Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rage azomewa jimboni kwake

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sulphadoxine, Dec 22, 2011.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    MBUNGE wa Tabora Mjini, Ismail Rage na Diwani wa Kata ya ChemChem, Furaha Ikunji, jana walijikuta kwenye wakati mgumu baada ya kuzomewa na wananchi kwenye mkutano wa hadhara. Hatua hiyo ilikuja baada ya Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Fatma Mwasa, kuwataka kusalimiana na wafanyabiashara wa soko kuu la mkoa huu.
    Aliyeanza kusalimia wananchi ni Ikunji, ambaye baada ya kutoa salamu rasmi ya ‘Umoja’, wananchi hao walikaa kimya hata aliporudia mara tatu hawakujibu.
    Baada ya kuona wananchi hao hawamjibu, alianza kueleza yake ya moyoni na kusema, hata mkinichukia mimi ni walewale, akimaanisha wafanyabiashara hao hawampendi wanamuona ni msaliti.
    ”Ndugu zangu wafanyabiashara wenzangu hata mimi nina vibanda hapa sokoni, mimi siku zote ninawatetea, sasa nashangazwa na nyinyi kudai kuwa mimi ni walewale mkimaanisha ninashirikiana na wakuu wa masoko na watendaji kuwakandamiza, si kweli,” alisema.
    Alisema yeye ni mtu mzuri kwao kwani alirudi katika nafasi hiyo kwa kuwa ana ubunifu wa miradi na kwamba amekuwa akiwatetea kiasi cha kuchukiwa na watendaji wa Manispaa ya Tabora.
    Kwa upande wake, Rage, baada ya kusalimia “Soko Kuu Tabora Oyee!” wananchi walikaa kimya na hata aliporudia tena mara ya pili, wafanyabiashara hao walikaa kimya.
    Lakini bila kujali ukimya huo, Rage aliendelea kumwaga sera akisema Wanatabora wanapaswa kuondokana na kero ya maji na barabara, akisema maji yatapatikana kwa wingi na barabara za lami zitajengwa, ndipo naye kwa mara nyingine alipozomewa.
    "Ndugu zangu niseme tu kuwa mnakaribia kuingia kwenye raha kwani maji na barabara za kiwango cha lami zitajengwa, kwani niligombea ubunge baada ya kuona maendeleo yanakaribia,” alisema Rage huku akiendelea kuzomewa.
    Wafanyabiashara hao baada ya kuona haeleweki, waliomba kipaza sauti ili watoe kero zao huku wakimwomba mbunge huyo akae kimya kwa kuwa wameteseka vya kutosha pasipo kuwasidia.
    Hatua hiyo, baada ya kuona hali tete hiyo, Mwasa alichukua kipaza sauti huku akimtaka Rage aandae mkutano na wananchi na kuwashirikisha watendaji wa manispaa hiyo.
     
  2. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    hao wananchi na wenyewe ni wajinga! Sasa mbona walimchagua! Rage wa magamba kamua hivyo hivyo mpaka wapate akili wasije rudia tena kufanya ujinga wakati mwingine...
     
  3. wizaga

    wizaga Member

    #3
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mtavuna mlichopanda wana tabora,wenzenu wameishabadirika bado tu......mh
     
  4. k

    kidele Member

    #4
    Dec 22, 2011
    Joined: Aug 16, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    enyi wanyamwezi na wakati mwingine msiwe mnalalamika kana kwamba huyo Rage mlilazimishwa kumchagua?
     
  5. MUSONI

    MUSONI JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 526
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Mmeanzan kuona kosa la kutotumia haki yenu vema na kuchagua msanii kuwa Mbunge wenu sasa mnaanza kununiana., wakati wa kupiga kura ni kipindi muhimu sana....!! poleni wana N'tobora.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,107
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Wana Tabora angalieni asije akawa fourty five(45) si unajua anamiliki mguu wa kuku(9mm)
     
  7. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hawajalazimishwa...
    .... Ni yale yale ya kuuziwa mbuzi ndani ya gunia.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,815
    Trophy Points: 280
    rage waonyeshe mguu wa kuku wote hawa watapiga kimya
     
  9. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Kwani hawa wanyamwezi hawakujua kuwa walikuwa wanamchagua Al-Shabaab kuwa ndio mbunge wao!!Kama hivyo ndivyo ndio maana mizigo mizito wanapewa wanyamwezi kubeba.
     
  10. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Na bado 4 years to go
     
  11. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Safi sana wananchi (mahakama kuu)
     
  12. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    wanatabora ni wanafki,wachache ndo makini..
     
  13. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Jaman Rage alitumainiwa sana.sasa anatusumbua vichwa kuliko maelezo.....tuliamin tumepata kumbe tumepatikana.Kazi yake ni kucheza bao na kunywa kahawa
     
  14. s

    sarawati Senior Member

    #14
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi naona ndo wamejifunza hivyoooooooooo!!!
     
  15. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,268
    Likes Received: 11,624
    Trophy Points: 280
    Hapo sokoni kulikua hakuna nyanya zilizooza??
     
  16. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #16
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    kwani sisi tuliosubutu kuchagua wa cdm _mbeya tumepata nini? zaidi ya maigizo, na misemo ya untivirus na vinega na mbaya zaidi kufundisha wanetu matusi? kwa ujumla wanasiasa wa kibongo wote nomaaaaa na hovyoooo kabisa msidanganye watu kuwa sijui magamba, cdm cuf wema wao ni pale wananjaa.
     
Loading...