Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rage, Sophia Simba wapanda kizimbani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mutukwao, May 18, 2012.

  1. M

    Mutukwao JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kesi ya igunga ambayo inafanyika hapa igunga imefikia patamu jana pale waziri sophia simba na aden rage walipotoa ushaidi wao jana.hivi leo asubuhi ccm wamekataa kuendelea na kesi kwa kile kinachoonekana hawana imana na jaji anayeendesha kesi hiyo.baada kwenda kujadiliana kidogo kati ya jaji na wakili wa ccm hatimaye kesi inaendelea kama kawa.
     
  2. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Hata CCM hawana imani na majaji kweli wanaelekea kuwa chama cha upinzani
     
  3. M

    Mutukwao JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kesi itaendelea j3 but th blowing wind is about unroot th ccm trees!
     
  4. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huwa hawana imani na majaji wanaofuata sheria bila kupendelea the ruling party.
     
  5. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haswaa!
     
  6. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Kafumu asipo nyang'anywa ubunge kwa yale mabastola ya Rage, Mahindi ya BM, Daraja la Magufuli nk nitajua kweli haki haipatikani mahakamani.
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 180
    hii sasa kali
     
  8. d

    dguyana JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SiSieMu watashinda tu. Tumeshachoka na udhalimu wao kilichobaki ni kuwatoa tu.
     
  9. M

    Mbozwo Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Patamu apo. Kufika 2015 kitaeleweka2.
     
  10. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    IJUMAA, MEI 18, 2012 | NA ABDALLAH AMIRI, NZEGA

    * Ni katika kesi ya uchaguzi mdogo Jimbo la Igunga
    * Rage aeleza bastola yake ilivyoonekana jukwaani
    * Chakula alichokula Sophia Simba Igunga champonza
    * Adai aliandaliwa na ndugu yake, ashindwa kumtaja jina


    MBUNGE wa Tabora Mjini, Ismail Aden Rage (CCM), pamoja na Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto, Sophia Simba, wamepanda kizimbani.
    Rage na Sophia Simba walipanda kizimbani jana wilayani hapa ili kutoa ushahidi wa kesi ya kupinga matokeo yaliyompatia ushindi Mbunge wa Igunga, Dk. Peter Kafumu (CCM).

    Kesi hiyo ya kupinga matokeo ilifunguliwa na mlalamikaji Joseph Kashindye dhidi ya Dk. Kafumu, Mwanasheria Mkuu wa Serikali pamoja na Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Igunga. Kesi hiyo iliendelea kusikilizwa jana mjini hapa katika Mahakama Kuu, Kanda ya Tabora.

    Rage ambaye ni shahidi wa 15 kwa upande wa wajibu madai, alikiri kushiriki kampeni za uchaguzi mdogo Jimbo la Igunga, ambapo alipangiwa na chama chake kufanya uratibu katika Tarafa ya Igulubi wilayani Igunga.

    Akiwa mahakamani hapo, Mbunge huyo wa Tabora Mjini, alitoa maelezo yake huku akiwa ameketi katika kiti kilichokuwa kizimbani hapo.

    Baada ya kutoa maelezo hayo, wakili wa mlalamikaji, alianza kumuuliza maswali shahidi huyo juu ya umiliki wa bastola yake na kwa nini alikuwa nayo katika mikutano mbalimbali ya kampeni jimboni humo.

    Wakati akijibu maswali hayo, Rage alikiri kumiliki bastola hiyo pamoja na kushiriki nayo katika shughuli nzima za kampeni wakati huo.

    Hata hivyo, alisema upepo ulimponza hasa pale ulipopeperusha shati lake na kusababisha bastola yake kuonekana hadharani na kupigwa picha na waandishi wa habari waliokuwa mkutanoni hapo.

    "Pamoja na kufanya mikutano mbalimbali hasa wakati nilipokuwa ninapanda kwenye jukwaa la kampeni, upepo mkali ulifunua shati langu na kusababisha bastola kuonekana hadharani na ndipo waandishi wa habari walianza kuniangalia na hatimaye walinipiga picha.

    "Picha ile ilionekana katika Gazeti la Mwananchi la kesho yake,'' alisema Rage.

