Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Raha ya kuwa na Pesa, usiwe mlevi.....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzizi wa Mbuyu, Mar 31, 2011.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Ukiwa napesa za kutosha then ukawa hunywi pombe utafanya mabo mengi ya maendeleo, utajenga, utasomesha watoto , utafungua miradi ya maendeleo, utanunu gari nzuuri .nk....
    Jamani jihadharini na unywaji pombe mnapopata pesa kwani inawafanya muwe watumwa wa pombe na mshindwe kufanya shughuli za maendeleo....angalia walevi wengi familia zao, magari yalivyo mabovu, afya zao n.k
    ......................................................................
     
  2. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Haka kautafiti au ni hisia.....mmmh! ila kama kuna kaukweli.......sample ya kautafiti kako ulichukulia wapi? maana isijekuwa wale wa chimpumu ati!!!!!

    Je ulijaribu kwenye kautafiti kako kudodosa kati ya ulevi wa pombe na wa wanawake upi balaa zaidi? Hebu tijuze mwaya
    ....

    Anyway, mie sikunywi (maana nahisi kizibo tu kinaweza kunifanya nitembee utupu) lakini nasikia wenyewe wanasema wasipokunywa hakutajengwa hospitali, barabara, kulipa dowans, kuliwa na mafisadi n.k kwa kuwa pombe ipo kwenye list ya items zinazoongoza kuchangia pato la taifa

    Sasa sijui lipi bora, wasinywe waendelee wao ila taifa likose mapato, au wagide tu wasiendelee wao na taifa lipate mapato...........changa ubongo

    Mie simo jamani...............am out
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hizi ni hisia zako tu kuna watu hata soda hawanywi lakini wanashindwa kusomesha watoto.
     
  4. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Unaweza kuwa unakunywa na ukawa una maendeleo kuliko yule ambaye hanywi,suala la kuwa na maendeleo ni akili ya mtu ya namna ya kupanga maisha yake.
     
  5. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Sasa pesa wanapeleka wapi? hao watakuwa hawana pesa mkuu.
     
  6. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Kweli? ebu fikiria tena kidogo na urudie kusoma nilicho andika, iko pesa no pombe! then kusiwe na maendeleo?
     
  7. 4

    4 PRINCE Senior Member

    #7
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sio ulevi tu,hata uzinzi pia ni hatari kwa maendeleo.tena wazinzi huwa wanahama na miji yao.wanatelekeza familia zao.tunapaswa kuwa karibu na MUNGU wakati wote,tukiwa na pesa,ama hatuna.
     
  8. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kama pesa ni ya wizi itakwisha lakini kwa mtafutaji hawezi toka kazini na kwenda nyumba kwani fursa zingine zinapatika kwa kuongea na watu. Uchumi wa nchi unaendeshwa na matumizi ya wananchi, nchi zingine wanaongeza matumizi ya wananchi katika sekta flani kwa kutoa fursa wa raia wake, mfano kuwapa magari ya mikopo ili waweze kununua mafuta,
     
  9. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,972
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kuna wengine hawanywi lakini kuhonga mabibi ndiyo inawamalizia mitaji yote.
     
Loading...