Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Karume Akagua Gwaride la Idd - Imekaaje?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Allien, Dec 8, 2008.

  1. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #1
    Dec 8, 2008
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Asalaam Aleykhum Viongozi;

    Nimesikia na kuona katika Taarifa ya Habari ya ITV (very briefly) leo usiku Rais Karume amekagua gwaride la Idd. Niliona gadi moja ya vijana wetu wa kazi FFU.

    Hii imekaaje?

    Naomba mnisaidie kujua mantiki ya Gwaride katika sherehe za kidini.
     
  2. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Karume ni Rais wa Zanzibar na ana mamlaka ya kufanya atakavyo Zanzibar ikiwa ni pamoja na kukagua Gwaride.

    Kuhusu mantiki ya gwaride katika sherehe za dini, huenda ni ceremonial tu, kwani Karume alialika mabalozi waliokuwepo Zanzibar pia.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,823
    Trophy Points: 280
    Kama ni kweli basi hii ina walakini. Kukagua Gwaride siku ya Idd!!!? :confused:
    Itakuwa ni mara ya kwanza katika historia ya Tanzania. Au kakagua gwaride siku moja kabla ili kusherehekea uhuru wa Tanganyika? Kama ni hivyo kwanini hakusubiri hadi leo hii siku ya sherehe yenyewe!?
     
  4. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #4
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu; Hapa sijakuelewa. Ina maana anaweza kukagua pia Gwaride la Christmas?
     
  5. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kiongozi Bubu;

    Mtangazaji alieleza very clearly kuwa "Rais Karume pia amekagua Gwaride la Idd" na walionyeshwa pia Mabalozi ambao wapo Zanzibar.

    Duu! Hakuna Mwanazuoni yeyote anyefahamu juu ya hili atusaidie maelezo ya kuridhisha?
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,393
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Inasemekana:

    1. Asilimia 99 ya watu wa visiwa/nchi ya Zanzibar ni Waislam
    2. Wakati wa Ramadhani hairuhusiwi kula/kuuza chakula mchana
    3. Utamaduni na sheria za Zanzibar zinaheshimu misingi ya Kiislamu


    Kama nilivyosema, inasemekena.
     
  7. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #7
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kiongozi;

    CIA World Fact Book ya 2008 ina facts hizi juu ya Tanzania:

    Population: 40,213,160

    Religions:

    mainland - Christian 30%, Muslim 35%, indigenous beliefs 35%; Zanzibar - more than 99% Muslim.

    Mimi sina uhakika na Souces za Data hizo.

    Hata hivyo bado napata tabu ya kujua mantiki ya Gwaride katika sherehe za kidini.
     
  8. Companero

    Companero Platinum Member

    #8
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,393
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkuu unahoji visivyohojika. Unauliza visivyoulizwa. Kwenye lugha ya Kiingereza kuna neno 'defacto'. Kwa Kiswahili nadhani neno hilo linamaanisha 'hali fulani inayotambulika kuwa iko hivyo japo siyo rasmi'. Mantiki ya neno hilo imebeba jibu la swali lako.
     
  9. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #9
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kiongozi Companero;

    Sasa umenichanganya kabisa. Kama huna uhakika na jibu lako bado utakuwa hujanisaidia. Majibu ya "Inasemekana na Defacto" hayatoi jibu kwa swali langu la msingi. My question is very simple and clear. Labda niliweke kwa mapana zaidi.

    Kwa kuwa alikagua Gwaride la Idd, je ni kawaida kwa sherehe za Idd kusheherekeshwa na Jeshi la Police?

    Na kama Serikali za Tanzania hazina Dini, hii imekaaje?

    Na kama ni suala la Defacto, je Gwaride la sherehe nyingine za kidini linaweza pia kuandaliwa?

    Katika kuandaa Gwaride, rasilimali watu, muda, pesa na vinginevyo vinatumika na hivyo kuligharimu taifa. Kumbuka Jeshi la Polisi ni sehemu ya Muungano na hivyo hutengewa bajeti n.k.

