Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais Banda na Kitendawili cha Familia!

Discussion in 'International Forum' started by PakaJimmy, Feb 18, 2010.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Hastings Kamuzu Banda Ngwazi, former President of Malawi.

    Huyu ndiye Kamuzu Banda Ngwazi (president Wa Muyaya) aliyekuwa Rais wa Malawi, ambaye, pamoja na mafanikio yake makubwa ya kielimu ya udaktari, historia ya familia yake binafsi(mke na watoto) haijakaa sawa hadi alipofariki, 25/11/1997, akiwa na umri wa miaka 99!

    Kuna habari zinasema kwamba huyu ndugu alilazimika kuhasiwa(castration) kwa sababu alikuwa ndiye daktari pekee wa Malkia wa Uingereza, naye akakubali kutendewa hivyo kwaajili ya heshima na malipo! ...huh!

    Historia ya familia ya Banda inawataja WAJUKUU wake wawili, ambapo mmoja alisomea sheria huko Marekani na anaishi huko, na mmoja yupo Afrika Kusini hadi leo. Hawa ndio waliorithi mali zote za Kamuzu Banda, zilizofikia Dola za Marekani 320 milioni!

    Lakini hadi leo haijajulikana kwa uwazi ni nani alikuwa MKEWE rais huyu, wala WATOTO wake!...mhhh..inafurahisha!
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,092
    Trophy Points: 280
    hebu ngoja nipekue pekue makablasha.
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hakuna ukweli uliothibitika kwenye hizo mambo!.....
     
  4. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Yu nowat? Theory yake ilikuwa bayana - wanawake wote wa malawi walikuwa ni wake zake na aliwatumia wakati wowote alipotaka kuwatumia, sio kuwamega bal wamchezee ngoma: "Kamuzu moto! Kamuzu moto, Kamuzu motooooo!" Zikoma kwa mbili, zabwino, eeeeh!

    Kama anaenda kwenye mkutano kokote yeye na wanawake wanenguaji wanapanda ndege, lakini wapiga ngoma wanaume wanapanda malori.

    Ilikuwa ni sharti ahasiwe kwa kuwa alikuwa mweusi wa kwanza kuwa daktari wa Malkia, walikwepesha asije akamdunga malkia "sindano ya sumu" malkia akavimba tumbo la chini. Wazungu si unajua wanaamini kwamba ngozi nyeusi anajituma sana kumega? Weacha tu, huenda ingekuwa siku hizo pengine hata wewe na mimi tungefanya hivyo, ilikuwa heshima kubwa.

    Lakini historia yake hata yeye mwenyewe ina utata, haijulikani kwa hakika kama kweli jamaa alikuwa mmalawi kwa asili yake au alikuwa mmarekani mweusi aliyejipachika jina la kimalawi, maana hata ukoo wake inadaiwa ulikuwa haujamkubali. Hata yeye mpaka anakufa hakukijua kijiji cha asili yake, akachagua kijiji kimoja ambako ndiko alijenga kasri lake, liko kando kidogo ya njia kuu kati ya Lilongwe na Mzuzu, nje kidogo ya kijiji kilichopanuka kiasi na kuwa mji mdogo.
     
  5. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2010
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 472
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 60
    Ngwazi Dr H.Kamuuzu Banda,president wa muyaya. Nazikumbuka baadhi ya hotuba zake.

    Kwaacha................Kwachaa.
    Kamuuzu................President wa muyaya.
    Isetonse ................Waa
    Hakuwahi kuhutubia kwa kichewa,kinyasa au chitumbuka,lakini alikuwa anakifahamu.Siku moja alikuwa mzuzu akasema ALL OF U CLAP YOUR HANDS,mkalimani akawaambia watu IKUTE MUKOME MANJA ( anasema mpige makofi),banda akamgeukia mkalimani akamwambia WHAT ABOUT U?
    Inasemekana wanafamilia wake walimkataa kwa sababu the real Hastings hakuwa na kidole Gumba kilikatika akiwa mtoto sasa kwa yeye kujiita hivyo wapo waliopinga kwa sababu ya ukamilifu wa vidole vyake.
    Alimfanya mama C.Tamanda Kadzamira kuwa official hostess au first lady yule mama alikuwa anaishi naye state house na ndiye aliyekuwa chairman wa CCAM Chitukuko Cha Amayi Mmalawi.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Nenda kwenye makabrasha kama Bujibuji, au la pitiapitia hapa[ame="http://en.wikipedia.org/wiki/Hastings_Banda"]mahala[/ame]
     
