Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Jakaya Kikwete analipwa mshahara na posho kiasi gani? na analipa kodi kiasi gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by George Maige Nhigula Jr., Jun 13, 2011.

  1. George Maige Nhigula Jr.

    George Maige Nhigula Jr. Verified User

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana JF,

    Ni jambo la kawaida kwa wananchi kujua mapato ya Viongozi wa nchi hususani the highest office in the land, Viongozi wengi ambao hawana nia ovu huweka hadharani mapato yao na kodi walizolipa na wananchi wao kujua na tena kuonyesha mfano wa kuigwa kwamba hata raisi wa nchi analipa kodi na hatumii nafasi yake ya uraisi kwa manufaa yake na familia yake, kujilimbikizia mali na kutolipa kodi kwa kipato anachopata.

    Hapa chini ni mfano wa Raisi wa Marekani Barack Obama ambae alitoa taarifa kwa vyombo vya habari juu ya mapato yake kwa mwaka na kodi anayolipa bila kujali nafasi aliyonayo. mapato na kodi ya raisi obama na mkewe kwa mwaka ni:

    Obama Taxes & Income: President & First Lady Paid $453,770 In Taxes On $1.7 Million Income
    soma zaidi kwa kufuata link hii http://www.huffingtonpost.com/2011/04/18/obama-taxes-income_n_850649.html
    Je ni kwa nini viongozi wa kiafrika wanakuwa na usiri sana kuhusu mapato yao na kodi wanazolipa, kwa nini viongozi wetu wasiwe wanatoa taarifa za mapato na malipo ya kodi kwa vyombo vya habari ili kuonyesha mfano? Na wananchi kujua vyanzo vya mapato ya raisi.

    Je ni watanzania wangapi wanaojua mshahara wa raisi Jakaya Kikwete na marupurupu yote na posho ni kiasi gani? Je raisi JK na familiya yake wanalipa kodi kiasi gani kwa mwaka?

    Lazima tujenge uwazi na kujua mambo muhimu kama mshahara wa raisi na kama raisi wetu analipa kodi au la! Ningependa kuwakilisha hoja yangu ili tuweze kudadisi na kujua mapato na malipo ya kodi kwa raisi wetu.

    Natoa shukrani kwa Zitto Kabwe kwa kutufahamisha mapato ya wabunge na posho zote but tunataka kujua wabunge wetu pia wanalipa kodi kiasi gani kwa mwaka?
     
  2. M

    Marytina JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    JK akitaja nahamia CCM leo hii.
     
  3. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Analipwa mpaka Posho ya kuwahudumia Waganga wake wa Kienyeji Wanne aliotafutiwa na Makamba Sr.
     
  4. delabuta

    delabuta Senior Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nipeindapa hoja but umewagusa magamba wote kimya
     
  5. George Maige Nhigula Jr.

    George Maige Nhigula Jr. Verified User

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wananchi tuna haki ya kujua mshahara na mapato ya raisi wetu, na Je analipa kodi kiasi gani? Obama anaweka mambo yote hadharani je sisi tunaficha nini? kwa nini mshahara wa raisi uwe siri wakati ni raisi wetu na tumempa ikulu yetu sasa kwa nini tusijue mshahara wake?
     
  6. GATS

    GATS JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hawezi kusema nami naunga mkono Jk akitaja nami nitahamia CCM leo hii.
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Nasikia kuanzia enzi za Mkapa mshahara na marupurupu ya rais vimefanywa kuwa siri ya serikali. Sina hakika lakini nimelisikia hilo, kwa sababu kwa serikali yeyote ya kidemocrasia mshahara wa rais si siri. Wakenya wanajua Mwai Kibaki analipwa kiasi gani.
     
  8. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    na ujue pia kuwa ameajiriwa na wananchi, sasa kwanini amfiche Bosi wake ambae ndio mwananchi au anafanya ufisadi ndio maana hataki kumwambia bosi wake?
     
  9. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Mbona wote tunalalamika tuuuuu..........ina maana hakuna mtz anayejua mshahara wa kikwete?.....mbona nchi zote zinazotupa misaada viongozi wao mishahara yao inajulikana ?.....hakuna hata viongozi wa serikalini walio na uwezo wa kuasi na kuitwa wahaini kwa kutaja mshahara wa rais wao....................
     
  10. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #10
    Jun 13, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    nakuunga mkono akitaja naendakulipia kadi yanu ya ccm haraka iwezekanavyo!
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Huu ni wakati wa vikao vya bunge, kwa nni asitokee mbunge yeyote apenyeze swali hili?
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,240
    Likes Received: 8,794
    Trophy Points: 280
    Waulize TRA
     
  13. George Maige Nhigula Jr.

    George Maige Nhigula Jr. Verified User

    #13
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Raisi anatakiwa kuwa muwazi na kuonyesha mfano kama Obama, TRA ndo wanamlipa raisi mshahara?
     
  14. h

    hans79 JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mnalo weye huandika udaku kwa wenzio leo imebomoa kwako,imeze japo chungu ili upone mawazo mfu.From JK ukitaka kula lazima uliwe kidogo wataka kula bila kuliwa hiyo haiwezekan,cha mlev huliwa na mgema
     
  15. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #15
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mafisadi yapo mengi
     
  16. Sailor Boy

    Sailor Boy Senior Member

    #16
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    analipwa laki tatu mshahara sawa na tichaaaa.
     
  17. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndio wanaokusanya kodi. Mwenye kuleta mada kaandika kodi anokatwa Obama kutokana na mapato yake.

    Ukenda TRA yote utayakuta hayo kama Inland Rvenue Office ya USA.
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,240
    Likes Received: 8,794
    Trophy Points: 280
    Haaa babu yatakushinda, ulifikiri Rais anajipangia yeye Mshahara? hebu tuoneshe huo udaku tuliouandika. Kwanza ukiwa pale mshahara wa nini? unanchekesha!

    Sie twaijua posho ya Slaa tu na kodi hailipiwi.
     
  19. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Dhubutu ataje ajipendi .Watanzania tutaandamana kupinga mshahara wake .Marais wa Africa wajilipa mishahara mikubwa tena sana
     
  20. O

    Omr JF-Expert Member

    #20
    Jun 14, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wamarekani wote wanajua ni wajibu wao kulipa kodi, je wabongo wangapi wanalipa kodi. Jifananishe na Kenya wewe sio kurukia America.
     
Loading...