Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais anapokuwa kibaka, Mutharika na maburungutu ya pesa uvunguni mwa kitanda!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mpayukaji, Apr 15, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    [h=3]Mutharika, kurithishana na maburungutu ya dola[/h]Chanzo: www.mpayukaji.blogspot.com


    UROHO NA UNAFIKI WA MARAIS WETU


    [​IMG][​IMG]


    Habari zilizoripotiwa na gazeti la Nyasa Times ni kwamba mabegi na masanduku yaliyojaa pesa yalikutwa kwenye chumba cha rais wa zamani wa nchi hiyo marehemu Bingu wa Mutharika. Habari zinaendelea kusema kuwa pesa hiyo ilikamatwa na polisi baada ya kugundua kuwa ndugu wa marehemu walikuwa wakipanga kuihamisha pamoja na mali nyingine za serikali. Ni aibu kiasi gani. kwanza kwa rais kuficha pesa uvunguni mwa kitanda tena kwenye karne ya 21?

    Ni aibu kiasi gani kitendo hiki kinapotendwa na rais tena msomi aliyebobea katika uchumi? Je huyu rais alikuwa ameelimika kweli? Je ni watawala wangapi wa kiafrika ni aina ya Mutharika? Je wanajifunza nini ingawa uwezo wao wa kujifunza siku zote ni mdogo? Muhimu ni kuwaambia wazi kuwa kila mficha maradhi kilio kitamfichua kama ilivyotokea kwa Mutharika. Ajabu wakati rais akilalia mamilioni ya dola na kwacha, mamilioni ya watu wasio na hatia wanakufa kwa magonjwa yanayotibika! Je namna hii kuna haja ya kuwa na rais ambaye kimsingi ni mwizi anayeitwa mheshimiwa? Kama rais wa nchi maskini kama Malawi isiyo na raslimali za kutosha anakutwa na mamilioni ya dola uvunguni mwa kitanda hao marais wa nchi zenye raslimali nyingi kama DRC na Tanzania wanalilia mabilioni kiasi gani? Kwa habari zaidiBONYEZA HAPA.
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Duuuuuu hata rweganani nasikia na yeye ana mabegi ya hela chumbani.
     
  3. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    yet another political smearing campaign tu!!!
     
  4. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ..Kwa hio siku hizi hawapeleki tena kuzificha ktk Benki za Uswisi. Siku hizi wanaficha chini ya kitanda.
    Damn African Leaders.
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,754
    Likes Received: 4,500
    Trophy Points: 280
    Haya bhana ila sijui bongo tukianza kuwasachi itakuaje maana waziri anakutwa na four milioni za matembezi
     
  6. c

    collezione JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Haha, viongozi wa Africa bwana...
    Huwa hawaridhiki.

    1)Wanajipangia mishahara na marupurupu mengi kuliko hata baadhi ya ma_raisi wa ulaya.. Lakini bado wezi wa mali za umma.

    Uliza hapa Tanzania, viongozi wetu wana_share kwenye migodi kiasi gani... Unaweza ukakimbiaaaa...

    2) Ndo maana wengi wanakufa kwa aibu. Kutokana na uroho wao. (Gadaffi, Mobutu, n.k).

    Na sina uhakika kama hizo hela wakifa, wanaondoka nazo, au wanaziacha hapa hapa ardhini.

    NOTE: Umaskini wa afrika, asilimia kubwa unachangiwa na viongozi wao.
     
  7. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #7
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Wakiingia madarakani hwawtumii tena bongo zao kwa kuileteanchi maendeleo ila wanawaza namna ya kushinda uchaguzi mwingine na kujipatia pesa pasipo kufanya kazi.
     
  8. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ndio maana wanachakachua kura wakati wa uchaguzi

     
  9. l

    liverpool2012 Senior Member

    #9
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora wa kwetu anazitumia kwa safari.
     
  10. K

    Keil JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Rafiki yangu Ben wa Saanane alisema kwamba Afrika tumepoteza mwana mapinduzi ... nilimpinga sana kwa kuwa siku hizi Afrika hatuna wana mapinduzi ila tuna mafisadi. Wanamapinduzi bado wako Korea na Cuba, maana hata wakifanya ufisadi, hawawezi kwenda kuwekeza nje ya nchi kwa kuwa walishajifungia ndani.

    Viongozi wengi wanaokataa IMF na WB, wanatumia mgongo wa kupinga ubeberu na kumbe wanaogopa wakiwakaribisha watakuwa wanawachungulia kwa karibu ili kuona nyendo zao. Sasa akina Bob na Bingu (RIP) hawakutaka wachunguzwe maana ni rahisi siri zao kuvujishwa na hivyo kuongeza migogoro ya ndani ya nchi, na nchi inakuwa haitawaliki tena. Ukienda Zimbabwe hakuna ambaye huwa anahoji Mugabe ana bei gani nje ya nchi.

    Ukisoma news iliyo kwenye hii link hapa nchini ndo utachoka kabisa. Ndipo unapoelewa kwanini Mugabe ameguswa sana na msiba huu wa Bingu. Hata kama tuhuma hizi zina ukweli kwa robo tu, then ni hatari kubwa. Hawa ndo wanamapinduzi wetu kiboko cha mabeberu, lakini mafisadi waliokubuhu ambao wako tayari kufanya kufuru huku wananchi wao wakipoteza maisha.

    Wa Mutharika
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Apr 15, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,335
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    miafrika ndivyo ilivyo...
     
  12. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,578
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Inawezekana nyingine ziko chini ya uvungu pia!
     
  13. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si ajabu hata wa kwetu atakuwa anaficha chini ya godoro.
     
  14. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hawapeleki, wanaogopa International Transparecy. Hata akina jamaa wa Ben Ali na Hosni Mubaraka walikamatwa wanataka kutoa nje ya nchi dhahabu kwa tani na mabiloni ya fedha. Ni aibu kwa kiongozi lakini ni sifa kwa mtawala.
     
  15. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    Lioneni hekalu la mfalme Mutharika la huko kwao Ndata.
     
  16. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wacha we!
     
  17. p

    plawala JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nikiwa rais nachonga kabisa sanduku lachuma chuma, naweka chini ya kitanda ndiyo itakuwa benki yangu

    ha ha ha ha:A S kiss:
     
  18. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndiyo maana hata uongozi wa mtaani kwenu umeukosa.
     
  19. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #19
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi nilishaacha kumuita kiongozi yeyote mheshimiwa,baada ya kugundua kwamba hawana chochote cha kuwafanya waheshimike.Infact ni vibaka tu ambao wanastahili kufungwa matairi na kuchomwa.
     
  20. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #20
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sasa kiko wapi.Mbona hakwenda nalo kaburini.Upuuzi mtupu.
     
Loading...