Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais amteua Bi Amina Said Mrisho kuwa Kamishna wa Sensa ya Mwaka 2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, Feb 21, 2012.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete amemteua Bibi Amina Saidi Mrisho kuwa Kamishna wa Sensa ya Mwaka 2012.

    Aidha, Rais Kikwete amemteua Bibi Seraphia R. Mgembe kuwa Mratibu wa Mpango wa Kurasimisha Raslimali na Biashara za Wanyonge Tanzania (MKURABITA).

    Taarifa iliyotolewa na kutiwa saini Dar es Salaam leo, Jumanne, Februari 21, 2012, na Kaimu Katibu Kiongozi, Bwana Peniel Lyimo imesema kuwa uteuzi huo umeanza jana, Februari 20, mwaka huu, 2012.

    Taarifa ya Bwana Lyimo imesema kuwa kabla ya uteuzi wake, Bibi Amina Mrisho alikuwa Mkuu wa Mkoa wa Pwani.

    Katika taarifa tofauti iliyotolewa na kutiwa saini pia mjini Dar es Salaam leo, Jumanne, Februari 21, 2012, na Katibu Mkuu Ikulu, Bwana Peter Ilomo, imesema kuwa uteuzi huo wa Bibi Mgembe umeanza pia jana, Jumatatu, Februari 20, 2012.

    Bwana Ilomo amesema katika taarifa yake kuwa kabla ya uteuzi wake Bibi Mgembe alikuwa Mkurugenzi wa Utawala na Fedha wa MKURABITA.

    Bibi Mgembe anachukua nafasi iliyoachwa wazi na Bwana Ladislaus Salema ambaye amestaafu kwa mujibu wa sheria.


    Imetolewa na:
    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu.
    Dar es Salaam.
    21 Februari, 2012
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Kwenye siasa watu hawatupani. Mama ametoka ukuu wa mkoa akapumzika kidogo na sasa amepangiwa kazi nyingine!

    Bi. Mgembe hongera sana, kaza buti mama. Nakumbuka ile kazi yako ya consultancy naona ilikujenga. Jitahidi uturasimishie mali zetu sisi wanyonge wenzako; usitusahau.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    mambo ya kupeana shavu
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,926
    Likes Received: 1,387
    Trophy Points: 280
    Mama Amina ni jembe la ukweli; alitemeshwa ukuu wa mkoa na mafisadi, alisimama kidete na wezi wa fedha za madaraja zilizoibiwa halmashauri ya Bagamoyo, mama hakujua kuwa fedha hizo zilipigwa na watu wazito (Ridhiwani, Celina Kombani)... JK amempa hicho cheo kumnyamazisha lakini mama mzalendo wa ukweli
     
  5. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kulekule kwake pwani kajipendelea
     
  6. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #6
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hongera mama,ni wakati wako sasa kuonyesha kuwa kweli mnaweza kama mkiwezeshwa,namtakia Mh Rais safari njema UK arudi salama usalimini
     
  7. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inaonekana kama ukamishina unahitaji umri mkubwa au? Sijui kigezo gani kimetumika kuwateua hawa maana yake taarifa haisemi kuhusu hilo? Anyway hii ndo Tz kila kitu ndivyosivyo. Licha ya hayo ahsante kwa kutujuza.
     
  8. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2012
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    CV yake kwa kipindi kifupi ni hii
    1.DC bukoba
    2.RC Tabora
    3.RC Pwani
    4.Kamisha wa Tume
     
  9. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #9
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu kanidokeza kuwa Amina ni mtaalam aliyebobea wa Takwimu na kwa vipindi tofauti amekuwa akishirikishwa katika hatua muhimu za Census. Sasa amepata shavu rasmi.
     
  10. only83

    only83 JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hii nchi ni ya ajabu sana,yaani hata kitengo kama hiko kinapata bosi wake kwa kuteuliwa tena na raisi.Haya madaraka ya raisi kufanya kila kitu sidhani kama yatatufikisha.Yaani tuna haja ya kufanya mabadiliko makubwa sana kwenye katiba mpya,huu ****** wa kusubiri raisi ateue mpaka mfagizi wa ikulu sijui kama tutafika.Nilitegemea kitengo kama hiki kipate msomi fulani wa population...may be huyu mama nae ni msomi huko,ila sina uhakika kabisa.
     
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Naona kuna haja raisi akaishia kuteua baraza la mawaziri tuu!Hii ikiwekwa kwa katiba mpya itakuwa njema
     
  12. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Poa kabisa huyu mama Mrisho hana uhusiano wa kidugu na JK na wala hakuteuliwa kimbumbumbu. Kabla ya kuingia kwenye siasa za ukuu wa wilaya na mkoa alikuwa kwenye kitengo hichi (sina uhakika kama mkurugenzi kamili au msaidizi)

    Yeye ni statistician na ni muelewa sana wa fani hiyo.
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    sijaelewa..kama hela kala Rizone si alitumwa na babake au?hivi rizone ni waziri au ana cheo gani serikalini? nauliza tu
     
  14. E

    Edo JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2012
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Amina Mrisho, hajawahi kuwa RC Tabora, bali Iringa. Fani yake ni IT na amefanyakazi miaka mingi Takwimu/(census) kabla ya kuingia benki kwa miaka kadhaa na kurudi tena Takwimu, hivyo karudi kwenye utaalamu wake! Hawana ukoo na Mh Rais!
     
  15. O

    OPTIMUS TZ JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 391
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo sio uislamu mbona wapo waislamu majembe mwanzo mwisho hao hawapewi shavu ila wale maamuma ndio wanaojikomba kuvaa mishungi na makanzu wajizungusha kutafuta vyeo na wengi jamaa anao wapa shavu ni vichwa panzi hata kutoka hawawezi
     
  16. chubulunge

    chubulunge Senior Member

    #16
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 132
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa nini kila kitu rais,nafasi kama hii si muhimu rais kumteuwa mtu,libidi hii nafasi itangwazwe watu wafanye application,si kila kitu rais tu
     
  17. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #17
    Feb 21, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu hapa utakuwa umechanganya madawa,
    Aliyemtemesha kibarua cha ukuu wa mkoa Bi Amina Mrisho ni Raisi Kikwete na aliyemteua kuwa kamishana wa sensa ni huyo huyo Risi Kikwete.
    Hao mafisadi waliomtemesha kibarua wameshindwaje kumzuia Kikwete asimteue kamishna wa sensa.
     
  18. m

    mwakalebela Member

    #18
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    may be atafanya kama alivokusudia raisi! Tunasubiri hayo matokeo yake
     
  19. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #19
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,926
    Likes Received: 1,387
    Trophy Points: 280
    mkuu maranya hapo juu,ukuu wa mkoa ni zaidi ya hicho cheo cha sasa,rc ni sawa na rais mkoani,.alikataa kusurrender kwenye ishu ya bagamoyo,alionekana threat,amina alitnfautiana na tamisemi sababu wao walikuwa wanasisitiza hakukuwa na wizi bagamoyo,pinda anahusika na kutemeshwa ukuu wa mkoa..
     
  20. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #20
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ipo siku atakuja mzalendo wa real Tz ambaye hadanganywi kwa chochote zaidi ya utaratibu na sheria[wasiochakachuliwa]
     
Loading...