Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rais aagiza gereza la Songwe lihamishwe ili kuchimbwa madini ya bati

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ochu, Oct 31, 2009.

  1. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2009
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Na Hawa Mathias, Mbeya

    RAIS Jakaya Kikwete ameitaka serikali mkoani Mbeya kufanya uwezekano wa kuhamisha gereza la Songwe na kulibomoa ili kuanza uchimbaji wa madini ya alminium ambayo yamebainika kuwepo katika ardhi ya gereza hilo.

    Kikwete alisema hayo juzi katika ikulu ndogo mkoani Mbeya mara baada ya kutoka katika ziara ya kutembelea kata ya Ilembo mkoani humu.

    Alisema ni kitu kisichowezekana kama uchumi wa wananchi kushuka wakati kuna rasilimali nyingi za madini ambayo yanaweza kuinua uchumi wa wananchi wa mkoa huo, hivyo wafungwa waliopo wahamishwe katika magereza mengine na kutafuta eneo la kujenga gereza hilo.

    ''Ni muhimu viongozi wa serikali ya mkoa kuchukua jukumu la haraka kutekeleza hili na si kuacha rasilimali za kukuza uchumi zikakaa bila kuzalisha na kubaki kwenye ardhi,'' alisema Kikwete.

    Aliongeza kuwa; ''Kwa sasa tunapaswa kufanya mikakati ya kubomoa gereza la Songwe na kujenga eneo lingine kisha kuanza uchimbaji rasmi kutokana na eneo hilo kuonekana kuwa na madini mengi ambayo yanaweza kuongeza pato la nchi na kukuza uchumi''.

    Aidha alimwagiza Mkuu wa Mkoa , John Mwakipesile kuanzisha mradi wa matunda aina ya 'apple' yanayolimwa Mikoa ya Nyanda za Juu Kusini na si kutegemea yanayozalishwa kutoka nje wakati nchi ina uwezo wake binafsi.

    Wakati huo huo Rais Kikwete alisema serikali imesitisha ununuzi wa magari na badala yake fedha hizo zitatumika kununua vifaa vya kilimo ili kuboresha sekta hiyo.
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Nani atakayechimba hayo madini?
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    As usual wawekezaji wageni
     
  4. Zitto

    Zitto Verified User

    #4
    Nov 1, 2009
    Joined: Mar 2, 2007
    Messages: 1,192
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Madini yaliyopo pale ni madini yenye thamani sana na hutumika kama raw materials za kujenga ndege. Ni madini adimu sana na hupatikana Australia tu. Kampuni ya Afrika Kusini ndio yenye leseni pale Songwe. Wamefanikiwa kumshawishi Rais kuhamisha gereza?..................... haya tusubiri tuone!
     
  5. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mh. Zitto,

    Kwa nini wasema wamefanikiwa kumshawishi Rais? Kuna nini hapo? Kwa nini useseme wamefanikiwa kushawishi serikali?
     
  6. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2009
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135

    Mkuu wa idara Zito,

    Wakati tunasoma pale MBY tulikuwa tunaambiwa kuwa chini ya gereza la Songwe kuna madini ya Uranium na Mwalimu Nyerere aliuwa anatambua hilo ndo maana akaamua kujenga Gereza ili kuyalinda hayo madini! ahaa sasa ndo tunapata ukweli kumbe ni Aluminium sio Uranium!. Tuone basi ni jinsi gani nchi yetu itakavyonufaika basi.

    Amani.
     
  7. M

    Mzee wa Usafi JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2009
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    hizo ni porojo tu !!! Aluminium ni madini yanayo chimbwa sehemu nyingi tu duniani !!! gabon ndo inayoongoza kwa uzalishaji... hapa tanzania yapo mbeya,na tanga lushoto....je kunafaida gani kuukalia uchumi wakati wananzengo wanatokomea kwa umasikini ?? do not be negative for verything guys!!!!


    Tanzania will never develop under ccm
     
  8. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Zitto,

    Kwa hiyo unachosema inayopatikana pale si Aluminum? Maana kama ni Aluminum mbona ipo sehemu nyingi tu? Unasema hatupewi habari yote?
     
  9. M

    Magezi JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nahisi kuna uranium ila wanaficha ukweli......JK aangalie asiingie kwenye viatu vya mkapa vya kuuza raslimali.
     
