Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

RAI: kutoka nguvu ya hoja hadi siasa za maji taka

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by minda, Jul 28, 2010.

  1. minda

    minda JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wakuu, gazeti hili nilipata kulijua zaidi ya miaka 10 iliyopita; likiwa na uadilifu na weledi wa hali ya juu kiasi cha kufanya mmiliki wake kutangazwa kuwa si raia wa nchi hii kisheria.

    lakini katika miaka ya hivi karibuni, gazeti hili kwa mtazamo wangu, limekosa dira na limeegemea zaidi kwenye habari za kuchafuana, tuhuma bila uthibitisho na kuandika habari za uchochezi kwa misingi ya udini na ukabila.


    mfano mzuri ni gazeti hili kuandika kwenye ishu zake lukuki kuhusu ukabila ndani ya chama fulani cha siasa bila ya uthibitisho; japo chama hicho kilishafafanua kwa ufasaha.


    mfano mwingine ni habari za uzushi kuhusu dhehebu fulani hapa tanzania kumuandaa mgombea wa chama fulani ili eti aweze kubalance kura za waislamu na wakristo, bila ya kutoa uthibitisho.


    inasikitisha kwamba gazeti hilo lililokuwa likijiuza kwa hoja zake sasa linategemea uchochezi wa kikabila na udini kama mtaji wake; na hivyo kubadili hadhi yake kutoka nguvu ya hoja hadi siasa za maji taka.



    hivi mmiliki bado ni yule wa zamani na sasa amelegea kabisa baada ya kutangazwa kuwa persona non grata?

    je, kuna kitu kingine cha ziada kilichofanya gazeti hilo libadili na kuandika habari zisizozingatia maadili ya uandishi?
     
  2. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145

    Mkuu, mmliki wa kwanza alishajitoa humo. siku hizi linamilikiwa na mafisadi fulani hivi. Hadhi yake ya nguvu ya hoja imebadilika na kuwa zaidi ya siasa za maji taka, nadhani maji taka ni masafi sana kuliko hoja zinazotolewa humo.
     
  3. K

    Kituko JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    we dare to talk openly
     
  4. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    :nono:
     
  5. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2010
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    umesahau na lile la kumwandama Spika Sitta, kama issue ya majuzi hapa wanamwandama na ofisi ya ubunge Urambo mashariki!
     
  6. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Rai sio gazeti ni waraka wa kikundi fulani cha watu wanaotaka kujisafisha.
     
  7. M

    Mughwira Senior Member

    #7
    Jul 28, 2010
    Joined: Jun 10, 2008
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aliyekuwa anamiliki gazeti la "Rai" alijitoa sasa anamiliki gazeti la "Raia Mwema". Rai sasa inamilikiwa na Kigogo fisadi mmoja ambaye alikuwa mbuge wa jimbo karibu na mlima Sekenke.
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,017
    Likes Received: 5,163
    Trophy Points: 280
    Rostam alinunua gazeti, lakini si waliolifikisha Gazeti la RAI pale lilipo.
    RAI kwishnehi
     
  9. JAYJAY

    JAYJAY JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2010
    Joined: Oct 31, 2008
    Messages: 1,966
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Ndiko walikoishia.
     
  10. bona

    bona JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    rai lilishauzwa mkuu limenunuliwa na mbunge wa kinondoni presumably with mafisadi backing! wale wote wa rai na wamiliki wao wamehamia RAIA MWEMA, ukitaka zile makala za kina ulimwengu, padre karugendo na the great, joseph mihangwa mkuu nunua raia mwema kila j5! nlishaacha nunua rai mda tu, sasa kila j5 nasoma raia mwema tu
     
  11. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,461
    Likes Received: 2,457
    Trophy Points: 280
    maripota wenyewe kina Malaria Sugu unafikiri kuna gazeti hapo ni umbea tupu, afadhali mia tano yangu ninunue toilet paper kuliko RAI na Mtanzania na Mwananchi.
     
  12. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #12
    Jul 28, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hata humu ndani kuna wanaoandikia RAI. Wewe jaribu tu kupitia mada mbalimbali utakuta nyingine ni maji taka vile vile.
     
  13. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mimi nashaanga mwandishi mahiri kama Joseph Mihangwa bado ana makala katika gazeti la Rai!! Kusema kweli magazeti yote ya New Habari Corporation (ukitoa The African kidogo) ni gutter press. It is full of personal vandetta.
     
  14. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,190
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Rai iliacha siku nyingi kuwa gazeti, hivi sasa rai ni kipeperushi cha mafisadi kichapishwacho na Rostam Aziz.
     
  15. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2010
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nashangaa kwa nini mpaka leo.MAELEZO bado haijalifungia gazeti hili kwa uchochezi wa kidini ambao ni hatari sana kwa usalama wa taifa. Wahariri makini na wenye uweledi hawawezi kuruhusu habari kama ile iliyomhusisha Dk Slaa na Kanisa ichapishwe. Ila kuna taarifa kwamba wahariri wa Habari Corporation hupokea maelekezo ya habari za kuandika na vichwa vya habari kutoka kwa mmiliki Rostam Aziz na swahiba wake Lowassa kwa malengo maalum.
     
  16. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mkuchika hawezi kulifungia kwa sababu anapata amri kutoika kwa akina RA -- na anaogopa kupoteza Ubunge.
     
  17. minda

    minda JF-Expert Member

    #17
    Jul 29, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
Loading...