Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais anapotumia blackbery kweli anatambua mfumo wa mawasiliano yake na udhibiti wa siri zake?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Godwine, Jan 6, 2012.

  1. G

    Godwine JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kuna tabia ya marais kutumia simu toka nje ya nchi pasipo kujua mifumo yake ya mawasiliano na usalama wa habari na mazungumzo yake yako kwenye kiwango gani. kuna taarifa ya kuwa blackberry popote inapotumika basi kuna mawasiliano na mitambo yake iliyoko bara ulaya na marekani, mawasiliano haya yanaweza kupunguza siri na usalama wa mtumiaji kwani wao wanauwezo wa kusoma ujumbe na kurecodi sauti na mawasiliano ya simu wanayoifuatilia.

    Je marais wa nchi za kiafrika wanatambua madhara ya kukurupukia technolojia hizi bila ya kufahamu mifumo yake?
    pia wanafahamu athari zake kiusalama wa nchi?
     
  2. M

    Mkandara Verified User

    #2
    Jan 6, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu watu wanatafuta kuiangusha Canadian made.. lakini Obama hadi leo anatumia Blackberry zaidi na labda nikufahamishe tu kwamba viongozi wengi sana Marekani na Canada wanatumia Blackberry over Iphone japokuwa Iphone wanazo kwa matumizi yao binafsi...
     
  3. G

    Godwine JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    lakini tambua ya kuwa Obama anatumia blackberry kwa matumizi binafsi lakini mambo yote ya kiofisi yametenganishwa na matumizi ya blackberry, pia tambua wamarekani wanatechnolojia kubwa ya kuweza kuzuia simu ya rais wao kuweza kutawaliwa na mitambo ya kigeni, kwani wanaweza wakafunga mawasiliano ya simu ya rais na mitambo ya nje ya wao wanaotaka iwasiliane. je nasisi tumefika katika kiwango hicho cha kudhibiti usiri wa mawasiliano ya rais kama marekani?
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Sio kweli kuwa simu za Blackberry zinapitisha mawasiliano yote Canada, ni BBM tu ambayo inapita kwenye server za Blackberry, simu na SMS zinafanya kazi kama kawaida.

    Tena Blackberry kama iko set up correctly ni secure sana, ndo maana imekamata soko kubwa kwenye makampuni na kwenye serikali.
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Siku hizi za masatellite na wireless hakuna cha siri tena.
     
  6. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #6
    Jan 6, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana hapo. Makachero wanaouwezo wa kuingia kwenye smart phone au computer na kutrack kila kitu unachofanya. Zaidi ya hapo wanauwezo wa ku activate camera na mic pasipo mtumiaji kujua.
     
  7. norbit

    norbit JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2012
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 296
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    mkuu rais yeyote wa marekani haruhusiwi kutumia mobile phone ya aina yeyote
     
  8. G

    Geeque JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2012
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 839
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Obama ameruhusiwa kutumia BlackBerry
     
  9. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #9
    Jan 6, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nawashangaa JK ana siri gani? Labda za mamiss.....!
     
  10. j

    junior05 Senior Member

    #10
    Jan 6, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu unaifahamu application inayoitwa Blackberry protect,je unafahamu inafanya mambo mengi sana zaidi ya hyo BBM,basi hyo protect ni app ndogo sana kwenye RIM infrastructure na little info ni kwamba anything that done on ur BB after living your wireless provider goes all the way RIM before reaching destination and vice versa
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    wewe hujui kitu kaa kimya bwana...soma mambo ndo uje kuandika hapa....au hujui bb inavofanya kazi
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    kama eaiscwetu ana siri gani sasa yw kuificha....hebu tupisheni bana
     
  13. G

    Godwine JF-Expert Member

    #13
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    mkuu tambua yeye ndiye kiongozi mkuu wa nchi hivyo lazima kuna visiri vidogo vidogo anavyomiliki japo si vya kutisha....zikiwemo za jeshi na za kijamii pia
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Dunia haina siri. Hata hizo simu zingine unazotumia ama mtandao unaotumia unaweza kurekodiwa tu! Gaddafi alikuwa anataka africa iwe na sattelite yake lakini watu wakashirikiana na wakoloni wakamuua!
     
  15. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,467
    Likes Received: 800
    Trophy Points: 280
    Tuache kuogopa vivuli vyetu. Kwan Wamarekani wamesikia tz wanampango wa kuivamia Israel mpaka watuhofie kihivo?
     
  16. G

    Godwine JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ​kama mtu binafsi anahitaji kuwa na siri je taifa unadhani hakuna kitu chochote kinachohitaji usiri?
     
  17. C

    Chal Senior Member

    #17
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    unajua simu tunazotumia leo zinaonesha ukuaji mkubwa wa teknolojia, mfano simu ninayotumia hapa inauwezo wa kuonesha mpaka nilipo na hata kama kuna foleni barabarani waweza kuona sembuse meseji?teknolojia inapunguza sana usiri.
     
  18. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #18
    Jan 6, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Rais wenu na majority ya wa2 wake wanatumia apple products

    Bb is not a toy haiwezi
     
  19. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #19
    Jan 6, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kwanza BB Project ni software unayoinstall kwa hiari mwenyewe, pili haina uwezo wa kurekodi simu wala haipitishi mawasiliano kupitia BB canada, inachofanya (KAMA UNATAKA!) Ni ku-backup data muhimu kwenye simu yako kama contacts na SMS ili simu ikipotea/haribika uweze kurudisha kirahisi, pia inakuwezesha kuilock au kuifuta simu yako ikitopea/ibiwa. Application za aina hii zipo kwenye kila smartphone platform, kwa mfano Apple wana iCloud na Find my Phone.
     
  20. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #20
    Jan 6, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Obama ana Blackberry, lakini yake iko modified na anaweza kuwasiliana na watu 10 tu.
     
Loading...