  10. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Khaaa yaani leseni imetolewa wakati gereza liko pale...duuh kweli rais tunaye
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hujui unachoongea wewe
     
  12. M

    Magezi JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    jamani pesa ya uchaguzi 2010 inatafutwa kwa udi na uvumba
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    nahisi ni uranium
     
  14. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kasema hayo kwa kuwa wana access na Rais na ni yeye ana waachia wanaua watu kuanzia Tarime nk na sasa gereza lina hamishwa , gharama kuhamisha na kujenga jipya mchumi JK kaziona ?
     
  15. M

    Magezi JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Laini mimi kwa maoni yangu kuchimba siyo tatizo tatizo ni mikataba ambayo haizingatii maslahi ya wananchi/nchi. Namshauri JK kabla hawa watu hawajachimba basi wajenge sekondari za hadhi 5, shule za msingi za hadhi 10, wajenge hospitali kubwa 1 mjini mbeya na ndogo hapo hapo songwe, wahakikishe umeme wa gridi unaletwa eneo hilo na wajenge bara bara za lami maeneo yote ya mbeya.

    Haya mambo lazima yawe kwenye mkataba
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    na hivi hakuna hela tena za EPA basi ni mshike mshike tupu..
     
  17. M

    Magezi JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwa nini hao waliopewa leseni wasijenge gereza jipya kwa pesa yao?? Hivi kweli JK anatumia akili?? iweje anayetaka madini asiingie gharama ya kujenga hilo gereza na badala yake kodi zetu ndo zijenge???

    Naungana na mtu aliye sema Tanzania will never, ever get economic development under CCM
     
  18. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kigogo,

    Pengine wewe ndio hujui unachoongea, mimi nakubaliana na Mzee wa Usafi.

    Soma haya maneno kutoka website ya Alcoa, one of the leading mining companies. Aluminum= American spelling of Aluminium.

    http://www.alcoa.com/ingot/en/info_page/making_mining.asp

    Zaidi ya hizi sehemu zilizotajwa hapa mimi najua kuna machimbo Guinea na Canada (British Columbia) haya madini yapo katika kila continent la dunia hii, kwa hiyo kama tunaongelea Aluminum hii habari ya kwamba inapatikana Australia tu inabidi isahihishwe.

    Labda kama mnaongelea madini mengine, which will essentially amount to saying the president is not giving the full story and hence carry the connotation of accusations of sleaze.

    Mtu anayejulikana kama Mbunge kaja na huu mchongo.

    Zitto, tueleze vizuri hapa.Unaongelea Aluminum na umeteleza tu kusema kwamba inapatikana Australia tu au kuna lingine ambalo wananchi hatulifahamu?

    Zaidi ya yote, tungependa kujua mipango ya kimazingira itakayohakikisha uchimbaji hauathiri afya na maendeleo ya wananchi wa eneo hilo.Vile vile tungependa kujua mpango wa kumaintain na ku restore mazingira katika machimbo hayo.

    One has to only look at ""You will know them by their trail of death" a Human Eye film on mining and its detrimental effects to indigeneous peoples to get spooked by these projects.I am not opposing mining, I just want everything to be done in a sustainable way. We should have picked up a lesson from North Mara.
     
  19. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mimi nauliza kwamba JK aliondoka kwenda Mbeya akisema ziara kumbe ana lake jambo . Je ndilo hilo tu kuubw alilimpeleka kuwaha kikishia wazungu kwamba nitaenda na kutolea tamko huko ?

    Jamani udhalilishwaji utamkwe wazi maana jamaa wana dhalilisha mno watu wetu .
     
  20. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Mkuu uko sahihi, ili ni kosa ambalo wengi huwa wanafanya. si kosa la Zitto tu, wametaja Aluminium kwa sababu may be ni familiar

    Kuna compound(muunganiko), Aluminium ni mojawapo pamoja na madini mengine, yote yanaweza yakawa na thamani. Kutokana na kutokujua basi inapelekea wengi kutaja jina la aina moja tu ya madini ambayo yanajulikana.

    is very common mistake, ndio ikaleta hata yale matatizo ya mchanga kupelekwa Asia, watu hawajui , wanajua dhahabu, kumbe kuna madini mengi ndani yake, ambayo hayawezi kusafishwa hapa Tz.

    Nitaleta jina lake soon, kwanza nicheki
     
Loading...