    Alisema kuwa, baada ya kutokea tukio hilo, bastola hiyo ilichukuliwa na Jeshi la Polisi kwa maagizo ya Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi kisha akahojiwa na jeshi hilo.

    Alisema pia kwamba, pamoja na kuhojiwa pia alipigwa faini ya Sh 100,000 na Kamati ya Maadili ya Uchaguzi.

    Katika utetezi wake huo, Rage alitumia zaidi ya saa tatu mfululizo, ambapo alisema suala la yeye kuwa na bastola lilimalizika baada ya Kamati ya Maadili kumpiga faini kwa mujibu wa sheria za uchaguzi.

    Wakati huo huo, Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto, Sophia Simba, ambaye alikuwa shahidi wa 16 kwa upande wa mjibu madai, alitoa ushahidi wake ambapo alikiri kula chakula na wanachama wa CCM katika Hospitali ya Nkinga, Kata ya Inkiga.

    Waziri Simba, alisema alishiriki kula chakula hicho baada ya kupata mwaliko kutoka kwa ndugu yake ambaye, yupo katika hospitali hiyo ingawa alipoulizwa jina la ndugu yake huyo alishindwa kulitaja.

    Licha ya kula chakula hicho, Simba alisema alikula yeye pamoja na watu zaidi ya 50, hali ambayo iliwafanya mawakili wa mlalamikaji waendelee kumuuliza maswali, likiwemo la kudaiwa kuwahamasisha wasimchague Kashindye kwani hana mke na ni masikini, madai ambayo aliyakanusha vikali.

    Kesi hiyo ya kupinga matokeo yaliyompa ushindi Dk Kafumu, inasikilizwa na Jaji Mery Shangali na inaendelea leo.

    Wakati ikiendelea, tayari mashahidi 22 upande wa mlalamikaji tayari wameshatoa ushahidi.


     
  11. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Unajua ushahidi wa uongo huwa unasumbua sana upande ule unaotunga uongo. Fuatilia yale yaliyosemwa na Rage & Sophia Simba (Mwananchi leo) uone walivyoongea uongo mkavu kabisa.
     
  12. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Tuone kama walifanya fair game, Sophia hawajui hata hao ndugu zake aliyekuwa anakula nao wali

    Rage, anasema Upepo ndio uliokuwa unaoionyesha hiyo Pistol yake; na sio yeye na Ubabe wake

    CCM na nguvu za dola; sasa Mahakamani wanabadilisha story na watashinda hiyo kesi pamoja na Mbunge wao kusema Uongo kuwa Mpinzani wake amejitoa kugombea Ubunge
     
  13. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Chakula ni rushwa tosha huko vijijini hasa wali
     
  14. e

    ebaeban JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 1,685
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Kama kuwa na bastola ni sahihi kwa nini alipigwa faini hiyo laki moja? shullingi laki moja ilikuwa ni faini ya nini? hivyo ni moja kwa moja Rage alifanya makosa au ilikiwa kosa kupanda na bastola jukwaani, pili hivi hiyo impunity ya Rage inatoka wapi?
     
  15. h

    hans79 JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    wasanii hao ccm ila tuwe makini isije ikawa subaisha.
     
  16. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    ungetupia mwendelezo mzima wa kesi ingependaza sana
     
  17. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,217
    Likes Received: 1,436
    Trophy Points: 280
    our judiciary system is politicized dont expect anything valuable out of this case!!
     
  18. usininukuu

    usininukuu JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mamwamini sana wakili we2 Prof. Safari hope amewashika pabaya
     
  19. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Imani na hizi mahakama za Bongo, mimi ni 50/50!
     
  20. masatujr1985

    masatujr1985 JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Huyu si yule mama muimba maneno ya mipasho, sina hakika lakini kwa kauli zake anaweza kuwa alisema haya maneno machafu kabisa..nyani haoni kundule yeye toka u-PS mpaka uwaziri haoni kuwa maisha ni safari na uwepo wa masikini ndiyo sababu ya kuwepo matajiri pia?

    Hana aibu huyu mama..mbona ye hatujauliza mafanikio yake aliyapataje? Kashifa za utajiri na umasikini ni matusi makubwakwa watanzania maan 99% ni masikini hoehae.
     
Loading...