Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais amchagua Abdala Mtonga kuwa Internal Auditor General

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Madcheda, May 5, 2011.

  1. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kuna tetesi zimezagaa kwamba JK amemteua bwana Abdala Mtonga kuwa internal auditor general.

    Kama ni kweli nadhani uteuzi wake utakuwa mzuri maana jamaa alikuwa afisa masuhuri wa ofisi ya CAG na pia alikua mkaguzi wa kanda hapo hapo. Ni mtu safi asiyetaka ujinga ujinga kwenye utendaji wa kazi. Tatizo lake ni muoga kufanya maamuzi. Labda anaweza kuleta utofauti kwenye hii ofisi mpya iliyounda

    ============

    Si tetesi tena, ni habari kamili...

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dk. Jakaya Mrisho Kikwete amemeteua Bw. Mohammed A. Mtonga (52) kuwa Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa Serikali (Internal Auditor General).

    Bw. Mtonga ni msomi mwenye Shahada ya Uzamili katika masuala ya Fedha (MSc in Corporate Finance) toka Chuo Kikuu cha Salford nchini uingereza.

    Aidha Bw. Mtonga anayo Shahada ya Uhasibu ya CPA (T) inayotolewa na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu (NBAA) na Stashada ya Juu ya Uhasibu (Advanced Diploma in Professional Accountancy) toka Chuo cha Jamii Nyegezi ambacho kwa sasa ni Chuo Kikuu cha Mt. Augustine cha Mwanza.

    Kabla ya uteuzi huu, Bw. Mtonga amekuwa na utumishi wa miaka 32 katika Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi wa Heasabu ambapo amewahi kushika nyadhifa mbalimbali.

    Nyadhifa alizowahi kushika Bw. Mtonga ni pamoja na Afisa Masuuli na Mkaguzi wa Hesabu wa Kanda. Pia amewahi kuwa Mkaguzi wa Hesabu Mkazi katika mkoa wa Lindi, Wizara ya Nishati na Madini, Wizara ya Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa na Makao Makuu ya Jeshi (Ngome).

    Uteuzi huu umeanza toka tarehe 06 Aprili, 2011.
     
  2. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    I am confused...Unasema JK kafanya uamuzi sahihi kumchagua Abdallah maana jamaa ni mtu safi na hataki upuuzi lakini at the same time unasema ni mwoga kufanya maamuzi!!!!!!

    Leadership is about making decision na mtu mwoga kufanya maamuzi hafai kuwa kiongozi.

    Kama ni kweli Abdallah ni mwoga kufanya maamuzi basi ofisi hii haimfai hata kidogo hata kama angekuwa mwadilifu kama malaika maana kuna wakati itabidi afanye maamuzi mazito na hatayafanya maana ni mwoga. Watu waoga wa kufanya maamuzi huwa wanatakiwa wawe chini ya mtu fulani ili wao wawe wanapokea orders tu na kuzifanyia kazi ili likitokea tatizo aseme boss ndo aliniambia nifanye
     
  3. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Najibu kama kwenye dodoso: Nakubaliana kabisa!
     
  4. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwislam Safi, ulamaa aneyejua kazi yake na misingi ya uislam, hongera JK kwa uteuzi huu.
     
  5. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,785
    Likes Received: 4,651
    Trophy Points: 280
    Napita tu, sioni la kuchangia hapa.
     
  6. t

    tufikiri Senior Member

    #6
    May 5, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na bado, mtakonda sana.
     
  7. Sugar wa Ukweli

    Sugar wa Ukweli JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 373
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh!!,ndugu zetu wataula sana admistration hii!,sina zaidi la kusema!
     
  8. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    kaka as u kno kila mtu ana mazuri na mapungufu yake,nimesema mazuri yake na mapungufu yake..... bt all in all si mtu mbaya
     
  9. n

    namboyo Member

    #9
    May 5, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ngoja tumpe siku kumi afanye mema au mabaya
     
  10. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ondoa dini yake, hii ndio chanzo cha ubaguzi kati ya ndugu zetu waafrika, hizi zote za kuletwa ni chanzo cha kutugawa, Mungu yupo tu, unaweza bila agent hawa washenzi wanaotugombanisha
     
  11. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo anaenda kukagua vitabu vya hesabu za misikiti au bakwata?
     
  12. B

    Bumela Senior Member

    #12
    May 5, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii naikubali imetulia mno!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  13. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 447
    Trophy Points: 180
    i hope he is the best there is for that position...
     
  14. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hahahaaa!
     
  15. M

    Maga JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Tumpe muda afanye kazi ili tuje kumhukumu kwa utendaji wake na sio dini yake
     
  16. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Tulieni tupate uhakika, tetesi ni umbea!
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    May 5, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Ni uhakika kwamba Ustaadh, Alhaji Abdallah Mtonga ndiye Internal Auditor General. Mimi namfahamu kama mtu mwadilifu na mchapakazi na anaijua kazi yake ya auditing. Anaenda kuanzisha ofisi mpya kwa maana hiyo atakuwa na changamoto nyingi wakati huu wa ufisadi katika ofisi za serikali kuanzi serikali kuu hadi serikali za mitaa.
     
  18. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #18
    May 5, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hiyo ni nzuri kwake siku za mwisho, lakini sio Uongozi, maana Umesema ni muoga na hao ndio kikwete anapenda ili hela yetu ichotwe vizuri yeye akiangalia na uoga wake.
    ngoja nikwambi sifa kuu ya mtu kama huyo ni mnafiki
    na hatufai
    ndio maana wewe unasema ni mtu safi, sisi waswahili tunasema ni mtu wa watu.
    na taifa alijengwi na viongozi kama yeye, uongozi ni vita mkuu
    weupe wanasema
    A FRIEND IN POWER IS A FRIEND IN LOSS
    KAMA YEYE ANAJIPENDEKEZA KWA KILA MTU BASI HATA KWA MAFISADI ATAJIPENDEKEZA TU.

     
  19. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #19
    May 5, 2011
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hehehe... Divide and Rule ....Nuff Said.
     
  20. n

    niweze JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Who's give power to kikwete to put people any where he want? Constitution Constitution Constitution is only way to stop this joke. These people keep changing offices and screw everything they go and cover their trails, as far as I know why not nominate Ridhiwan to be Minister of Treasure? Thats what kikwete real want...
     
Loading...