  7. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mmh hata sielewi jamani
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,092
    Trophy Points: 280
    Somasoma hayo maoni ya wenzako ili upate kuelewa.
    hii link ina maelezo mengi, ila nadhani imeandikwa na wafuasi wake wanaoyaka kuupotosha ukweli,
    kuna mambo mengi yamefichwa.
    bado ninapitia makabrasha.
    [ame]http://en.wikipedia.org/wiki/Hastings_Banda[/ame]
     
  9. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,585
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mimi kuna kitu kinanishangaza kuhusu Malawi... Ni nchi ambayo ni Landlocked lakini uchumi wao,hela yao ipo juu zaidi ya kwetu... Hivi sisi tumelaaniwa??? Aaaaah
     
  10. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    Piga za bariiiiidi usahau shida zako kwa muda ........:rolleyes::rolleyes:
     
  11. m

    madizo New Member

    #11
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli jamaa noma
     
  12. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Inaelekea hakuoa!

     
  13. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Alikuwa na mtoto mmoja wa kusingiziwa!?

     
  14. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
     
  15. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    PJ...kule Malawi bana Dr. Ngwazi Kamuzu Bana Prezidenti wa Muyaya alikuwa mume wa wanawake wote wa Malawi. Alikuwa akiwaita "Mbumba za Kamuzu" kwa chichewa au Kinyanja/Kinyasa ni "Wanawake wa Kamuzu"..Daktari (R.I.P) alikuwa na Mwanamke ambaye kila alikoenda alikuwa alikuwa sambamba nae. Huyu aitwa Cecilia Tamanda Kadzamira (Banda's official hostess), Wajuzi wa mambo kule Lilongwe, Nkata-bay Likoma, Mzuzu, Nkotakota, Mzimba, Mzuzu,and so to say Malawi yote na pembezoni mwa mipaka yake walimtambua huyu Bi. Kadzamira kama mzigo wa Mzee Kamuzu...na aliitwa "MAMA CECIL" kumaanisha mama wa Taifa la Malawi!.

    Bi Kadzamira aliwahi pia kutuhumiwa mwaka 2000 kutokana na kutoonekana kwa Cheti cha Kifo cha Dr. Kamuzu na yeye ndie aliyekuwa karibu sana na kitanda cha Marehemu Banda Hospitali, Jo'burg (SA) mpka tarehe 25 Novemba 1997 pale mauti ilipomfika Banda:

    NA KWA KUMPENDA SANA CECILIA HAKUTAKA WATU WAPIGE KELELE JUU YAKE:

    HIVI NDIVYO PIA MZEE ALIULINDA MZIGO WAKE KWA MUJIBU WA TAARIFA ZA WANAHARAKATI WA KUTETEA HAKI ZA BINADAMU KUHUSU UKATILI WA BANDA:

     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145

    Ngoshwe,

    Huyu alikuwa mwanamke wa kutembea nae tu katika dhifa za kitaifa, lakini hakuwahi kumuoa, wala kuzaa nae!..

    Na kama inavyosomeka hapo, huyu mama hajui kitu kuhusu madokomenti ya mzee, japo alikuwa nae akimuuguza pale Muhimbili kwao!
     
  17. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Dr Banda's life-long official hostess, - mpaka kifo kinawatenganisha yupo nae tu karibu?? This was vere official mzee, hakutaka kuhudumiwa na mwanaume kabsaaaa!
     
  18. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Ngoshwe unaelewa maana ya HOSTESS?

    Thread inaongelea juu ya FAMILIA, ie MKE NA WATOTO, not any other smelling-rat!..hope we are together!

    Hostess \Host"ess\, n.
    1. A female host; a woman who hospitably entertains guests at her house. --Shak.

    2. A woman who entertains guests for compensation; a female innkeeper. -
     
  19. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    That's it, alihasiwa!
     
  20. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #20
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,092
    Trophy Points: 280
    da,
    unataka mende adondoshe kabati?
     
Loading...