Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kikwete adanganywa tena

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Sep 20, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    • Asaini tangazo la serikali lililochakachuliwa


    RAIS Jakaya Kikwete amedanganywa tena na baadhi ya watendaji wake, akasaini tangazo lililochakachuliwa. Septemba 5 mwaka huu, Kikwete alisaini tangazo la kusudio la uanzishaji wa wilaya mpya ya Butiama, lakini katika namna ya kushangaza, sasa inaonekana eneo la wilaya mpya ni Nyamisisi.

    Hali hiyo inayotia fedheha kwa Rais wa nchi, imebainika juzi wakati Waziri Mkuu Mizengo Pinda alipofika Butiama kuzuru kaburi la Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere.

    Pinda alilazimika kuwatuliza wakazi wa eneo hili waliotaka kujua sababu za msingi za Rais kubadili msimamo wake na kuhamishia makao mapya yaliyotakiwa kuwa Butiama na kuyapeleka Nyamisisi.

    Pinda alikiri bayana kuwa Rais alisaini tangazo hilo akijua kuwa kilichoandikwa ni makao makuu kuwa Butiama bila kujua eneo lililoandikwa ni Nyamisisi.

    "Hata kama kuna mtu alitaka makao makuu yawe Nyamisisi, kwa kweli haikupaswa hiyo Nyamisisi kuchomekwa hivyo. Hata mngeniuliza mimi makao makuu yawe wapi, ningesema lazima yawe Butiama tu," alisema Pinda na kushangiliwa.

    Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, amesema tangazo hilo lilikuwa na makosa kutokana na kutaja eneo la makao makuu tofauti na lile lililopendekezwa.
    Pinda alisema mpango wa serikali ulikuwa ni makao makuu ya wilaya hiyo yawe katika kijiji cha Butiama ili kumuenzi Baba wa Taifa, Hayati Mwalimu Julius Nyerere.

    Akijibu malalamiko ya wakazi wa Butiama, walioingia katika eneo la nyumba hiyo, wakimtaka atamke kuwa makao makuu yatakuwa Butiama, Pinda alisema:

    "Hili la Butiama kwa kweli linaleta manenomaneno. Sisi serikalini tulidhani ukiwa na wilaya ya Butiama na makao makuu ni lazima yawe Butiama, ili tumuenzi Baba wa Taifa.

    Hata hivyo, alisema pamoja na tangazo hilo kuchomekwa neno Nyamisisi, bado mtu aliyefanya hivyo hajafanikiwa, kwani tangazo hilo sio uamuzi wa mwisho wa kuhusu suala hilo.

    Aliwataka wananchi wa Butiama kulichukulia tangazo hilo kuwa ni pendekezo tu ambalo wanapaswa kulitolea maoni yao kuhusu kulikubali au kulikataa na kwamba maamuzi ya mwisho kuhusu wapi yawe makao makuu ya wilaya hiyo yatatokana na maoni ya wananchi wenyewe.

    Alisisitiza kuwa Butiama ikiwa wilaya sio tu huduma za msingi zitaboreshwa na kuwapa watu sababu ya kwenda wilayani hapo, bali pia itawapa sababu ya kwenda kuzuru nyumbani kwa Hayati Baba wa Taifa.

    Pinda pia alimpa fursa mjane wa Baba wa Taifa, Mama Maria Nyerere, kutoa kauli yake kuhusu suala hilo, ambaye alisema yeye asingependa kuliingilia suala hilo.
    "Hili suala halina tatizo, ninyi na wananchi wote mtakavyoamua ndivyo iwe hivyohivyo," alisema Mama Maria.
     
  2. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ..not really an undertaking, is it?!
     
  3. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    ni kawaida yake hvo sishangai
     
  4. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Raisi DR Jakaya Mrisho Kikwete
    hivi vyuo jamani we hacha tu
     
  5. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
  6. bi mkora

    bi mkora JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 262
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndo kawaida yake hasomagi mikataba mpaka anabadilishana madini kwa net
     
  7. Wed

    Wed JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2011
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa wale tunaoijua vizuri CCM hatushangai kwani huu ndio utendaji wao. Hata ukienda kule bungeni, hawa vilaza huithinisha miswada bila hata ya kuisoma. Kwani mikataba yote mibovu tuliyoingizwa na CCM ilitokeaje ? Jamaa wanatia tu saini hata bila kuisoma ..... na hapa JK ndio kinara wao kwani anachofikiria tu kichani ni jinsi ya kumzidi Vasco de Gama kwa safari za nje ya nchi !
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kadanganywa? Haku soma kabla ya kusign?
     
  9. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #9
    Sep 20, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Kilaza huyo
     
  10. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Du kazi kweli kweli huyu jamaa anaweza hata kutuuza wazima wazima very interesting au ndo alikuwa anawahi safari ya USA!
     
  11. e

    ebrah JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jamani JK wa watu alikuwa amepewa asign wakati anapanga nguo za safari ya washington, si unajua tena mcheche!
    "but in reality this man bana hayupo serious"
     
  12. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    What a shame!
     
  13. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yale yale ya akina machifu wetu na bogus treaty! Unasaini usichokijua.
     
  14. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #14
    Sep 20, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hii inanikumbusha mkataba wa ATC na SAA
     
  15. Didia

    Didia JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 704
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    [Pinda alikiri bayana kuwa Rais alisaini tangazo hilo akijua kuwa kilichoandikwa ni makao makuu kuwa Butiama bila kujua eneo lililoandikwa ni Nyamisisi.

    "Hata kama kuna mtu alitaka makao makuu yawe Nyamisisi, kwa kweli haikupaswa hiyo Nyamisisi kuchomekwa hivyo. Hata mngeniuliza mimi makao makuu yawe wapi, ningesema lazima yawe Butiama tu," alisema Pinda na kushangiliwa]


    Serikali hii inashangaza sana. Hivi inakuwaje Rais anadanganywa marakwamara na bira aibu wanadhihirisha wazi upuuzi huo? Au ni kile kinachoitwa unafiki wa pinda na J.K kutopenda kuonekana wabaya kwa wananchi huku wasaidizi wao wakibeba lawama? Hivi inakuwaje RAIS ana anguka tu sahihi bila kusoma hata Kichwa cha Dokezo husika?

    Kumbe kosa la Dkt wa Muhimbili kumpasua mtu kichwa badala ya mkuu ilikuwa ni picha tosha jinsi serikali inavyofanya kazi.
    Ama kweli vitu vinavyokwamisha maendeleo ya nchi hii ni vingi mno
     
  16. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Shahada yake ya udakitari ni ya chuo gani ?
     
  17. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hampendi Baba wa Taifa hayati Julius Nyerere -- mnakumbuka ile ishu ya chuo cha jeshi cha Monduli? Mmewahi kumsikia hata siku moja JK akimtaja Nyerere kama 'Baba wa Taifa'?
     
  18. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    walio husika wapekwe mahakamani mara moja
     
  19. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,256
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Hii mbaya sana!
     
  20. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #20
    Sep 20, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,359
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Haya kama ni kweli basi hayabebeki? Kwani Rais akipelekewa kitu kusaini si kunakuwa na watu weledi wamekisoma na kukipitia na kujiridhisha au hao hao ndio wachakachuaji? Kama ni kweli basi hapa nategemea Rais achukue maamuzi mepesi ya kuwatimua wooote ambao hiyo karatasi iliyosainiwa ilipita mikononi mwao. Tukicheza kuna siku Rais atasainishwa karatasi ya kusema kwamba amejiuzulu bila yeye kujua!
     
Loading...