Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Raia Mwema: CHADEMA iache kujidanganya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mujumba, May 5, 2012.

  1. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    "CHADEMA isichezee wala kuchukulia kiurahisi wakati wake huu wa kupendwa na wananchi. Isije kujidanganya kuwa itaendelea kupendwa vyovyote vile. Viongozi wake wasije kujivika kilemba cha ukoka wakiamini kuwa wanapendwa kwa sababu wao ni vijana, wanazungumza vizuri, wanavaa magwanda vizuri n.k.

    Wajue kabisa wanapendwa kwa sababu watu wameamua kuikataa CCM “na mambo yake yote”. CHADEMA hawawezi kudai kuwa ni haki yao kupendwa au kuungwa mkono kwani historia ina mafunzo mazuri kweli – si hoja mtawala anapendwa vipi, siku moja anaweza kuchukiwa. " Gazeti Raia Mwema ikiandikwa na LULU WA NDALI MWANANZELA
     
  2. 4

    4change JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mmmh, ok.sasa mkuu hoja/makala yenyewe ndo imeishia hapo au??!!......
     
  3. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yap the guy is right...kuna wana ccm leo hii wakati wa uchaguzi wanaichagua chadema hilo hata lowasa alisema alivyokua arusha.. so cdm inaweza isiwe necessarily inapendwa sana but kikubwa ni kua ccm inachukiwa so wanachama wa ccm ambao hawapendi mwelekeo wa chama chao kinavyokwenda ndio hao wanaoipigia kura cdm.

    Ikifika 2015 hao wanachama wa ccm wakawa wameridhishwa na mwelekeo wa ccm wakaamua kukupigia kura chama chao basi cdm itapoteza kura nyingi ambazo imekua ikizipata sasa hivi.

    cdm ijitahidi wanachama wake wajiandikishe kwenye daftari la kupiga kura kwa sababu inapokuja kwenye uandikishaji wa kupiga kura ccm wana watu wengi zaidi ya cdm.
     
  4. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,904
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Hilo linajulikana Mkuu.. Kwani hata CCM ilikuwa inapendwa.. Ila baadae kikaja kuwaacha wananchi njia panda.. Wananchi wanakuwa na mapenzi kwa chama ambacho kinawacikiliza na kuwatumikia kadiri wananchi wenyewe watakavyo.. Kitakacholeta ustawi na maendeleo kwao wananchi..

    Viongozi wa CDM wanalijua hili mkuu.. Wao ndio wanaleta ukombozi na kuhamisha utawala toka wa wachache na kurudisha kwa wananchi..
     
  5. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kupendwa ni kupendwa tuu siyo lazima itawale milele mbona marekani kuna democrat na republic vinatawala kwa vipindi tofauti na havipendwi kwa wakati mmoja
     
  6. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,636
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    Kwa maana hiyo, mwisho wa kuchukiwa CCM ndio pia mwisho wa kupendwa Chadema au? Naomba ufafanuzi.
     
  7. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndio maana yake mkuu!!

    Tujipange sasa!
     
  8. s

    slufay JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huo ni mtazamo wa mwandishi tu , amefanya research yeyote au mikutano ya arusha tu,,,
     
  9. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Chadema ndio meli yetu ya ukombozi, tusiizamishe kamwe bali tuiimarishe zaidi ili tufike paradise.
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na nani aliyekudanganya wananchi wanaipenda chadema? wanaoipenda chadema ni wafuasi wachache wanaifata kwa ukabila na udini wao.
     
  11. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,628
    Likes Received: 980
    Trophy Points: 280
    Hili ni kweli kabisa na mimi nimekuwa mstari wambele kudai dira na misimamo ya kiuendeshaji endapo chadema itachukua nchi.
    Hilo hawana.
    Mara nyingi Chadema wanafanya kazi kubwa kulaumu tu bila kutoa mipango mbadala.
    Sitashangaa kama madudu yaliyoko CCM yana mizizi ile ile ndani ya CDM.
     
