Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Kibaki amsimamisha Naibu Jaji Mkuu, Nancy Baraza Amteua Mtz Jaji A. Ramadhan

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jason Bourne, Jan 26, 2012.

  1. Jason Bourne

    Jason Bourne Senior Member

    #1
    Jan 26, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    25/01/2012

    *

    Rais wa Kenya, Mwai Kibaki amemsimamisha kazi Naibu Jaji mkuu bi. Nancy*Baraza na*kuunda jopo ambalo litaufanyia uchunguzi mwenendo wake kutokana na shutuma zinazomkabili.

    Jaji*Baraza, anashutumiwa kumtishia maisha kwa bastola mlinzi wa duka moja kubwa, Bi Rebecca Kerubo wakati wa sikuya mkesha wa mwaka mpya, pale Rebecca alipomwendea na kutaka arudi ili amkague kufuatia utaratibu wa duka hilo ulilokuwa ukikagua kila mtu aliyeingia ndani ikiwa ni hatua za kujlinda dhidi ya hatari ya mashambulizi ya Al-Shaabab.

    Inasemekana Bi. Baraza alichukizwa na kitendo hicho na kukiona kama kudhalilishwa na ndipo aliposhikwa na ghadhabu na kumwambia bi Rebecca kuwa anapaswa kuwafahamu baadhi ya watu mashuhuri nchini humo, huku akimfinya pua na kumsukuma.*

    Kama vile dhihaka hiyo haitoshi, inaripotiwa kuwa Bi. Baraza alitoka nje na kuendeleza vitisho na maneno dhidi ya Rebecca kiasi cha kusema angeweza kumwua na hata kuthubutu kumwamuru mmoja wa mlinzi wake ampige risasi lakini mlinzi huyo hakufanya hivyo. Ndipo inaposimuliwa kuwa Naibu Jaji *huyo alitoa bastola na kuielekeza tumboni mwa bi. Rebecca ambapo alisema angeweza kuifyatua.*

    Alipohojiwa na wanahabari kuhusu tukio hilo, kwenye video Rebecca anasema kitendo alichofanyiwa kilimstua na kusababisha kuhofia uhai na maisha yake.

    Jopo la wachunguzi hao litaongozwa na aliyekuwa Jaji Mkuu wa Tanzania, Augustino Ramadhan kama Mwenyekiti.

    Wajumbe wengine ni Profesa Judith Behemuka, Philip Ransley, Surinder Kapila, Beuttah Siganga, Grace Madoka na Prof Mugambi Kanyua.

    Katika taarifa kwa vyombo vya habari kutoka ikulu ya Nairobi, Rais Kibaki alisema wakati wa uchunguzi, Bi*Baraza hatoendelea na majukumu yake ya idara ya mahakama.

    "Kwa wakati huu, Mheshimiwa Jaji Nancy Makokha*Baraza, Naibu Jaji Mkuu, Mahakama ya juu ya Kenya amesimamishwa kazi mara moja kwa mujibu wa kifungu 168(5) cha katiba." Alisema rais Kibaki.

    Katika muda huo atakaokuwa amesimamishwa kazi, Jaji*Baraza, atakuwa anapata nusu mshahara hadi pale uchunguzi utakapokamilika na kufahamika kupitia mapendekezo ya jopo kama atarejeshwa kazini au atimuliwe.

    Kuundwa kwa jopo kumetokana na mapendekezo yaliyowasilishwa kwa rais Kibaki na tume inayoshughulika na masuala ya idara ya mahakama iliopendekeza*Baraza*asimamishwe kazi na uchunguzi juu ya mwenendo wake ufanywe.
     
  2. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Good, hapa hakuna kulindana
     
  3. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,915
    Trophy Points: 280
    Ndiyo adhaa ya wamama kuwa na vyeo vikubwa,
    wanaona kama kila kitu wanakiweza wao.
     
  4. H

    House1932-1951 Member

    #4
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni hatua nzuri katika usawa kati ya tabaka tawala na tawaliwa,kibaki vipi kuhusu Uhuru na Ruto kwa mjibu wa ibara ya 60 ya katiba mpya ulipaswa kuwasimamisha kwa kuwa wameshusha hadhi ya ofisi zao,acha uoga Mh.
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Jaji Augustino Ramadhan wa Tanzania anahusikaje na utendaji kazi wa public figure Kenya?
     
  6. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Matunda ya katiba mpya baba.
     
  7. LUPITUKO

    LUPITUKO JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 220
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Mkuu Kuchunguza tuhuma c lazima uwe mtu wa eneo au nchi husika, ni kama kina Ocampo, Interpol nk tena ndio poa zaidi kwa vile hakuna kulindana hapo! Wakenya wenyewe wako corrupt na ukabila mno pengine ndio mana Jaji Ramadhani kawekwa hapo kudhibiti upendeleo au uonezi.
     
  8. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    ungekuwa umesoma sheria ungekutana na somo linaitwa legal method humo ndani kuna kitu kinaitwa tenure of jugdes hapo ungejua utaratibu mzima unaotumika kumvua mtu u judge.
     
  9. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,805
    Likes Received: 933
    Trophy Points: 280

    Kweli Wakenya hamnazo unamfinya pua mwezio kisa wewe ni mtu maarufu..khaaa!
     
Loading...