    Sina uhakika kama unanisoma vyema sasa.
     
  10. Companero

    Companero Platinum Member

    #10
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,393
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Zanzibar is a defacto muslim country
     
  11. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu, ni kawaida nchi za Kiislamu duniani kuwa na Gwaride siku ya Idd?
     
  12. Companero

    Companero Platinum Member

    #12
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,393
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkuu kwa kweli sijui. Ila kwa nchi zinazochanganya dini na siasa sidhani kama hilo ni tatizo. Kwa Kiingereza gwaride linaitwa parade, yaani, kujikusanya na kujionyesha au kuonyesha. Na parade sio lazima liwe la kijeshi. Ni utamaduni tu wa kuenzi kitu, mtu au tukio fulani. sijui Uislamu unasejame kuhusu ku-parade siku ya Idi. Tuwasubiri wanazuoni waje kutuelimisha.
     
  13. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mhe. Dr Karume sio prez wa kwanza kukagua gwaride siku ya sherehe ya Idd. Baada ya Mapinduzi SMZ, imejiwekea taratibu zake katika kusherehekea sikukuu hiyo ikiwa ni pamoja na kuwepo na Baraza la Idd ambapo shughuli mojawapo ni ukaguzi wa gwaride kabla ya hotuba toka kwa kiongozi wa nchi. Ukaguzi wa gwaride hili ni sawa na ule ambao ufanyika katika Mahakama kuu nchini.

    Kwa ufupi hakuna la kushangaza hapo...
     
  14. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2008
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Siyo kila anachosema Mtangazaji ni sahihi. Hivyo usiwe na tabia ya kuamini kila kitu. Huyo Mtangazaji na chombo chake ITV ni Mabomu. Hakuna kitu kinachoiitwa Gwaride la Idd. Huo ni upotofu. Jaji Mkuu akikagua gwaride kabla ya kuenda kusikiliza kesi hatuiti hilo Gwaride la Korti, au Gwaride la Washtakiwa.Na pia Kama kuna sherehe za Kumsimika Askofu na Mgeni wa Heshima akawa Rais wa Jamhuri(ambaye ni Amiri Jeshi Mkuu) na akaandaliwa Gwaride la heshima (Guard of Honour) kukagua kabla ya kufanya shughuli ya Kumsimika Askofu. Hiyo ni sahihi. Na gwaride hilo hatuliiti la Kumsimika Askofu.
     
  15. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2008
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Asante Pakacha;

    Naweza nisiamini ninachosikia lakini ninachoona kikawa cha ukweli. Liniona Guard ya FFU ambayo Rais Karume alikagua.

    Nashukuru kwa maelezo yenu, ingawa hajakata kiu yangu ya kutaka kujua Mantki yake ni nini. Kama hakuna maelezo, its Ok.
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Dec 9, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,823
    Trophy Points: 280
    Sioni uhusiano wowote wa sikukuu ya Idd na kukagua gwaride, labda watatoa maelezo zaidi ili kufafanua kwanini gwaride lilikaguliwa siku ya Idd vingivevyo ni miujiza ya viongozi wetu kufanya mambo ambayo hayaingii akilini.
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Dec 9, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,823
    Trophy Points: 280
    Ni kiongozi gani mwingine wa SMZ aliyewahi kukagua gwaride siku ya Idd alipokuwa madarakani?
     
  18. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #18
    Dec 9, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    • Komandoo Salmin
    • Wakili
    • Jumbe
    Sina hakika na Mzee Ruska kwani alishika nafasi ya uprez kwa muda mchache sana
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Dec 9, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    How do you say that in English?
     
  20. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #20
    Dec 9, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hili swala la Kiingereza naona umelishikia bango kinoma! Anyway I'll write in english when is needed! So far threads zote ninazo changia zipo kwa kiswahili..:D
     
Loading...