Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Raia tuchukue hatua kuzidi kushuka kwa shillingi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Najijua, Nov 3, 2011.

  1. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    wadau naleta hoja jamvini ikibidi raia tuchukue hatua kwa kuzidi kuporomoka kwa shillingi yetu kila siku na hakuna hatua za madhubuti zinazochukuliwa na serikali yetu, leo dola 1 ni zaidi ya 1800/=Tshs.

    Ifike wakati tuishinikize serikali ichukue hatua madhubuti na kuna hatua rahisi sana ambazo zinaweza chukuliwa mfano

    1. Malipo yote yanayofanywa katika taasisi za serikali na zisizo za serikali yafanywe kwa fedha yetu ya madafu mfano wapangaji wote wa NSSF pale Mkapa tower walipe kwa Tshs, TCRA walipishe kwa Tshs, Bandari walipishe kwa Tshs na hata TRA nao walipishe kwa Tshs

    2. Hoteli zote za ndani ya nchi zilazimishwe kuwatoza wateja wao kwa fedha zetu za madafu

    3. manunuzi yote na malipo yote yanayofanyika humu ndani lazima yafanyike kwa Tshs

    Kwani hata haya tunashindwa kuyafanya tunasubiri uingereza ituoe maelekezo ya ni cha kufanya?
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,068
    Likes Received: 5,267
    Trophy Points: 280
    Rais awajibike kwa kuachia ngazi, maana ameshindwa kazi
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hivi yuko bongo au anabembea Ulaya?
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,068
    Likes Received: 5,267
    Trophy Points: 280
    anabembeaga Jamaica, sidhani kama hata anajua kuwa leo dola moja ni sawa na buku bee
     
  5. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hiii Mkuu ni Hoja inayo mgusa kila Mtanzania ila cha ajabu tutakalia ya Lema na Police ingawa nayo yana sehemu yake lakini hili ni zito kubwa tena sana.

    Kuongezeka kwa Dollar Mpaka 1820 Tsh = 1 USD hili ni tatizo kubwa na kwanini hawa wachmi wa Hazina na BOT wanatuambia ati uchumi wetu unapanda kivipi kwenye makaratasi au?

    Tukiwaambia Tuandamane kupinga hili kwanini viongozi wetu wanazembea mpaka Dollar Inapanda sijui Police nao watasema sababu za kiintelligensia pia??

    Nchi Imemshinda huyu babamkwe wangu kabisa hata siku mmoja haongelei hivi vitu vinavyo wagusa watanzania wengi tena kwa pamoja, Yeye na wenzake wakina pinda utakuta wao wanaongelea kilimo kwanza ambacho ni cha wakulima wachache huku wakulima wengi mpaka leo wanalima kwa Jembe la mkono sijui ni kilimo kwanza ya aina gani? wanapigia debe??

    Kwanza Turekebisha uchumi wa hawa wananchi au wakulima wa kawaida wauzapao mazoa yao wapate faida na waweze kuingia kwenye huo mfumo wa kilomo kwanza huwezi kimbilia kilimo kwanza huku uchumi wa mkulima ni duni kupata power tila zao ni alot of shilling na teni its in Dollars hapo twaenda mbele huku twarudi nyuma tambo kumi this is outrageous jamani. ni kama vile serikali ina babaisha katika utawala au?
     
  6. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,124
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Tuchukue hatua gani.. Kwani tunaongozwa na zuzu?
     
  7. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mbona zambia walishaingia barabarani kwa mkate kupanda bei?ona sukari leo imefika 2500 tuko mkimya, inabidi tuanzishe mgogoro na watawala huko
     
  8. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli ni wakati wa wananchi wa kuchukua hatua lakini uliyoyapendekeza yote si ya kufanywa na wananchi. Unapendekeza tufanye nini sisi wananchi wa kawaida?
     
  9. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wakuu jaribuni kupita kwenye mtandao. mpaka sasa hivi inaonesha kuwa imeshuka mpaka 1760.40. Now.
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hiyo kushuka ni kwa muda tu. Wanaotaka dola wakijua hivyio wanakimbilia kwenda kuzinunua na demand inapanda kwa ghafla hivyo shilingi inazidi kuporomoka. Si ajabu mpaka mwisho wa soko leo itakuwa kule kule kwenye 1,800
     
  11. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,536
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    ..............tujifunze kwamba uwezo wa mkuu wa kaya unahusika sana kuliko kutegemea washauri ambao wakijua unapenda nini ndicho watakachoshauri! si ajabu wa kwetu anashauriwa asafiri sana ili aendane na kasi ya kushuka kwa shilingi yetu; kwani kasema nini toka shilingi yetu ipoteze mvuto? anapaaa! anapaaa! anapaaa!
     
  12. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,329
    Likes Received: 593
    Trophy Points: 280
    Rais wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi na siyo Rais wangu
     
  13. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    SHINGILI yetu ahaiwezi kusimama tena wakati Rais anatumia muda mwingi akiwa angani na kufanya shopping ulaya kumbuka inayotumika ni pesa yetu.Tunatoa dolla kwa malipo ya nje na tunapokea Sifuri kwa bidhaa zinazoingizwa nchini.
    Kumbuka utawala wa Rais Mkapa aliacha AKIBA YA PESA HAZINA. Jk afyeka akiba yote sasa nakopa ndani na kwa kupiga mizinga mabenk ya ndani hili alipe mishahara.
     
  14. G

    Godwine JF-Expert Member

    #14
    Nov 3, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wajumbe kudondoka kwa shs mimi ndio furaha yangu ila pole inayowazulu......naomba ishuke zaidi
     
  15. S

    Sambega Member

    #15
    Nov 3, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wanafunzi 600 wanaochukua shahada zao za kwanza za udaktari wa binadamu pale
    International Medical and Technological University-Mbezi Beach,Dar es salaam
    wapo katika mgomo wa kupinga kutozwa ada kwa dolla (4500 USD kwa mwaka) tangu August 22, 2011

    Mpaka dakika hii serikali ya CCM haijatoa tamko,
    mnafikiri thamani ya shilingi itapanda kama serikali imeshindwa kushughulikia jambo dogo kama hili?

    Cha msingi ni kutafuta other way round na sio kutegemea serikali.
     
  16. kholo

    kholo JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    naunga mkono hoja 100%
     
  17. USTAADHI

    USTAADHI JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 1,518
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    MI NADHANI hata wanajf tukiamua kwenda kwa rais kumuuliza tunatosha sijui kama tuko tayari ila rais kashindwa yaani hakuna golkepeer pale ikulu kuna shati tu
     
  18. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #18
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Hivi huyu mkweree huwa haangalii luninga akaona wenzie kama Obama wanavyoongoza nchi zao? Obama hachoki kwenda kuwasiliana na wapiga kura wake akiwaeleza jinsi jitihada zake za kuongeza ajira zinavyokwamishwa na congress. Sasa huyu wetu hata hatujui anafikiria nini juu ya swala la kuporomoka thamani ya shillingi ; kamuachia hiyo kazi Mkullo na Governor Ndullu ambae mambo yamemshinda hawezi hata kusimamia web site ya BOT iwe up to date!!
     
  19. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #19
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Eti ni kweli Kikwete alisomea uchumi pale Mlimani.? He seem to be an Amateur in Economics, labda ali-opt sana Mipasho
     
Loading...