  12. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,636
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    Mkuu kama ndivyo basi future ya Chadema iko mashakani tena sana na hasa viongozi wasipokuwa makini. Kumbe Chadema inapendwa simply because wananchi wamekosa mbadala! Hii ni hatari kwa chama na kusambaratika kwake ni kufumba na kufumbua endapo CCM itafanya reshuffle ya uhakika kwenye mfumo wake.

    Ni hatari kwa chama kupendwa kwa sababu ya wananchi kukosa "pa kukimbilia" badala ya kupendwa kwa sababu ya SERA zake.
     
  13. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mimi nakubaliana na wewe kwa asilimia chahe sana,kwa sababu hakuna sehemu ambapo cdm imelazimisha watu waipende au wawapende viongozi wao,na huwezi ukasema kuwa watu wanaipenda cdm kwa sababu wanaichukia ccm kwani kama ni hivyo basi vipo vyama vingi sana na vinashiriki kwenye chaguzi mfano ppt-maendeleo,tlp,udp,cuf nk.kwa nini visipendwe hivyo na badala yake ipendwe cdm?
    Tujifunze kuwa wa kweli kwamba watu wamepima na kuona kuwa ni cdm ndicho kinabeba matumaini yao kwa sasa hivi,tusiwe watu wa kuumauma maneno.
     
  14. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hilo si mimi najua huwa ni gazeti la Chadema?
     
  15. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama ilivyo kwa ccm,cuf na vyama vingine.
     
  16. s

    santesandy JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa ukabila na udini wako, wewe unaonekana ukitoka ccm utaenda utaenda cuf!
     
  17. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #17
    May 5, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,505
    Likes Received: 854
    Trophy Points: 280
    well said
    tatzo kenge wanaofuata mkumbo hawataki
    tundu lisu ana dada yake mule amepewa kimagumash magumash,hatukatai mbunge kua na nduguye mbunge la hasha,swali ni jins walivopatikana kwa zengwe,
    alipofarik marehem regia tunashangaa mrith wake chadema badala ya kumtoa kule moro wao wanakimbilia uchagan,
    af jaman tuwe serious hili suala la kumpa mtu nchi nalo sio dogo hili??
    Mtu kama mbowe ninampaje mamlaka ya nchi jaman?nimpe et kisa tuh anaweza kuzishupulia kesi za uozo wa mafisadi wa ccm au weledi wake wa uongoz na taadhima yake?
    Chadema wana mengi ya kufanya ili kuqualify kuingia state house,wajipange had 2020/2025
    ila kwa huu unaokuja waingize wabunge wengne wengi,then huo unaofuatia ndio tuangalie wako imara kias gan
    waondoe ukabila,waondoe ukanda,waondoe udini n.k,ni vitu kama hivo vimeigharim cuf had kuporeza trust kwetu na kuonekana kama kibaraka
     
  18. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #18
    May 5, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hili mimi siliafiki,kwani kama simply watu wanaipenda cdm kwa kukosa mbadala basi kwa nini isipendwe tlp,cuf au nccr?.Tusiwape wananchi level ndogo namna hiyo ya uelewa.Naamini kuwa si kukosa mbadala bali ni sera na mwelekeo wa cdm ndo unawafanya wananchi wazidi kuipenda cdm.
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    May 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Ndali Mwananzela, kamanda wetu naona umeamua kufunguka.
     
  20. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #20
    May 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hiyo sio fomula, inategemea ukiingia madarakani unasimama upande gani. Kumbuka maneno ya Baba yenu "Mkikaa mbali na wananchi, wananchi watawakataa" Viko vyama kwenye nchi zenye demokrasia nzuri na ya vyama vingi, vimekaa muda mrefu bila kuondolewa madarakani, mf: BDP Botswana, ANC Nk.
     
Loading...