanks mkuu I get that. That is what I meant to say but I used to broad of a term by just saying debt. I realize my mistake and I thank all who have shown me that.
     
  19. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #19
    May 17, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    kama mkuu mwenyewe ataisoma hi thread mpaka mwisho...unajua kitu atasema...."kelele za mbu hazimzuii mwenye nyumba kupata usingizi"...kwake hayo mawazo ni kelele tu....

    hakika ni kuwa tumeliwa...hapa sioni chaguo la mungu...bali la wachumia tumbo wenye kunufaika na umasikini wa walio wengi.
     
  20. D

    DoubleOSeven JF-Expert Member

    #20
    May 17, 2010
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0


    ...na IRAN. Hivi G15 haendi?
     
Loading...