Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Joyce Banda amfukuza kazi Mkuu wa Polisi Malawi!

Discussion in 'International Forum' started by engmtolera, Apr 9, 2012.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Rais mpya wa Malawi Joyce Banda amemfuta kazi mkuu wa polisi Peter Mukhito, kwa mujibu wa taarifa zilizotangazwa na vyombo vya habari vinavyomilikiwa na serikali.
    Bibi Banda aliapishwa kuwa Rais Jumaamosi baada ya kifo cha Rais Bingu wa Mutharika wiki iliyopita.

    Amekuwa makamu wa Rais tangu mwaka 2009, lakini alikorofishana na Bw Mutharika na kujiondoa kutoka chama chake kinachotawala.

    Hakuna sababu iliyotolewa ya kuondolewa kwa Bw Mukhito, lakini mwandishi wa BBC nchini humo anasema ameshtumiwa kwa uongozi mbaya wakati wa ghasia za kuipinga serikali zilizotokea mwaka jana.

    Bw Mutharika, mwenye umri wa miaka 78, alipatwa na mshtuko wa moyo siku ya Alkhamisi iliyopita ingawa kifo chake hakikuthibitishwa mpaka siku ya Jumamosi.

    Alitawala Malawi kwa kipindi cha miaka minane lakini hivi karibuni alishtumiwa kwa kufisidi uchumi na kutawala kwa mabavu.

    Malawi imekumbwa na ukosefu wa mafuta na fedha za kigeni tangu Uingereza na wahisani wengine kufuta misaada yao.

    Mwandishi wa BBC Raphael Tenthani akiwa mjini Blantyre anasema aliyekuwa mkuu wa polisi alianza kupata sifa mbaya mwaka uliopita baada ya kumhoji mhadhiri mmoja kwa kulinganisha vuguvugu la upinzani katika nchi za Tunisia na Misri kuwa sawasawa na mgogoro wa mafuta nchini Malawi.

    Tukio hilo hatimaye lilisababisha kufungwa kwa tawi moja la chuo kikuu cha Malawi.
    Mnamo mwezi wa Julai mwaka jana ,takriban watu 19 waliuawa kwa kupigwa risasi na polisi wakati wa maandamano ya kuipinga serikali kuhusu uchumi unaozidi kuzorota nchini humo.
    Wakati huo huo maafisa wa serikali wanasema matayarisho yanafanywa kurudisha maiti ya Rais Muthariika kutoka Afrika ya Kusini ambako alisafirishwa baada ya kupatwa na mshtuko wa moyo.
     
  2. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,628
    Trophy Points: 280
    9 Aprili, 2012 | BBC - Swahili

    [​IMG]
    Rais Joyce Banda amemfukuza kazi mkuu wa Polisi nchini Malawi Peter Mukhito

    Rais mpya wa Malawi Joyce Banda amemfuta kazi mkuu wa polisi Peter Mukhito, kwa mujibu wa taarifa zilizotangazwa na vyombo vya habari vinavyomilikiwa na serikali.

    Bibi Banda aliapishwa kuwa Rais Jumaamosi baada ya kifo cha Rais Bingu wa Mutharika wiki iliyopita.

    Amekuwa makamu wa Rais tangu mwaka 2009, lakini alikorofishana na Bw Mutharika na kujiondoa kutoka chama chake kinachotawala.

    Hakuna sababu iliyotolewa ya kuondolewa kwa Bw Mukhito, lakini mwandishi wa BBC nchini humo anasema ameshtumiwa kwa uongozi mbaya wakati wa ghasia za kuipinga serikali zilizotokea mwaka jana.

    Bw Mutharika, mwenye umri wa miaka 78, alipatwa na mshtuko wa moyo siku ya Alkhamisi iliyopita ingawa kifo chake hakikuthibitishwa mpaka siku ya Jumamosi.

    Alitawala Malawi kwa kipindi cha miaka minane lakini hivi karibuni alishtumiwa kwa kufisidi uchumi na kutawala kwa mabavu.

    Malawi imekumbwa na ukosefu wa mafuta na fedha za kigeni tangu Uingereza na wahisani wengine kufuta misaada yao.

