Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Jammeh wa Gambia acharuka!

Discussion in 'International Forum' started by Askari Kanzu, Jan 20, 2012.

  1. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    *Nitawafukuza asilimia 82 ya wafanyakazi wote sababu ya uzembe
    *Hivi sasa nitakuwa hatari zaidi ya wakati nilipokuwa ninavaa kijeshi
    *Nitaibadilisha Gambia kuwa taifa tamalaki (superpower) ndani ya miaka mitano
    *Mnaouza mihadarati mtakiona cha moto


    Gambia's Yahya Jammeh threatens 'lazy workers'

    19 January 2012
    Gambian-President-Yahya-Jammeh1.jpg President Jammeh also promised "zero tolerance" on corruption and drugs

    Yahya Jammeh has been sworn in for a fourth term as Gambia's president and promised to "wipe out 82%" of workers, accusing them of being lazy.

    The former army officer promised to be "even more dangerous than when I was in uniform". He also vowed to turn his tiny West African nation into an "economic superpower" over the next five years.

    President Jammeh first seized power in 1994 but was re-elected in December in a widely criticised poll.

    "You cannot be in your offices every day doing nothing... and at the end of the day you expect to be paid," he said on a televised address on Wednesday.

    "This has to stop. You either do your work or leave or go to jail," the president said.

    "I will wipe out almost 82% of those in the workforce in the next five years starting this Friday unless they change their attitudes," he said - without elaborating.

    Mr Jammeh also promised "zero tolerance" on corruption and drugs.

    The Gambia - a popular destination for foreign tourists - has recently become a key transit point for cocaine trafficked from Latin America.

    - BBC
    Katika maraisi vilaza Africa huyu ni mmoja wapo. Maneno mengi lakini vitendo zero!
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    Jan 20, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,254
    Likes Received: 8,831
    Trophy Points: 280
    "You cannot be in your offices every day doing nothing... and at the end of the day you expect to be paid"

    Huyu anaongelea Wagambia au Watanzania?
     
  3. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wagambia!
     
  4. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #4
    Jan 20, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Watanzania hasa walio serikalini wanaolindwa na ufisadi na sheria mbovu....!!
     
  5. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ao watanzania wengi wao hata hawamjui uyo Jammeh ni nani kwa hiyo kama Jammeh anawaongelea ao waTZ basi anapoteza muda wake!
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,254
    Likes Received: 8,831
    Trophy Points: 280
    Kama una shughuli binafsi zinazokufanya uajiri Watanzania ndio utajuwa kuwa si Serikalini tu, ni kote. Kama Gambia ni 82% wavivu nnadiriki kusema Tanzania ni 90% wavivu, wazembe, waongo, wizi - Makazini.

    Maendeleo kwa ujumla wake kwa watu wa aina yetu ni ndoto za alinacha, maendeleo watakuwa nayo hao asilimia 10 iliyobaki, wengine watabaki kulalama kutwa kucha.
     
  7. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #7
    Jan 20, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama atatekeleza ahadi yake basi nchi itapiga hatua sana.
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    His Excellency Sheikh Professor Alhaji Dr. Yahya Abdul-Azziz Jemus Junkung Jammeh Naasiru Deen .

    The new Gaddaffi, complete with "peanut" oil money.
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Jan 20, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Ukweli huu hudhihirika kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa ambapo kwenye mida ya kazi idadi ya watu, uanzishwaji wa mada, na uchangiaji wa mada huongezeka kwa kiasi kikubwa sana.

    Ikifika mida ya jioni idadi ya vyote hivyo hushuka. Pia Jumamosi na Jumapili ushiriki huwa ni hafifu. Sasa hapo ni wazi kuwa ongezeko la hayo matatu niliyoyataja hutokea watu wakiwa makazini.

    Kuiba muda wa kazini na kuutumia kujivinjari JF kulumbana na watu na kutongozana kwenye PM nao ni ufisadi tu.
     
  10. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #10
    Jan 20, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,409
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    Kama wale wanaolalamika kila siku kuwa wanaonewa na wengine?
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Jan 20, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,604
    Trophy Points: 280
    Mhhhh! NN kumbe huwa unachukua data kwa karibu kabisa na kuangalia jinsi watu wanavyoiba muda wa mwajiri.
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Jan 20, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    It's not rocket science my friend.
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Jan 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Wizi ni wizi tu, na ufisadi ni ufisadi tu, sijui kwa nini Watanzania hatuelewi hilo!
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Jan 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,542
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    FF,
    This is one of the confused people in Africa. Look well before rallying support on him. He makes big funny but one which makes me laugh whenever his name is mentioned, is his ability to cure AIDS by using banana or something. The guy is a dictator and seriously he is confused.
     
  15. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #15
    Jan 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,542
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Halafu mara nyingi, wengi hasa wale walio kwenye nafasi zenye ushawishi wa nguvu na maslahi, huwa wanaamini Tanzania ni mali yao tu wengine tunastahili kuonewa huruma ili mambo yaweze kwenda
     
  16. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #16
    Jan 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ndio kumaanisha hata akibahatika once in a blue moon kusema la kweli apuuzwe?

    Unataka kutuambia kuwa wafanyakazi serikalini si wazembeTanzania?
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Jan 20, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Hapo nadhani FF kaangalia hoja na si mtoa hoja.

    Hoja za FF na Jammeh zinasimama zenyewe
     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Jan 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,542
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Mimi binafsi siwezi kumsikiliza huyu bwana maana ni confused and nina mashaka sana kama anamaanisha anachosema. matendo ndio muhimu kuliko maneno mengi. Well, sifagilii uzembe na kama umeona mesage yangu ya chini inajieleza wazi
     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Jan 20, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,604
    Trophy Points: 280
    Agreed.
     
  20. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #20
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,034
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280
    Itakuwa anaongelea mtanzania. Halafu ni kama vile anakujua
     
Loading...