Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete akaribisha wawekezaji wa Malaysia

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by sulphadoxine, Jun 23, 2011.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Rais jakaya kikwete ameiomba serikali ya Malaysia kuvishawishi vyuo vikuu vya nchi hiyo kuanzisha ama kuamishia shughuli zao hata ikiwezekana kujenga majengo ya vyuo hivyo,katika Tanzania.
     
  2. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwanini aombe badala ya yeey kama Raisi kuweka mazingira mazuri ya watu wa nje kuwekeza kama vile uatikanaji wa umeme n.k. Anamalza fedha zetu buere kuzururua juzijuzi alikuwa Geneva katika mkutano wa ILO akiongea pumba tupu, mara Setchelles na sasa Malaysia.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    kwa umeme gani?
     
  4. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    umeme huu wa kimagumashi,hii ni nchi ya kisanii kwa hiyo kila kitu ni usanii tu.
     
  5. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Red:jamani si mnamjua Rais wetu ni msanii,anaweza kuweka mazingira mazuri na watu wakaja kuwekeza///
     
  6. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    hapo kwenye red, mimi hakuna aliyenialika kutoka kijijini kwetu Kalangala kuja mjini pia, ni mazingira tu!
    Lakini pia tukumbuke kuwa ameshakaribisha utitiri wa mikutano na matokeo ya muda mfupi ni yafuatayo:

    • Umeme umekuwa shida zaidi
    • migogoro makazini, vijijini na vyuoni imeongezeka
    • shiringi yetu ilikuwa $1=Tsh. 1,150/- wakati anachukua nchi sasa ni $1=Tsh. 1,650/-
    • njaa imeongezeka vijijini
    • bei za vyakula zimepanda maradufu
    (ongeza vingine au punguza penye makosa) labda tusubiri matokeo ya muda mrefu kama kifaranga anayesubiri mama yake (kuku) ampe nyonyo!
     
  7. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,534
    Likes Received: 9,338
    Trophy Points: 280
    Heko Kikwete, naunga mkono juhudi zako, na wasioziona wana yao.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Tanzania ilipata uhuru around the same time na Malaysia, leo hii bila aibu tunaenda kuomba huko! Jana bungeni Myinka, Lissu, Zitto wamepiga kelele kuhusu misaamaha ya kodi kwa SEZ & EPZ. Kwa taifa ombaomba inakuwaje tunatoa msamaha wa miaka 10 tena kwa makampuni ya mtaji mdogo? Huko Malaysia tunakopiga magoti wao wanatoa msamaha wa miaka 5.

    Rais Kikwete anatakia atambue kuwa 'solutions' za matatizo yetu zitatoka humu humu ndani na sio kwenye nchi nyingine. Watanzania ndio wenye ufungo wa ku-lock outside matatizo yatu na solution hiyo in my view iko kwenye LEADERSHIP. Maadam ungozi wa ccm wameonekana kutojuwa au kukataa kujuwa mara watanzania wanapotoa orodha ya mambo ya kufanya ili nchi iende, basi hatuna budi kuwaondoa wale woooote wanaziba masikio na kuendekeza hii theory ya ku-import solution. CCM must go kama kweli tunakata kuondoka na hii fedheha ya kuwapigia magoti wanaume wengine kila asubuhi tukiomba misaada.
     
  9. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,534
    Likes Received: 9,338
    Trophy Points: 280
    Wenzetu walipopata Uhuru waliweka misingi mizuri, sisi tuliwekewa misingi mibovu, waliopo sasa madarakani inabidi waibomoe hiyo misingi mibovu, kwani msingi wa nyumba ya vyumba sita uliowekwa baada ya uhuru, huwezi kuujengea "sky scrapper". Umeshabomolewa na sasa ndio tunaanza kuweka msingi wa "sky scrapper". Wakulaumiwa ni nani kwa kuwa tuko nyuma?

    Hiki cha sisi kuvutia wawekezaji kwa sasa wenzetu wa Malaysia walikifanya miaka hiyooo, soma habari za Mahathir Muhammad.
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Maendeleo hayatokani na sky scrapers FaizaFaoxy, you need to learn a thing or two about foundamentals of sustainable national development. Malaysia wamewekeza kwenye rasiliamli watu - INVESTED IN HIS PEOPLE. Tanzania tunaonekana kufanya kinyume.Matokeo ya form IV mwaka 2010 yanaonesha nchi inayoelekea kuzimu. 80% ya wYanafunzi wamefli. Yaani zaidi ya 150,000 ya vijana walifanya mtihani sasa wako mtaani pengine wanauza viberiti na maji baridi. Mwaka huu wadogo zao kwa maelfu watajumuika nao mitaani. Wewe unaongelea physical building. Nikuulize hawa wanaouza viberiti wanafaidiake na sky scrapers? Only twisted mind ndio anaweza kupima maendeleo kwa majengo!
     
  11. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Mkuu hujamuelewa vizuri FaizaFoxy. Hajakusudia skyscraper kwa maana ya nyumba, huo ni mfano tu.
     
  12. F

    Froida JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Kama kawaida yake kama alileta IPTL,Barrick Gold,Richimond,Symbion,atashindwaje kuwaleta wezi wengine waje kujichotea kwenye shamba la bibi tunajua huyo hawezi kuacha juzijuzi hapa kawaleta rafiki zake na dege la kivita qatar waje wajichotee wanyama
     
  13. m

    mjinga JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2011
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 329
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Salaam aleikhum
    wewe kweli ni Muislamu? Unajua dhambi ya unafiki? Umeajiliwa kwa kazi hiyo kwa bei gani? Unajua comments zako zita kukost? Kumbuka Allah yupo mpaka humu ktk komputa. Masalaam
     
Loading...