Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais akifa nani atayechukua nafasi yake?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Godwine, May 28, 2010.

  1. G

    Godwine JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ningependa kujua ikiwa ikatokea bahati mbaya amefariki katika ajali au namna yoyote iwayo, nani ateyeshika nafasi ya uongozi wa taifa letu?
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    May 28, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Endapo kwa sababu "yoyote" ile Rais atashindwa kuendelea na madaraka yake basi atakayechukua nafasi hiyo ni Makamu wa Rais.
     
  3. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    no comment. sijapenda kuchangia hii, namwombea asife.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    May 28, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Uko serious kuuliza the obvious? Kama ni yes basi makamu wa rais ndo atakalia kiti kwa muda utakaokuwa umebaki!
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,168
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Code:
    
    
    Code:
    
    
    MM, sio Waziri Mkubwa aliyejiuzulu????
     
  6. Y

    Yetu Macho JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani mkuu unawaandaa watu kuikubali hali iwapo punde atakufa.. nawewe ushaukwaa ushehe nini... katiba iko wazi juu ya hilo na hata na hata atakaemwachia nae akifa..chukua muda kidogo uipitie utajifunza mengi.
     
  7. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sio siri mie amenichosha huyu Vasco!:frown::frown::frown:
     
  8. G

    Godwine JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kijana lazima tujipange kwani tunaweza kukabiliwa na matatizo kwani tamaduni zetu bado zipo tusijeambiwa kwamba ni jaji mkuu au spika wa bunge tukaanza kupigana wenyewe kwa wenyewe, sio kwamba tunapenda tatizo litokee lakini tunatakiwa kujipanga ili tatizo likitokea basi lisilete madhara makubwa kwani tumeshaona kwenye sherehe ya muungano rais wa zanzibar alikaimu nafasi ya rais wa jamhuri katika sherehe zile mnazi mmoja isijekuwa nae pia akawa na nafasi ya kukaimu urais pindi rais wa jamhuri atapofariki ghafla, ndio maana lazima tuliweke sawa hili
     
  9. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Muuliza swali yuko sahihi kuuliza hata kama liko kwenye katiba, mambo kuandikwa kwenye katiba au vitabu si sababu ya kutouliza maswali na karibu maswali yote hutokea vitabuni, nafikiri katiba inaishia kwa watu wanne tu wanaofuatana yaani Rais--Makamu--Spika na Jaji Mkuu wa mahakama ya Rufaa, endapo hao wote hawapo mfano wapate ajari ya ndege wakiwa pamoja katiba iko kimya nani atashika madaraka, jeshi au?....
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    May 29, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    ..........it amounts to a treasonable offense punishable by death to compass or imagine the death of His Excellency the President of the United Republic of Tanzania!
     
  11. G

    Godwine JF-Expert Member

    #11
    May 29, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    weka ni kifungu gani kwenye katiba au act gani ili watu wakijadili kinachoweza kutoa hukumu kwa mtu kufikiri tuu au ni nchi ya kusaikika?
     
  12. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Najiuliza muuliza swali analiuliza kwa msingi gani na ana uelewa gani wa mfumo wa utawala na katiba ya Tanzania.

    Jinsi swali lilivyojengwa, inaniambia wazi kuwa muuliza swali ama hajui Katiba ya Tanzania inasemaje au kaamua kutoelewa mfumo wa Serikali yetu na Katiba inavyofanya kazi inapokuja suala la Urais wa nchi.

    Kama muuliza swali haelewi mfumo wa Serikali ya Tanzania na muundo wake Kikatiba na yupo hapa mwenye uwezo wa kutumia internet, basi kuna walakini katika mfumo wa elimu ya Uraia Tanzania kuwa mtu mwenye usomi na uwezo wa kutumia Internet, hafahamu na haelewi Katiba ya nchi yake inasemaje na inafananaje..

    Sasa hili ni hatari ukizingatia kuwa kuna Watanzania wengi ambao hawajui haki zao na wajibu wao Kikatiba na wengine kwa makusudi hupuuzia kuelewa kilichoandikwa ndani ya katika kana kwamba vile si jukumu na kazi yao na ni ya Wanasiasa pekee. Hili ndilo linalosababisha Tanzania kuendelea kuwa Taifa linalotawaliwa na kundi fulani lilnalolinyonya Taifa na kuendeleza udumavu wa Demokrasia, Elimu na Haki za Uraia!
     
  13. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #13
    May 29, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180

    Treason Act, 1351



    teh!!! teh!!!! teh!!!
     
  14. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #14
    May 29, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 2,136
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280
    Twamuombea Mungu afya njema na maisha marefu rais wetu wa jamuhuri ya Muungano wa Tanzania. Amen
     
  15. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #15
    May 29, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hii treason Act ni ya mwaka 1351, jamani mbona muda mrefu sana, au sijaelewa?
     
  16. G

    Godwine JF-Expert Member

    #16
    May 29, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mchungaji naona unapotea kwa kujenga hoja juu ya mtu akiweza kutumia mawasiliano ya komputa basi atakuwa anajua katiba inasema, kwani kuna waumini wangapi ambao wanaweza kusoma na kuandika na wengine ni maprofesa na bado wanakuja kanisani kupata mafunzo kuhusu biblia , kuelimika si maana yake ni kujua kila kitu na kwa misingi hiyo basi nami ni sehemu ya jamii ambayo sijui mfumo wa ukahimu lakini najua kwa kiwango kikubwa matumizi ya kumpyuta na mifumo ya fedha . mchungaji umejenga hoja juu ya watanzania kutojua kutafsiri katiba lakini tambua ni asilimia chini ya kumi ya watanzania ndio wamepata kuiona katiba na si kuisoma kwa hiyo basi ningependa hoja yako ungeijenga kwa misingi ya ufafanusi na si mashambulizi
     
  17. a

    arasululu Senior Member

    #17
    May 29, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wee ukifa nani atarith familia? easy
     
  18. G

    Godwine JF-Expert Member

    #18
    May 29, 2010
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kijana bado unaendeleza mila za kurithi? mimi nikifa familia itabaki huru kila mmoja ataendeleza shughuli zake kwa misingi niliyowawekea. sijajua swali lako linalenga nini au unadhani nchi ni mali ya familia? mfumo wa kurithi familia nadhani utaishia katika kizazi cha miaka ya 60 na kama kuna mtu anayetegemea kurithi familia ya mtu basi yuko nyuma kimawazo . kwa hiyo bado kuna sababu ya kujadili misingi ya kuchukua nafasi ya rais pindi ataposhindwa kuendelea na kazi zake kwa sababu mbali mbali ikiwemo kufa , ugonjwa na kushindwa majukumu yake kwa ujumla, lazima iwekwe wazi na ijulikana kwa watanzania wote .
     
  19. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #19
    May 29, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Mhhh....Mkuu Kichuguu,..kwamba Rais hawezi kufikiriwa kama anaweza kufa au?
     
  20. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #20
    May 29, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Teh teh teh, lakii si inawezekana...Je kama ni mapenzi ya Mungu. Naona na wewe mkuu leo umeingia kwenye mtego,mueleweshe mleta hoja tu...Kumpa uelewa mleta Hoja,haitamfanya Rais Afe!
     
Loading...