Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Jakaya Kikwete Amemteua Bwana Hussein A. Kattanga kuwa Mtendaji Mkuu wa Idara ya Mahakama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kupelwa, Jul 7, 2012.

  1. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete amemteua Bwana Hussein A. Kattanga kuwa Mtendaji Mkuu wa Idara ya Mahakama kuanzia tarehe 1 Julai, 2012.

    Uteuzi wa Bwana Kattanga ni sehemu ya utekelezaji wa Muundo Mpya wa Mahakama, na utekelezaji wa Sheria ya Uendeshaji wa Mahakama Namba 4 ya Mwaka 2011.

    Sheria hii inaanzisha Kada Mpya ya Waendeshaji wa Mahakama, yaani Court of Administrators.

    Hadi anateuliwa kushika wadhfa wake wa sasa, Bwana Kattanga alikuwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI).

    Imetolewa na:
    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu.
    Dar es Salaam.
    5 Julai, 2012
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Separation of powers!
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kila mtu anateuliwa na Rais ?
     
  4. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    anayefafamu uadlifu na na C.V ya hussein katanga atupe
     
  5. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #5
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,636
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    Naam, naona ile Sheria iliyozua malumbano makali Bungeni lakini badala ya nguvu ya hoja, ikapitishwa kwa "wingi" wa wabunge wa CCM imeanza kutumika rasmi. Miongoni mwa mapungufu makubwa ya sheria hii ni uhusika wa Wakuu wa Wilaya (makada wa CCM) katika utekelezaji wake. Mh. Tundu Lissu alipinga sana kwa hoja lakini ndio hivyo tena magamba hawaangalii umbali wa zaidi ya pua zao. Kazi ipo.
     
  6. M

    Mohamed Ngwasu JF-Expert Member

    #6
    Jul 7, 2012
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 304
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbinga wanamfahamu zaidi
     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,859
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    inshallah
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,547
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Nami nimeshangaa sana kusikia Rajab Kiravu ni msabato!ule usanii wote ule na wizi ,udanganyifu kweli ukiwa sirikalini lolote lawezekana!
     
  9. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Waziri TAMISEMI kawajibishwa, CAG ripoti katibu??? Hawajibisha anakwepeshwa na rungu la CAG!!!!
     
  10. F

    Falconer JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 596
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Nimesikitishwa sana na tabia ya baadhi yaetu. Eti unamuhoji mtanzania mwenzako ni wa dini ipi. Haya ndio mambo yanayo rudisha nyuma maendeleo. Tukianza kutafutana, wengi wataumia sabau wengi katika hao wanatoka kwenye dini hiyo nyengine lakini utaifa na utendaji ndio muhimu. Tukianza udini, tutakorogana kweli kweli.
     
  11. S

    Sickline New Member

    #11
    Jul 7, 2012
    Joined: Jul 7, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli masuala ya udini hayana nafasi siye tunachoitaji ni utendaji wa mtu na si dini yake ebu nikuulize wewe mheshimiwa unaye endekeza mambo ya ubaguzi wa kidini hivi unafaidika na mimi?
     
  12. j

    jeneneke JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 764
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    mh kwani si hiyo post walitangaza watu waombe?!au me ndo cjui maana walitangaza nafasi ya chief court administrator si ndio kiswahili chke hicho jamani?au mi ndo cjui kingereza?tena wakasema awe na llb orllm?mmm ngoja tuone kama ataziweza hizo protocol za,bulb imeungua yumbani kwangu chief;dio mh jaji naenda kuweka
     
  13. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,104
    Likes Received: 463
    Trophy Points: 180
    Jaji mkuu jaji kiongozi msajili wa mahakama ya rufaa msajili wa mahakama kuu jaji mfawidhi kesho kadhi mkuu. Duh... masikini nchi yangu...
     
  14. PEA

    PEA Member

    #14
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na bado tunajiita wana demokrasia. Uko wapi uhuru wa Mahakama kama mhimili wa dola....
     
  15. Mwenzetu

    Mwenzetu JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    ..............mkuu avatar yako kiboko...........
    mwenzetu
     
  16. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii nchi ndo maana haiendi kila kiyu kuteua tu!!!!!!!!!!!
     
  17. Sorrow to Joy

    Sorrow to Joy JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    We will miss you MKUU
     
  18. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Tumekuwa minority within 5 years tuu???mhh ni mda muafaka sasa wa kuwa na majina ya dini mbili!
     
  19. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #19
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Teh teh inauma eh? sasa ndio na wewe ujisikie yale machungu ambayo wenzako tumekuwa tukiyasikia tokea enzi za Nyerere!
    Big up Jey Key!
     
  20. mzalendokweli

    mzalendokweli JF-Expert Member

    #20
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwa mtazamo wangu;
    cha kuhuzunikia hapa si alieteuliwa ni dini gani, kwan kila siku tumekua tukisema kua uteuzi usiangalie dini bali sifa za mtu. wakristo wengi tulikua na elimu kwasababu za kihistoria, tukajaa kwenye srikali na nafas mbali mbali za uongozi kwe mashirika ya uma, sasa kama hatutaki waislam wahoji wingi wetu kuliko wao kwa kigezo kua wao hawakusoma, tusilalamike pale muislam aliesoma anapoteuliwa mana utakua unaonyesha kua wewe ndio mwenye ubaguzi wa kidini.
    cha kutuhudhunisha hapa kinatakiwa kiwe ni; idara ya mahakama haiko huru kwani kila nafasi muhimu ktk uongozi wa mahakama, pamoja na majudge ni presidential appointmemnts. sasa hapa ile kanuni ya mgawanyo wa madaraka haishiki hatamu kwa kiasi kinachotakiwa na usitegemee maamuz huru dhidi ya serikali. hili athar zake haziangalii dini yako.
    unaeza usielewe kama ambavyo baadhi hatuelewi mgomo wa madaktar upo au haupo mpaka yakukute
     
Loading...