    Mwandishi wa BBC Raphael Tenthani akiwa mjini Blantyre anasema aliyekuwa mkuu wa polisi alianza kupata sifa mbaya mwaka uliopita baada ya kumhoji mhadhiri mmoja kwa kulinganisha vuguvugu la upinzani katika nchi za Tunisia na Misri kuwa sawasawa na mgogoro wa mafuta nchini Malawi.

    Tukio hilo hatimaye lilisababisha kufungwa kwa tawi moja la chuo kikuu cha Malawi.

    Mnamo mwezi wa Julai mwaka jana ,takriban watu 19 waliuawa kwa kupigwa risasi na polisi wakati wa maandamano ya kuipinga serikali kuhusu uchumi unaozidi kuzorota nchini humo.

    Wakati huo huo maafisa wa serikali wanasema matayarisho yanafanywa kurudisha maiti ya Rais Muthariika kutoka Afrika ya Kusini ambako alisafirishwa baada ya kupatwa na mshtuko wa moyo.
     
  3. I

    Ichimuisebu Member

    #3
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chapa kazi Mama...!
     
  4. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sawa sawa kumtimua kazi...........Unadhani hata mi niwe Rais leo..lazima Mwema alambe mchanga tu.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Du mama ashaanza kazi khaaa
     
  6. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #6
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,033
    Likes Received: 1,332
    Trophy Points: 280
    mimi ningeaza na Ngeleja kisha hosea,kisha mwema,kisha mkulo,kisha wasira, duuh naona CCM wote ningefukuza except magufuli
     
  7. Wa kusoma

    Wa kusoma JF-Expert Member

    #7
    Apr 9, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,647
    Likes Received: 1,292
    Trophy Points: 280
    Mh! Mbona mapema hivyo? Huyu mama anafaa kuletwaa magogoni atusafishie lile pango la wanyang'anyi.
     
  8. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ameanza kuondoa watetezi wa mafisadi. Hongera
     
  9. S

    Sikwepeshi Senior Member

    #9
    Apr 9, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ata jeykei alianza ivyo2 kwa nguvu ya soda,ni mapema kumsifu lets wait en c
     
  10. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #10
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Elewa kwamba alishawahi jitoa ktk chama tawala baada ya kuona mambo hayaendi

    sasa kapewa lungu unadhani nini kinafuata?

    lakini pia usifananishe Raisi wa Tanzania na wa Malawi
     
  11. JS

    JS JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Angekuja kwetu jamani maana naona angefukuza kila mtu
     
  12. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #12
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    anatakiwa awaondoe wabaya wake wote fasta. hili siyo la ajabu hata nchi kama nigeria ishafanyika tena kwa kuwanyongelea mbele
     
  13. m

    matawi JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Uraia wa malawi unapatikanaje? Mambo yakienda hivyo nahamia huko
     
  14. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Rais mpya wa Malawi Bi. Banda amemfuta kazi mkuu wa polisi kutokana na utendaji mbovu na uonevu kwa raia.
    Chanzo: BBC
     
  15. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    siasa za wenzetu nzuri sana. Watu wanathubutu na wanaweza kufanya thubutu zao. Mama kakorofishana na mkuu wake, kaunda chama akiwa makamu na sasa chama chake kinaongoza nchi
     
  16. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,677
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Wanawake tukiweza TUNAWEZA! Mwendo mzuri mama.

     
  17. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,213
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Kweli siasa mchezo mchafu Bingu wa Muthalika alisifika sana kua amepambana na uovu mpaka wakamtishia kumfukuza uanachama akahama chama leo tunaambiwa kuwa aliteua wanaolinda uovu!
     
  18. l

    liverpool2012 Senior Member

    #18
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi fikiri kama ndo mama banda Kapewa magogoni akianza kutimua nipe list toka wakwanza adi wa mwisho.
     
  19. Lavie

    Lavie Member

    #19
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na Tanzania Linakuja hilo 2015 Cdm watapochukua nchi.
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Apr 9, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ofcourse anatakiwa pia amtimue mkuu wa majeshi!
    UKitaka uraia wa Malawi wee nenda Kyela jifunze kinyaki polepole unajisogeza Karonga bidae ukiiva kwenye kilugha chao unasogea Mzuzu then LIlongwe!
    Wakikuuliza kabila unasema wewe Nkonde
     
Loading...