Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rada ya Utata Uwanja wa Ndege Dar es Salaam Imeharibika

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Aug 19, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,778
    Trophy Points: 280





    Uwanja wa kimataifa wa ndege uliopo jijini Dar es Salaam kwa muda sasa umeshindwa kutoa mawasialiano ya kuongozea ndege kwa kutoa taarifa muhimu za mabadiliko ya hali ya hewa.
    Habari hii niliishtukia wakati nilipokuwa naangalia matarajio ya mabadiliko ya hali ya hewa kwa muda wa wiki nzima tunayoianza kupitia mtandao
    huu, Mtandao huu ulionyesha ya kuwa rada iliyopa kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Dar es Salaam haitoi taarifa yoyote.

    Rada hii hutoa vielelezo vyote muhimu vinavyohusiana na hali ya hewa ikiwa ni pamoja na kiasi cha joto, hali ya unyevu, kasi na mwelekeo wa upepo, hali ya mawingu, mvua na radi. Na pia kama kutatokea mabadiliko ya ghafla, basi rada hii hutoa taarifa ili marubani wa ndege waweze kujiandaa au kutoa maamuzi ya mahali pa kutua iwapo hali ya hewa ni mbaya sana. Mbali ya yote hayo, pia rada hii hutoa taarifa ya vyombo vya anga mahali vilipo na upande vinapoelekea ili kuweza kuziongoza ndege na kufika salama sehemu zinapotarajia kutua.

    Katika pitapita yangu nikakuta taarifa
    hii ambayo ikanihakikishia ya kuwa ni kweli rada hiyo imeharibika tangu tarehe 3 August 2012, taarifa hii ilithibitishwa na mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya hali ya hewa, ambaye alidai kuna kifaa kimeharibika ambacho kimesababisha rada hiyo kushindwa kufanya kazi. Kifaa kilichoharibika kitaweza kupatikana sehemu moja tu, kwa wale walioiuzia Tanzania rada hiyo kwa bei ya kuruka, yaani kampuni ya Uingereza (BAE Systems), ambayo ililazimika kurudisha chenji iliyojipatia kiwizi. Lakini kwa sasa, ile chenji ambayo kampuni hii ilirudisha Tanzania, itabidi itumike kwa kurudi tena kwao hao hao waliokuwa wameiibia serikali ya Tanzania ili waweze kutengeneza na kuleta kifaa kilichoharibika!

    Kwa sasa marubani wanategemea mawasiliano ya kizamani na kutumia akili yao binafsi hasa kwenye kutua na kuruka, kwani kasi ya upepo na ndege zilizo karibu haziwezi kuonwa na rada hii.

    Uwanja wa kimataifa wa ndege wa Dar es Salaam, ni mmoja wa viwanja ambavyo vina ndege nyingi zinazotua na kuruka katika ukanda huu wa Afrika mashariki, kwa hiyo kukaa bila rada kunahatarisha hali ya usalama kwa vyombo vinavyoruka katika anga la Tanzania. Wasiwasi huu umeonyeswa na matangazo ya BBC kupitia idhaa yake ya kiingereza usiku wa jumamosi 18 Agosti 2012.
    Hadubini - My-o-scope: Rada ya Utata Uwanja wa Ndege Dar es Salaam Imeharibika
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,288
    Likes Received: 3,062
    Trophy Points: 280
    Hakuna harufu ya rushwa kweli hapa? Rada iharibike baada ya fedha kutakiwa kurudishwa? Mmmmmmh
     
  3. LUCIFER

    LUCIFER Senior Member

    #3
    Aug 19, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Si wawataje hao wenye mabilion Uswiz ili pesa yao tufanyie maintanance hii kitu?
     
  4. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    aafu inasemekana kuna vifaa vinarun bila reserve tangu 2010. Hii yote imetokea kimya kimya na uongozi ulikuwa unahaha kuficha madudu haya yasitufikie sie walipa kodi. Kila mtu anatengeneza namna ya kula, hapo wameshaandaa dalali wa kurobe bae kwani wao waliambiwa hiyo kamuni haipo. Kodi zetu zinatumika vibaya sana sababu ya ubwabwa na kanga za bure.
     
Loading...